Các Bạn giúp Tôi Câu trả lời này nhé !?

Thực sự ra . Đây là câu hỏi mà một thằng Bạn đã hỏi Tôi . Tôi thì Đã lớn tuổi rồi, Kg nắm bắt được " Tâm Lý Các Bạn trẻ bây giờ " . Nên Tôi kg biết " Nên " trả lời thế nào cho " Chính Xác " . Hắn hỏi Tôi liệu đây có phải là người Con Gái Tao NÊN YÊU & NÊN LẤY LÀM VỢ " . Các Bạn... hiển thị thêm Thực sự ra . Đây là câu hỏi mà một thằng Bạn đã hỏi Tôi . Tôi thì Đã lớn tuổi rồi, Kg nắm bắt được " Tâm Lý Các Bạn trẻ bây giờ " . Nên Tôi kg biết " Nên " trả lời thế nào cho " Chính Xác " . Hắn hỏi Tôi liệu đây có phải là người Con Gái Tao NÊN YÊU & NÊN LẤY LÀM VỢ " . Các Bạn đọc xong thì Góp Ý với Tôi nhé ! Tôi thì đã có " Quyết Định " rồi ! Tuy nhiên, để " Khách Quan " hơn tôi muốn xem Ý kiến của Các Bạn Có gì mới mà Tôi Cần nên Nhìn kg ! Trước khi trả lời Hải . Đầu đuôi là thế này :

Số là Bạn Tôi tên Hải có quen một cô Gái, Tuổi tầm 25-26t . Tên Vy . Hiện tại là SV đang học ngành NH . Cô ấy là Con một . Cao ráo, Nhan sắc cũng trên 5đ . Cô ấy theo như Bạn Tôi nói đã quen & Yêu trên 1 năm nay rồi ( Có vẻ lý Tưởng nhỉ ) . Hai người đã có quan hệ trên mức Yêu Đương . Hai người đã có bàn tính đến chuyện kết hôn . Nhưng Bạn Gái của Bạn tôi luôn nói là " Chỉ Yêu Thôi ! Còn lấy nhau thì có lẽ kg hợp " . Theo như những gì Bạn ấy nói thì Bạn Gái của Hải " Rất Nồng Nhiệt & Hơi có phần Phóng Khoáng trong Cách nghĩ & Nhìn về vấn Đề Nam Nữ " Chính vì vậy, Hai đứa đã Vượt quá giới Hạn và Nhất là " Cô ấy đã Tự Nguyện Hiến Dâng TRINH TIẾT " cho Hải ( Quả là Tuyệt Vời Phải kg các Bạn ) . Tưởng thế đã là chẳng còn gì " Tốt Đẹp hơn cho Hải phải không các Bạn ! Nhưng Bạn Tôi nói Gần đây Bạn Tôi rất " Hoang Mang " khi biết được Bạn Gái Mình rất " Tích Cực Tham Gia Các Diễn Đàn VỢ Chồng, Rất thích Xem truyện Sex . Nhất là Loạn Luân hay cưỡng Hiếp, Thậm chí Cô ấy lại rất Thích TỰ SƯỚNG theo kiểu các Bạn Gái Tuổi Teen ngày nay . Nhưng Vy chưa hề HÀNH ĐỘNG theo kiểu đó trên mạng . Tuiy nhiên một việc mà Bạn Tôi rất " Hoang Mang và cả Tôi cũng thế khi Nghe Hải kể : Cô ấy đã Cố Tình khoe hết thân thể Mình trước vài người trong một lần tắm biển Long hải . Cô ấy đã thản nhiên thay đồ trước mặt những người tắm gần đó ( Vy thay đồ tắm Bikini tại bãi biển . Mặc dù trên bãi vắng người Nhưng không có nghĩa là không có người chỉ cách xa khoản 50m . Mặc dù Có choàng khăn . Nhưng vẫn để lộ gần như hoàn toàn trước những người xung quanh ) . ( Tôi QUẢ LÀ RẤT SỐC KHOẢN NÀY khi nghe thế ) . Hải Đã hỏi Tôi là " Liệu Cô ấy có phải Là 1 Người Con Gái Tốt kg ? Với Tư Tưởng rất phóng khoáng và Rất mê thích Sex . Vậy Hải có nên lấy Cô ấy kg ? Liệu sau này Cô ấy Có là Một Người Vợ Chung Thủy kg ? Tôi thật tình Cũng không biết phải " Cho Lời Khuyên" sao cho Chính Xác về Vy, Cô Bạn Gái của Hải với Hải . Các Bạn thử đưa ra nhận xét thử xem . Tôi thì ...... Thật Tình cũng không biết nói sao cho Phải ! Vì thứ Nhất, Đó không phải Là Người Yêu của Mình ; Thứ hai là Một nhận xét của Mình có thể Ảnh hưởng đến " TÂM TƯ TÌNH CẢM CỦA 1 TRONG 2 NGƯỜI " . Vậy Các Bạn " Nhận Xét thử xem . Về Vy thì sao và Hải thì Sao . Xin nói thêm là Hải Tuy Học Cao và đã ở tuổi 38t và Gần đây vì khủng hoảng Kinh Tế, Hải đang thất nghiệp . Tôi có hỏi Hải là " Sự Chăm Sóc của lẫn nhau của Hai người thế nào ! Thì Hải nói . Vẫn Tốt, tuy hai người có hơi ít gặp nhau . Vì Họ không được ở gần nhau mấy . Mỗi người sồng một tỉnh .

