Phụ nữ mới sinh em bé phải kiêng cử các thức ăn gì ?

Theo dõi
  • Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Câu trả lời hay nhất
  • Amy đã trả lời 7 năm trước
http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=44353
Bạn vào đây nghiên cứu nhé!
À, nếu nuôi con bằng sữa mẹ thì nhớ đừng ăn hành, tỏi. Bé sẽ "chê" sữa mẹ đó.
  • Xếp hạng
  • Bình luận

Câu trả lời khác (5)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • hoang n đã trả lời 7 năm trước
    tôi có đọc một sách nói rằng gà hầm mặc dù rất bổ nhưng không nên ăn gà hầm ngay khi mới sinh bạn ạ
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • anhddao83 đã trả lời 7 năm trước
    phu nu moi sinh xong , nguoi rat yeu va thieu rat nhieu dinh duong . nhung vua moi sinh xong thi ban nen an mot so thuc an nhu ca , thit, rau cu ... hoac gan heo [ gan heo la chat tot nhat doi voi phu nu nam thang , vi no giup ban thảy cac chat dơ , chat nhờn ma phu nu sau khi sanh ai cung co .] ban nen it uong nuoc va it an mot so thuc an co luong nuoc cao trong thang vi neu dung luong nuoc rat nhieu thi bung cua ban se rat to .dat biet la thuc an co vi chua tot nhat la sau 2 thang sau khi sanh moi nen an va voi luong chua vua phai thoi .
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • hunganh đã trả lời 7 năm trước
    Bạn mới sinh em bé-chúc mừng bạn nhé!Để bé được bú đầy đủ bạn phải được ăn uống đầy đủ không nên kiêng kêm quá mức,bạn không lên ăn măn quá, hoăc khô quá tránh ăn cac thức ăn không đảm bảo vệ sinh, các thức ăn còn sống, tránh ăn uống các thưc ăn có nhiều chất kích thích, làm cho bé bú không được ngon, sau mỗi lần cho cháu bú bạn cần uống thêm 1 ly sữa hoặc 1 ly nước hoa quả để vú tiết sữa lần sau được đây đủ hơn .Chúc bạn khoẻ
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • con co be be đã trả lời 7 năm trước
    Nói chung bạn chỉ cần kiêng ăn uống các thứ có quá nhiều gia vị, hoặc chất kích thích như cà phê, rượu, thuốc lá, những đồ ăn sống, chưa được nấu chín kỹ có thể gây rối loạn tiêu hóa. Còn lại thì có thể ăn uống được, không nên kiêng khem quá mức sẽ khiến dinh dưỡng không cân đối.
    Chúc bạn và em bé khỏe.
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • q.stoc đã trả lời 7 năm trước
    uh đúng đấy, kiêng hành và những thức ăn chứa chất kích thích như ớt, tỏi, vì nó sẽ khiến sữa có mùi khó chịu

Nguồn:

đọc sách thấy thế
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Sign In 

để thêm câu trả lời của bạn

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời: