Tại sao tình yêu luôn làm cho người ta phải đau khổ thế bạn,như thế có được coi là tình yêu ko?

Tôi là boy.Có lẽ tôi đang yêu 1 người hơn tôi 3 tuổi,nhưng ko hiểu sao lúc tôi cần người ấy nhất thì người ấy lại ko ở bên tôi,những cái mà người ấy đem lại cho tôi chỉ là những vết thương,vết cứa khắc sâu trong tim,hết lần này đến lần khác lừa dối tôi,và nhiều lúc tôi đã nghĩ có lẽ người ấy chỉ đùa cợt tôi thôi,coi tôi như một món đồ chơi rẻ tiền vậy.Có lẽ đây là lần đầu tiên tôi biết yêu người khác.Chẳng lẽ mối tình đầu bao giờ cũng vậy sao?Đã bao lần người ấy bắt tôi phải chờ đợi trong sự trống vắng mà không 1 lý do,để rồi làm lành bằng 1 câu xin lỗi,e đang nghe điện thoại.Bây giờ tôi cảm thấy rất buồn và cô đơn.Vây tôi có lên tiếp tục yêu người ấy nữa không,hay yêu người khác yêu mình,và tôn trọng mình hơn(vì tôi cũng đang có người ngỏ lời,người ấy học cùng lớp hồi cấp 3 với tôi).Mọi người giúp tôi,xem tôi có nên tiếp tục mối tình cũ này không,hay nên chấp nhận tình yêu mới,để rồi chôn sâu những kỉ niệm của mối tình cũ trong lòng.

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

bạn à,nếu như bạn yêu người kia và người kia cũng yêu bạn thì bạn nên tiêp tục.Vì tình yêu mới chưa hẳn đã tốt hơn đâu,có lẽ cũng sẽ đau khổ như thế thôi.yêu là vậy ma>khi đó bạn cũng sẽ đau khổ thêm 1 lần nữa mà thôi.Nhưng nếu người kia mà không tôn trọng bạn như thế thì tôi nghĩ có lẽ bạn nên dừng ở đây,vì nếu cứ cố gắng níu kéo giữ 1 tình yêu đơn phương,còn người kia không quan tâm thì chẳng để làm j đâu bạn ạ.Nếu bạn thấy buồn chán vì sự vô tâm của người ấy thì bạn nên đi theo tình yêu mới.Bạn hãy tự sũy nghĩ và chọn lựa nhé.Chúc bạn tìm ra con đường đúng đắn cho mình.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

" có lẽ tôi đang yêu "...

Hình như bạn có lẽ nhiều quá, liệu đó thật sự là yêu.

"Tình yêu" thiêng liêng lắm, nó đâu chỉ có đau khổ, đắng cay...

Còn những giây phút ngọt ngào mà từ đó mà bạn đã cho là yêu đâu rồi?

Hỡi bạn ạ!

Đó có phải là yêu?

• 3 năm trước

Co ay da nhat dinh chia tay thi chap nhan thoi ban a, co gang vuot qua noi dau nay, music phai vui tuoi, biet nghi ve tuong lai, biet dau sau nay ban hollow duoc nguoi tot hon, biet quan tam, va thuong yeu ban that long

• không đau khổ sao biết là có yêu thật lòng hay không,bạn chưa biết yêu sao mà nói vậy,yêu mà chỉ toàn than sợ khổ sợ lỗ thì tốt nhất bạn nên rút lui là vừa^^

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Không phải đâu ! bạn chưa xác định cụ thể với mình quan điểm đứng đắn của tình yêu đôi lứa. Nhữngđiều mà bạn kể đó nó mangtính tiêu cực kiểu : thấy người ta yêu mình cũng yêu, cũng cố kiếm cho mình một mảnh tình vắt vai, để làm vốn với bạn bè.. thật chẳng lý thú gì đâu, chỉ tự làm khổ mình mà thui ! Khi bạn tìm một người khác phái để giao du, giao lưu, kết bạn bạn nên có cách để ứng xử và giải quyết đường đi nước bước của mối quan hệ đó một cách linh hoạt có văn hoá, có mục đích để không đưa mối quan hệ tốt đẹp lúc khởi đầu ấy vào chỗ bế tắc, muốn được như vậy bạn cần có sự chuẩn bị truớc từ khi chưa có gì về tông tích của một người bạn khác phái trong tương lai.. sách báo, phim ảnh và những người đi trước sẽ là những tư vấn viên tích cực cho hành trình của bạn. Có xây dựng được 1 quan điểm lành mạnh và tích cực từ khởi đầu bạn mới thấy hướng đi và đường phải phát triển khi đã có mối quan hệ vui nhất trong các mối quan hệ trên hành tinh này. Chúc bạn luôn vui vẻ và đạt thành ước nguyện từ cơ sở lành mạnh trong quan hệ tình yêu thương trai gái .

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Có những ước mơ cũng chỉ là ước mơ dù cho mình có nỗ lực đến đâu,biết đâu nhờ có nó ta mới mạnh mẽ hơn, biết cố gắng sống từng ngày.

Có những nỗi đau vẫn chỉ là những nỗi đau, biết là sẽ kô thoát được điêu đó, nhưng nhờ nó ta mới trưởng thành hơn.

Đừng mãi vấp ngã 1 chỗ mình đã từng đứng zậy...có khi vết thương kô lành mà ngày 1 lớn hơn...đau đớn nhiều hơn

• 1 thập kỷ trước

Bạn nên chọn tình yêu mới,vì yêu 1 ng` ko yêu mình thì đau khổ lắm.Vấn đề là bạn có yêu ng` đã ngỏ lời bạn ko thôi.

• 1 thập kỷ trước

minh cung thong cam voi ban. nhung tinh yeu thi no nhieu mau sac, neu ban biet su dung mau nao cho phu hop voi moi moi tinh ma minh da yeu. vay ban co muon tiep tuc voi moi tinh cu cua minh? do cung la mot cach de ban tim lai tinh yeu cua minh. neu khong thi hay den voi nguoi ma ngo loi voi ban .do cung co the la moi tinh se dem lai hanh phuc cho ban trong tuong lai. chuc ban thanh cong

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Theo tôi nghĩ thì người này đã không thật lòng yêu bạn đã không ở bên cạnh bạn mỗi khi bạn cần vậy thì bạn nên quên đi, bạn cần một thời gian dài để quên đi người cũ rồi sau đó mới tiến tới với người mới nhé, nếu chưa quên được người cũ mà tiến tới với người mới sẽ làm tổn thương người mới đấy

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Bạn yêu thương người ta thật nhiều nhưng lại bị từ chối?Điều đó làm cho bạn trở nên toàn diện hơn.Bởi cuộc sống mà phải có buồn đau lẫn hạnh phúc chứ.

Đôi lúc con tim cũng phải biết buồn đau , biết khóc vì khi ấy bạn mới cảm nhận được giá trị của sự yêu thương và được yêu thương.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.