Câu chuyện & Tình Huống lẫn Tình Trạng của Bạn Tôi là thế ! Vậy Các Bạn thử nhận xét giúp Tôi xem . Trước khi Tôi " Quyết Định " nói những điều hơi Khó Nói này với Bạn Mình ! Đây là một Việc ' Nghiêm Túc " Tôi mong các Bạn trả lơi thật " Khách Quan & Có Chất Lượng " nhé ! Vì Tôi muốn Bạn Tôi sẽ đọc những " Lời Nhận Xét " này của Các Bạn nữa đấy 1 Tôi muốn Bạn Tôi hiểu Là Tôi " Kg Ác Cảm, Định Kiến hay Cổ Hủ " trong cách nghĩ và Nhìn của Mình với Vấn đề của Bạn Tôi . Mong Các Bạn hiểu cho . Nhất là các Bạn Nữ tuổi ngang tầm với Vy ( Bạn Gái của Hải ) . Xin nhắc lại . Tôi mong sự Chân Tình, Thẳng thắn & Nghiêm Túc từ Các Bạn . Chân Thành cám ơn !
Cập nhật: @thanhthanh thân mến ! Chú rất cám ơn những ý kiến rất Người lớn & Chân Thành của Cháu . Chú rất mừng vì theo như Cháu Nói thì Cháu mới 17t, Như vậy là Cháu Rất đáng khen . Chú Mừng vì cháu đã Trưởng Thành & Có Chính Kiến rất rõ ràng " của Mình về một " Vấn Đề " nào trong cuộc sống . Thật đáng khen... hiển thị thêm @thanhthanh thân mến ! Chú rất cám ơn những ý kiến rất Người lớn & Chân Thành của Cháu . Chú rất mừng vì theo như Cháu Nói thì Cháu mới 17t, Như vậy là Cháu Rất đáng khen . Chú Mừng vì cháu đã
Trưởng Thành & Có Chính Kiến rất rõ ràng " của Mình về một " Vấn Đề " nào trong cuộc sống . Thật đáng khen . Chúc Cháu luôn Vững vàng & Mạnh Mẽ như thế ! Vậy nhé !
Cập nhật 2: @Tuan Duy ! Cám ơn Bạn đã trả lời . Tuy nhiên, vấn đề hoàn toàn kg đơn giản như Bạn nghĩ . Có lẽ Bạn kg đọc kỹ những gì Tôi viết nhỉ . Hy vọng Bạn đọc lại lần nữa xem sao ! Dù sao cũng cám ơn Bạn đã trả lời . Chúc Bạn luôn Sáng Suốt & Bình Tĩnh hơn trong Cuộc Sống . Thân mến .
Cập nhật 3: @henry thân mến ! Tôi nghĩ Người Bạn Gái mà Bạn muốn Tôi Giới thiệu thì Ok thôi ! Bạn cứ cho số . Tôi sẽ giới thiệu cho . Nhưng xin được nói trước là Tôi nghĩ Các Cô mà Bạn muốn là Gái Gọi thì hợp với Bạn lắm . Vậy cứ cho Số của Bạn . ắt sẽ có người gọi cho Bạn . Tôi cứ đăng số của Bạn lên là được ngay ấy mà ! Hy... hiển thị thêm @henry thân mến ! Tôi nghĩ Người Bạn Gái mà Bạn muốn Tôi Giới thiệu thì Ok thôi ! Bạn cứ cho số . Tôi sẽ giới thiệu cho . Nhưng xin được nói trước là Tôi nghĩ Các Cô mà Bạn muốn là Gái Gọi thì hợp với Bạn lắm . Vậy cứ cho Số của Bạn . ắt sẽ có người gọi cho Bạn . Tôi cứ đăng số của Bạn lên là được ngay ấy mà ! Hy Vọng Bạn sẽ thích , Vậy nhé !
