Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Giải trí & Âm nhạcTruyện cười & Đố vui · 8 năm trước

Lá thư gửi Ngok of một người bị em từ chối fũ fàng.... Trời ơi, ta 7Love thật seo?

Ngok !

============================

Em…!

Đây là câu đầu tiên anh viết dành cho em. Kế đến, anh viết cho em câu thứ hai. Anh muốn nói với em rằng, câu này anh viết đã là câu thứ ba rồi đó!

Em à, em có biết câu em đang đọc đã là câu thứ tư rồi không? Vậy mà anh vẫn không thể bắt đầu câu chuyện ở câu thứ năm này. Anh hy vọng sẽ nói được điều muốn nói với em ở câu thứ sáu, nhưng sao thấy khó mở lời quá, hẹn em ở câu thứ bảy nha. Mà thôi, đợi thư xuống dòng, anh sẽ tâm sự với em được nhiều hơn.

Em ơi, em có biết giờ đã là câu thứ mấy rồi không? Anh dạo này trí nhớ kém quá nên không thể đếm nhiều được. Nếu anh không nhầm thì đã là câu thứ mười rồi. Nếu đúng thế thì khi anh chấm hết câu này cũng là lúc anh chuyển sang câu thứ mười hai rồi đó. Anh dự định sẽ nói điều muốn nói ra ở đây, nhưng cứ sợ em không đủ bình tĩnh, nên anh đành để nó ở câu sau nữa.

Em à! Em vẫn đang đọc bức thư của anh đó chứ? Điều anh muốn nói với em là hãy kiên nhẫn đọc câu kế tiếp. Cũng sắp hết giấy rồi nên anh sẽ nói ngay thôi. Nếu em vẫn tin anh, hãy đọc thêm câu này nữa. Anh không muốn làm mất thêm thời gian của em, nên anh sẽ cho em biết ngay bây giờ. Em à, anh muốn nói là… là… anh đi lấy tờ giấy khác viết tiếp đây!

Anh gửi trước thư này, mai gửi típ thư nữa. Em nhớ đọc nhé!

Kí tên

Nhất quyết không từ bỏ

Thật ra thỳ anh kũng không bít đây là thư của then nào gửi cho kon nào, lang thang lụm đc + đang rảnh tay nên gửi cho em xem…

(hehe, xin chân thành cảm ơn tác giả đã nói thay nỗi lòng của Cóc này)

Nguồn: Copy-paste

======================================

Còn đây là gửi tặng mọi người

Đây là 1 câu chuyện thật từ Đại sứ quán Nhật Bản ở Mỹ vài năm trước.

Thủ tướng Nhật khi đó là Mori đã được dạy 1 chút tiếng Anh cơ bản trước khi sang thăm Mỹ. Người phiên dịch nói với Mori rằng, khi ngài bắt tay Bill Clinton, hãy nói:"How are you". Bill sẽ nói:"I'm fine, and you".Khi đó ngài chỉ cần nói:"Me too".Sau đó thì sẽ là phần việc của phiên dịch viên.

Có vẻ đơn giản nhưng sự thật là: Khi Mori gặp Bill, ông ta đã nhầm thành:"Who are you?" Mặc dù bị shock nhưng cũng là người vui tính nên Bill nói:"Well, I'm Hillary's husband, hahahaha". Mori trả lời tự tin:"Me too, hahahaha".

@_@

Đầu tuần zui zẻ

Cuối năm mát mẻ

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Cry
    Lv 6
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Chào @Cóc!

Trời sinh là con gái thì không làm con trai được đâu!Ngok biết ếch dành tình cảm nhiều cho ngok nhưng ngok đã có...mấy cái list làm quen dài lắm rồi!:))

Cô gái thú vị,ngok có cảm giác bạn là một người rất quen!Không có mem mới nào mới vào box mà nói chuyện tự nhiên như thế này hết!Bạn làm ngok nhớ chị Khinhkhinh ghê luôn!

Dù sao đi nữa,cũ hay mới,miễn là iu box thì ai ngok cũng kết!:))

Bắt tay xây lại box nhé!

Còn giờ đi ngủ đi pà!Thức khuya xấu lắm!Mà Cóc thì đã xấu lắm rồi!=))

Chạy đây~

• 8 năm trước

ax ...

lại giả trai đấy à ...

này .

huynh thấy @yeah kết muội rầu đó ...

muội ưg ko ...

có thì pm cho ổg ấy nhá ..

chứ huynh thấy để ổg tỏ tìh hoài , thì tội cho ổg wá ...

hêhê ...

ngày mới vui vẻ , hp nhá muội !

• Anh iu Cóc mất rồi. Nhưng nhà em thì bé, anh thì to. Hay em lên lưng anh cõng về nhà anh. 1 trang trại như trong phim.thiên thần tuyết. Hahaha

• S1
    Lv 5
    8 năm trước

Cliton thì dỡ, gặp Bush thì nó tặng dép rồi

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Pó tay vs cái anh chàng viêt thu luôn

(Các) Nguồn: Hjhj
  • 8 năm trước

Haha...hay quá.nhưng mà truyện thứ 2 có thật không vậy chị?

• buono
    Lv 4
    3 năm trước

wao! m?t màn chúc m?ng sinh nh?t ?n t??ng ch?a kìa! hjhj.... chúc Crystal có a million ngày sinh nh?t vui và h?nh phúc ha! Mong là m?i ?i?u t?t ??p nh?t s? ??n v?i Crystal trong tu?i m?i! nh?n ???c quá tr?i thi?p ,quà và l?i chúc luôn hjhj...... sung s??ng quá ?i thôi!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.