tôi và ng` ấy y* nhau nhưng bây giờ người ấy đang ở rất xa tôi . tôi có nên tiếp tục chờ đợi (ít nhất là 3 năm

mỗi năm chúng tôi chỉ gặp nhau 1 tháng . Tôi ko biết ng` đó có thể chờ tôi bao lâu . mọi ng` giúp tôi với có nên chờ tiếp không

9 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

bạn ơi như vậy là bạn cònb khá hơn mình đấy

theo mình thì bạn có thể không cần quan niệm là đang chờ người ấy

mà coi như là không có gì hết

mình biết cảm giác có người yêu mà không được người ấy thường xuyên ở bên cạch để chăm sóc thì rất buồn và chán

nhưng bạn hãy nghe chuyện của mình sau khi nghe xong rồi thì bạn hãy quyết định nhè

mình và anh ấy đã quen nhau được 4 năm rồi nhưng bọn mình cũng rất ít gặp nhau

thậm trí cả hơn một năm trời cũng không hề gặp nhau mà chỉ gọi qua điện thoại

gần đây (hơn 1 năm)mình còn tự dưg không thể nào liên lạc được với anh cả thế nhưng mình vẫn không thể nào quên anh được mà vẫn chờ anh

và rồi anh đã liên lạc với tôi và nói là trong một năm qua ngày nào cũng đọc tin nhắn của tôi nhưng không trả lời vì muốn coi thái độ của tôi thế nào

bạn biết không tôi tức giận vô cung2 vì trong thời gian không liên lạc với anh tôi hận anh

ghét anh và muốn quên anh nhưng càng muốn quân thì lại càng nhớ thêm mà thôi

vì vậy tôi nghĩ bạn đừng cố gắng làm gì cả mà hãy cứ để tự nhiên cho mọi diễn ra

thực ra trong truyện của tôi còn nhiều uẩn khúc mà tôi khôngn ói rõ được nhưng bạn hãy cứ tham khảo

nếu như muốn tìm hiểu rõ hơn thì bạn hãy liên lạc lại với tôi nhé

(Các) Nguồn: bản thân
  • 1 thập kỷ trước

Còn tùy thuộc người ta. Thái độ của người ta thế nào?

Tùy thuộc vào tuổi của bạn nữa. Tôi biết bạn hỏi thế này là OK về tuổi tác. Nhưng có thật 3 năm không. Hay sau đó lại mất vài năm ổn định hoặc có những việc khác nữa. Còn cha mẹ, người thân của bạn thì sao. Gia đình bên đó nữa. Bạn có thể tin người đó hoàn toàn, nhưng tôi chắc rằng gia đình, người thân bạn thì ai ai cũng thế. Bên người ta cũng vậy. Bạn hãy nghĩ về gia đình, kẻo trở thành vô tâm với chính gia đình mình.

Tôi thấy cuộc tình của bạn là lành ít dữ nhiều, vì bạn cũng chưa tin vào người đó mà. Nếu là tôi, tôi sẽ tìm cách yêu người ta nhiều hơn, tin tưởng người ta. Nếu không làm được, tôi sẽ tìm cách chia tay.

Chúc bạn vui vẻ

• 1 thập kỷ trước

gặp nhau 1 tháng 1 lần thì hãy nói cho chính bạn nghe xem : 1 tháng ấy 2 bạn làm gì?

ko nhìn mặt nhau hay thường xuyên gặp gỡ?

thường kiếm chuyện giận hờn hay trân trọng tháng ngày có nhau?

.....vân vân...

thì hãy nghĩ tiếp bạn àh.

chúc hạnh phúc nhé, đôi khi 1 chút thử thách cũng khiến tình thêm nồng nàn, mà có thế mới biết bạn và người đó yêu nhau bao nhiêu chứ ( chứ mới xí đã tan thì có ở bên nhau cũng ko đc lâu dài ..) , cho nhau chút niềm tin đi bạn nhé, niềm tin quan trọng lắm.

Như bạn đã là tốt lắm rồi, ( đã 3 năm rồi mà tôi chỉ gặp có 1 lần- quá thảm )người ta còn chẳng buồn gặp tôi nữa là, mà nói chi gặp, chat trên mạng thôi người ta cũng chẳng thèm chat, haha, tui xui rồi...

• Wind
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

CHờ đợi 3 năm. gặp nhau 1 tháng 1 lần à, bạn còn may mắn hơn rất nhiều cặp tình nhân trên thế giới này, thời gian sẽ trã lời giúp bạn ^^

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Mỗi người có môt hoàn cảnh và trái tim khác nhau, tôi không giúp được bạn việc này rùi, quyết định còn tùy thuộc vào bạn, thời gian và cả người ấy nữa đó!!!

Nhưng theo tôi, 2 người đã yêu nhau thì chắc chắn sẽ chờ được nhau thôi, đó mới là tình yêu thực sự.. Tuy nhiên đội lúc con người còn chịu chi phối bởi môi trường xung quanh nữa.. Càng lớn, người ta càng có những suy nghĩ khác bạn à. Nếu 2 bạn đã đủ chính chắn và yêu nhau thật lòng thì 3 năm ấy không cò nghĩa gì cả...Bạn đã yêu người đó thì bạn phải đặt niềm tin vào người bạn yêu chứ, đừng lo sợ người ta có thể chờ bạn bao lâu, mà bản thân bạn phải biết mình có thể chờ người ấy bao lâu kìa???

Mọi chuyện đều có thể xảy ra bạn à, đừng quá trông mong 1 điều tốt đẹp để rùi thất vọng, nhưng cũng đừng bi quan sẽ làm cuộc sống càng tệ thêm đó... Hãy sống tốt và có ý nghĩa mỗi ngày bạn nhé, thời gian sẽ trả lời câu hỏi của bạn đó!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Theo tôi nghĩ thì nếu bạn thấy người đó yêu bạn thật lòng và bạn thấy tình yêu này sẽ có kết quả thì nên chờ đợi và coi như cũng là thời gian để thử thách tình cảm của nhau còn nếu thấy không có kết quả thì không nên chờ đợi

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Bạn ra Dịch vụ thuê "Hãy đợi đấy" về xem và nhấm nháp cho có đồng minh!

Hic thời buổi gì rùi nhỉ?

• 1 thập kỷ trước

Kinh nghiệm sương máu đây.

Giải tán quốc hội ngay, ai về nhà ấy là tốt nhất. tự tìm cho mình một nửa khác đi thôi.

Giá vàng còn thay đổi theo ngày ( đố ai lấy thước mà đo lòng người)

Tránh đau khổ cho nhau, kéo dài chi thêm đau khổ thôj

>>>>Hejk0<<<<

• 1 thập kỷ trước

Chuyện này chẳng ai có thể đưa ra cho bạn 1 lời khuyên chính xác cả. Vì đâu 2 biết được quan hệ của 2 người thế nào. Và cũng chẳng ai biết được người ấy của bạn ra sao cả.

Mình có 1 người bạn có cô bạn gái đi lao động xuất khẩu 3 năm. Bây giờ đã được 1 năm rưỡi rồi, chưa biết sau này ra sao nhưng bây giờ thì tốt, thậm chí rất tốt nữa là đằng khác. Bạn còn có may mắn là 1 năm được gặp 1 tháng rồi còn gì.

yêu nhau thì phải tin tưởng ở nhau bạn ạ! bạn hãy xem như đó là thử thách dành cho 2 người đi. Người ta có câu nói thế này : " tình trong xa cách ví như lửa trong gió. Gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng ngọn lửa lớn."

Chúc bạn có một quyết định sáng suốt nhé!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.