Cập nhật 4: @henry thân mến ! Tôi nghĩ Người Bạn Gái mà Bạn muốn Tôi Giới thiệu thì Ok thôi ! Bạn cứ cho số . Tôi sẽ giới thiệu cho . Nhưng xin được nói trước là Tôi nghĩ Các Cô mà Bạn muốn là Gái Gọi thì hợp với Bạn lắm . Vậy cứ cho Số của Bạn . ắt sẽ có người gọi cho Bạn . Tôi cứ đăng số của Bạn lên là được ngay ấy mà ! Hy... hiển thị thêm @henry thân mến ! Tôi nghĩ Người Bạn Gái mà Bạn muốn Tôi Giới thiệu thì Ok thôi ! Bạn cứ cho số . Tôi sẽ giới thiệu cho . Nhưng xin được nói trước là Tôi nghĩ Các Cô mà Bạn muốn là Gái Gọi thì hợp với Bạn lắm . Vậy cứ cho Số của Bạn . ắt sẽ có người gọi cho Bạn . Tôi cứ đăng số của Bạn lên là được ngay ấy mà ! Hy Vọng Bạn sẽ thích , Vậy nhé !
Cập nhật 5: @henry thân mến ! Tôi nghĩ Người Bạn Gái mà Bạn muốn Tôi Giới thiệu thì Ok thôi ! Bạn cứ cho số . Tôi sẽ giới thiệu cho . Nhưng xin được nói trước là Tôi nghĩ Các Cô mà Bạn muốn là Gái Gọi thì hợp với Bạn lắm . Vậy cứ cho Số của Bạn . ắt sẽ có người gọi cho Bạn . Tôi cứ đăng số của Bạn lên là được ngay ấy mà ! Hy... hiển thị thêm @henry thân mến ! Tôi nghĩ Người Bạn Gái mà Bạn muốn Tôi Giới thiệu thì Ok thôi ! Bạn cứ cho số . Tôi sẽ giới thiệu cho . Nhưng xin được nói trước là Tôi nghĩ Các Cô mà Bạn muốn là Gái Gọi thì hợp với Bạn lắm . Vậy cứ cho Số của Bạn . ắt sẽ có người gọi cho Bạn . Tôi cứ đăng số của Bạn lên là được ngay ấy mà ! Hy Vọng Bạn sẽ thích , Vậy nhé !
Cập nhật 6: @Nguyễn Phi thân mến ! Tôi rất thích câu trả lời cũng như những " Phân Tích " của Bạn . Vì Nó rất giống Tôi . Rất Xác Đáng & Cụ Thể về sự nhìn nhận của Bạn về Các Bạn Trẻ & Nhất là Nữ . Một Cái nhìn Hiểu biết, Cảm Thông và có Phần rất Thẳng Thắn, không ĐỊNH KIẾN & KHẮT KHE . Tuy nhiên Còn một vài Bạn chưa... hiển thị thêm @Nguyễn Phi thân mến ! Tôi rất thích câu trả lời cũng như những " Phân Tích " của Bạn . Vì Nó rất giống Tôi . Rất Xác Đáng & Cụ Thể về sự nhìn nhận của Bạn về Các Bạn Trẻ & Nhất là Nữ . Một Cái nhìn Hiểu biết, Cảm Thông và có Phần rất Thẳng Thắn, không ĐỊNH KIẾN & KHẮT KHE . Tuy nhiên Còn một vài Bạn chưa trả lời đúng " Trọng Tâm " mà Tôi muốn nhờ Các Bạn góp ý . Bạn cũng mới chỉ Nói được 1/2 vấn đề mà Tôi đang đề cập . trong bài viết của Tôi " Ngoài Việc " muốn các Bạn viết về nhận xét của Bạn về " Nhân Phẩm cũng như Giá Trị " về 2 Bạn Hải & Vy . Mà Còn muốn các Bạn Giúp Tôi " Cách nói " với Hải . Tôi ngại Hải sẽ hiểu lầm Tôi có ý " Tranh Thủ & Chia Rẽ " như Bạn nói . Nên đã viết " Rất Rõ là Mong Các Bạn viết thật " Vô Tư, Kg Định Kiến & Chân Thành " để Tôi đưa cho Hải đọc nữa . Do vậy, Cái Tôi Cần thêm ở đây là " Cách Nói & Cách Khuyên " Với Hải về Việc như đa phần các Bạn Comment . Vì Hải đang Yêu &
