Kỷ niệm 2 tháng tham gia Box TC&ĐV. Trên Yahoo! H&Đ....?

Cách đây 2 tháng tớ bị tai nạn va phải đầu. Gặp được Hoàng Lan trong bệnh viện, hôm nay ngày này tháng trước, cũng bị tai nạn va phải đầu!

Chiều hôm qua trời đẹp quá. Lấy chiếc xe máy di dạo quanh TP Cần Thơ!

Đang bon bon trên đường thì thấy có 2 cô gái xinh xinh, như Hoàng Lan & My My của chúng ta vậy.

Chạy qua mặt 2 em, 2 em cười duyên làm tớ ngây ngắt! Ác cái có em còn đá long nheo với tớ nửa chứ. Qua mặt rồi tớ còn quay đầu lợi nhìn, thì bổng nhiên.... Nghe tiếng gầm....1 cái. ...... Á!

..... Bánh xe trước sụp ỗ gà.. Cái gầm. Gãy cặp giảm trấn thủy lực trước ( phuộc trước ).

Chiếc xe cấm đầu xuống ỗ gà... Tớ phi thân lên đằng trước khoản 10m. Cã 1 thân hình đồ sộ của tớ trượt dày trên mặt đường, tính đâu như thế là thôi. Ai ngờ phía trước có chiếc Huyndai 8 tấn, đang chạy với tốc độ khoản 80km/h. Tài xế đạp thắng không kịp, lao thẳng vào tớ, tớ liền ngước mặt nhìn lên xem sao. Thì cái đầu tớ va phải bánh xe trước của chiếc xe tải, với 1 lực va đập kinh khủng thế, bánh trước không chịu được lực va đập lớn, rơi ra bay trúng vào cây cột điện, làm gãy cây cột điện, ngã đè phải chiếc taxi bên đường!

Quay lợi hiện trường tai nạn của tớ.

Chiếc xe tải mất 1 bánh, mất thăng bằng ngã qua 1 bên, toàn bộ trọng lượng xe đè lên đầu tớ. Khuyết xuống mặt đường 1 lỗ ngay đầu! Tớ đau quá lấy điện thoại gọi cứu hộ!

Khoản 5 phút sau thì đội cứu hộ cũng đến. Họ chuẩn bị cẩu chiếc xe tải lên, vừa mới được cảm giác nhẹ đầu, thì không may đứt cáp! Đè thêm 1 lần nửa!

Hix! Hix! Cuối cùng cũng đưa tớ ra khỏi chiếc xe tải!

......veo.....ve....veo...! Cứu thương ý mà!

Tớ được đưa vào Bệnh Viện. Đội cứu thương là các y bác sĩ của tỉnh Sóc Trăng! ( cái này Hoàng Lan biết nè ) & các sinh viên thực tập!

Gồm 2 Bác Sĩ Nam, 3 Y Tá Nử & 1 đám sinh viên!

Ông Bs lên tiếng!

Tình trạng nạn nhân thế nào?

1 Y tá đáp!

Nạn nhân bị va đập mạnh vào đầu! Có lẽ bị chấn thương sọ não!

Ca này nặng lắm. Có "Triệt Cũ" mới làm được! ( người Hoa Sóc Trăng gọi Triệt là Chú, còn Cũ là Cậu )!

.... Vậy con gây Mê cho Cậu ấy đi!

...... Trong lúc mơ màng tớ nghe tiếng gây mê thành gây tê! Họ muốn gây "tê" rồi Triệt Cũ Tớ sao?

Cố mỡ mắt ra thấy toàn là sinh viên thực tập Nử. Và nếu mất cái đó thì tớ thành....... Không giám nghỉ tới!.

... Tớ dùng hết sức nhảy ra khỏi bàn cấp cứu, chạy về nhà luôn.

.... Nửa tháng sau tai nạn!

..... Tớ đang đi trên đường thì nghe có người nói lén.

Thằng đó trong đẹp trai thế đó vậy mà dùng Ắc Quy!

...............^_^...............

Cập nhật:

@ Boy.luat. Có Chú Cậu mới làm được. Là 2 Ông Bs lớn tuổi, Ytá gọi họ thế. & do 2 Ông này là các Bs tài giỏi nhất trong Bệnh Viện!

Cập nhật 2:

@Chipcon Tuấn Nguyên ở Cần Thơ. Quê ngoại Sóc Trăng! Nên biết ít về Sóc Trăng!

Lúc trước mình hoạt động bên Box GĐ&XH Hoàng Lan giới thiệu Nguyên qua bên đây!

3 Nếp vẩn đang típ tục đó!

15 Câu trả lời

Xếp hạng
  • My My
    Lv 6
    10 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Ơ...chiều hum qua Hoàng Lan chở mình đi ăn bún nước lèo,đang chạy bon bon thì thấy 1 chiếc xe đối diện[hai chiếc ngược chiều nhau...]Hoàng Lan cầm lái nói với My:

--Ai hình như Tuấn Nguyên bà ơi...

Do ngồi sao nhìn đâu có kỷ,khi nhận ra Nguyên thì xe chạy huốt òy,vậy nên My ngoái lợi ,thấy Nguyên còn dòm nên mới ..đá lông nheo 1 cái ...cho Ngyên biết là mình nhận ra Nguyên í mà....

Bây giờ sao ra cớ sự này??? Chít rùi Hoàng Lan ui...hổng lẽ....huhuu...tụi nghiệp Tuấn Ngyên quá!

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • kuamoo
    Lv 4
    3 năm trước

Có m?t câu nh? th? này này... Ng??i t?m th??ng thì thích s?u t?m nh?ng câu danh ngôn c?a b?c v? nhân.. B?c v? nhân thì làm theo nh?ng câu danh ngôn ?y... Có m?y ng??i là b?c v? nhân h?... Câu a million thì ko có ý ki?n nh?ng câu 2 thì góp ý chút: Ko ph?i tùy ti?n ??a ra câu h?i th? ?âu: Mình ??a câu h?i ra cho ng??i khác ??c và ng?m dù r?t ít nh?ng mà có còn h?n ko.. l? nào v?a ??ng câu h?i thì ghi thêm vào ?ó là s?u t?m trên m?ng à.... H?i v? v?n... Th? vì sao nh?ng ng??i khác ??a tri?t lý danh ngôn c?a h? lên m?ng, ch? cho vui à....H? làm th? là ?? cho ng??i khác h? ??c và th?u hi?u ch? ko ph?i ch? là phô tr??ng nh? chú nói ?âu

• Ẩn danh
    10 năm trước

.....................^_^......................

Ngày mai là kỉ niệm đúng 2 tháng tham gia Yahoo! Hỏi & Đáp của em!

• 10 năm trước

hjhj cai tội cua a lớn qua ah ... đi đường k cẩn thận ...nhung cũng may là nghe dc mấy y tá nói chuyện để kịp tót xuống và chạy về nhà .....nếu k đến Ắc-quy chắc cũng không có để mà xài rùi hì hì

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • tao dựng truyện hay nhưng ma` Thảm quá ^^đi xe nhớ an toàn nha ^^

• 10 năm trước

chết thật....hôm qua Hoàng Lan đèo My My đi ăn bún nước lèo rùi thấy có thằng cha hai lúa chạy ngược chiều...coi bộ giống Tuấn Nguyên lắm nên Lan kêu MM nhìn thử xem có phải ko....ai dè bà MM thấy TN liền nháy mắt cái.....tui và MM chạy được 1 đoạn thì nghe có tiếng xe cứu thương chay ngang....ai dè đó là TN......MM ơi....HL và MM đi mua cân dường hộp sữa đến hỏi thăm TN đi....tội nghiệp cậu nhóc này ghê á....chết vì sắc đẹp của MM thôi

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

nhận được email của TN là Lan lên đây liền.....

• 10 năm trước

Công nhận trang này vui thiệt,hay lắm,cảm ơn bạn!

• Ẩn danh
    10 năm trước

Ặc! Ặc! Đầu Ông làm bằng gì thế?

Chiếc xe tải đó chất là xe đồ chơi quá!

Buồn cười thật! 1 sao!

• M -T
    Lv 7
    10 năm trước

Đến 67 Phan đình Phùng Cần Thơ trước cửa tiệm mắt kính MeKông, có anh Thành sửa xe trước cửa, sửa lại cái đầu của bạn.

• flower
    Lv 4
    10 năm trước

bac ba phi hả

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.