Cập nhật 7: @Nguyễn Phi thân mến ! Tôi rất thích câu trả lời cũng như những " Phân Tích " của Bạn . Vì Nó rất giống Tôi . Rất Xác Đáng & Cụ Thể về sự nhìn nhận của Bạn về Các Bạn Trẻ & Nhất là Nữ . Một Cái nhìn Hiểu biết, Cảm Thông và có Phần rất Thẳng Thắn, không ĐỊNH KIẾN & KHẮT KHE . Tuy nhiên Còn một vài Bạn chưa... hiển thị thêm @Nguyễn Phi thân mến ! Tôi rất thích câu trả lời cũng như những " Phân Tích " của Bạn . Vì Nó rất giống Tôi . Rất Xác Đáng & Cụ Thể về sự nhìn nhận của Bạn về Các Bạn Trẻ & Nhất là Nữ . Một Cái nhìn Hiểu biết, Cảm Thông và có Phần rất Thẳng Thắn, không ĐỊNH KIẾN & KHẮT KHE . Tuy nhiên Còn một vài Bạn chưa trả lời đúng " Trọng Tâm " mà Tôi muốn nhờ Các Bạn góp ý . Bạn cũng mới chỉ Nói được 1/2 vấn đề mà Tôi đang đề cập . trong bài viết của Tôi " Ngoài Việc " muốn các Bạn viết về nhận xét của Bạn về " Nhân Phẩm cũng như Giá Trị " về 2 Bạn Hải & Vy . Mà Còn muốn các Bạn Giúp Tôi " Cách nói " với Hải . Tôi ngại Hải sẽ hiểu lầm Tôi có ý " Tranh Thủ & Chia Rẽ " như Bạn nói . Nên đã viết " Rất Rõ là Mong Các Bạn viết thật " Vô Tư, Kg Định Kiến & Chân Thành " để Tôi đưa cho Hải đọc nữa . Do vậy, Cái Tôi Cần thêm ở đây là " Cách Nói & Cách Khuyên " Với Hải về Việc như đa phần các Bạn Comment . Vì Hải đang Yêu &
Cập nhật 8: @ngốc nghếch và @ may mong manh ! Cám ơn 2 Bạn đã trả lời . Tuy nhiên, cũng như Các Bạn ở trên . Hai Bạn cũng không trả lời hết những ý mà Tôi " Cần " . Cái Tôi " Cần " kg chỉ có giới hạn " Nhận Xét về Vy & về việc Hải Nên hay Không Nên Lấy Vy " . Các Bạn hiểu ý Tôi chứ ! Dù sao cũng... hiển thị thêm @ngốc nghếch và @ may mong manh ! Cám ơn 2 Bạn đã trả lời . Tuy nhiên, cũng như Các Bạn ở trên . Hai Bạn cũng không trả lời hết những ý mà Tôi " Cần " . Cái Tôi " Cần " kg chỉ có giới hạn " Nhận Xét về Vy & về việc Hải Nên hay Không Nên Lấy Vy " . Các Bạn hiểu ý Tôi chứ ! Dù sao cũng cám ơn 2 Bạn đã trả lời .
Cập nhật 9: Các Bạn thân Mến . Câu hỏi của Tôi muốn xin các Bạn Góp lời kg chỉ muốn các Bạn Đưa ra " Nhận Xét về Nhân Phẩm và Việc Nên Hay Không Nên Lấy Vy ( Cái đó thì Tùy thuộc và Hải & Vy . Biết đâu Hải Không Vượt qua Tình Cảm Của Mình thì sao ) . Do vậy, Tôi " CẦN " các Bạn Góp Lời Giúp Tôi nói sao với Hải .... hiển thị thêm Các Bạn thân Mến . Câu hỏi của Tôi muốn xin các Bạn Góp lời kg chỉ muốn các Bạn Đưa ra " Nhận Xét về Nhân Phẩm và Việc Nên Hay Không Nên Lấy Vy ( Cái đó thì Tùy thuộc và Hải & Vy . Biết đâu Hải Không Vượt qua Tình Cảm Của Mình thì sao ) . Do vậy, Tôi " CẦN " các Bạn Góp Lời Giúp Tôi nói sao với Hải . Để Hải Đưa ra Quyết Định Sáng Suốt cho Mình kìa ! Mong Các Bạn hiểu hơn & giúp Tôi tìm ra " Lời Khuyên Hiệu Quả Nhất " cho Hải . Thân mến chào Các Bạn . Johnny
Cập nhật 10: @phanquan ! Bạn nói " Rất... Rất Hay " Tôi càng " Ngẫm Càng thấy Bạn nói Quá Hay " . Có lẽ Tôi sẽ chọn câu của Bạn là Câu hay nhất đó ! Nhưng xin phép, cho Tôi thêm vài ngày để " Lắng Nghe Thêm một vài ý kiến nữa " . Được kg Bạn !? Vậy nhé ! Chào Bạn !
Cập nhật 11: @chodomka ! Bạn dùng hai chữ " Sư Phụ " là cho Tôi sao ( Người viết bài ) ? Xin cám ơn Bạn . Tôi không dám nhận đâu . Tôi thấy @Henry mới đáng với " Danh Từ " ấy !
13 câu trả lời 13