tinh yeu la gi ma lam cho toi dau kho ai co the giup toi tra loi cau hoi nay duoc ko?

ban co biet tai sao ma con nguoi can phai co tinh yeu? no la cai gi ma lam cho ta phai dieu dung vi no?

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • SaGa
    Lv 6
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Người ta nói trên trái đất không có gì ở ngoài qui luật cả. Nhưng tình yêu hình như cũng có lúc là một ngoại lệ. Tình yêu có thể nâng bổng con người nhưng cũng lắm lúc nhấn chìm kẻ háo hức. Tôi không tin những người quá lạc quan khi nói về tình yêu bằng thể khẳng định. Người ta có thể tin rằng mình được yêu và cũng có thể hiểu nhầm mình không được yêu.

Tôi không thể nói về một vấn đề mà chính bản thân mình cũng chưa hiểu hết. Chưa hiểu hết là nói theo kiểu đại ngôn chứ thật sự là hoàn toàn không thể hiểu. Nếu có người nào đó thách thức tôi một trò chơi nghịch ngợm thì tôi sẽ mang tình yêu ra mà đánh đố. Tôi e, không ai dám tự xưng mình am tường hết nội dung phong phú và quá phức tạp của tình yêu. Có người yêu thì hạnh phúc; có người yêu thì đau khổ. Nhưng dù đau khổ hay hạnh phúc thì con người vẫn muốn yêu. Tình yêu vì thế mà tồn tại. Con người không thể sống mà không yêu. Hàng nghìn năm nay con người đã sống và đã yêu - yêu thật lòng chứ không phải giả. Thế mà đã có không biết bao nhiêu là tình yêu giả. Cái giả mà rất thật trong đời. Sự giả trá đó lúc biết được thì làm khổ lòng nhau biết bao nhiêu mà kể. Người giả, người thật nhìn nhau lúc bấy giờ ngỡ ngàng không biết thế nào nói được. Người thật thì nằm bệnh, người giả thì nói, cười huyên thuyên. Ðời sống vốn không bất công. Người giả trong tình yêu thế nào cũng thiệt. Người thật thế nào cũng được đền bù. Tình yêu thời nào cũng có. Nhưng có tình yêu kết thúc bi thảm đến độ có khi con người không dám yêu. Yêu mà khổ quá thì yêu làm gì. Có người đã nói như vậy. Tôi đã có dịp đứng trên hai mặt của tình yêu và dù sao chăng nữa, tôi vẫn muốn giữ lại trong lòng một ý nghĩa bền vững: "Cuộc sống không thể thiếu tình yêu". Vậy đấy! SaGa.

• 1 thập kỷ trước

Có câu nói này:

Để yêu là đau khổ. Nên ko yêu để tránh đau khổ. Nhưng mà ko yêu thì sẽ có những đau khổ khác. Vậy nên yêu đau khổ mà ko yêu cũng đau khổ. Đau khổ thì rất đau khổ. Để vui vẻ thì nên yêu. Vậy để vui vẻ thì sẽ đau khổ. Nhưng sự đau khổ đấy sẽ làm cho người ta ko vui vẻ. Vậy nếu muốn ko vui vẻ. Nêu ko vui vẻ thì người ta sẽ yêu, hoặc yêu trong đau khổ, hoặc đau đớn trong quá nhiều vui vẻ....

Câu hỏi của bạn là một trong những câu hỏi khó trả lời nhất của nhân loại. Khi mối quan hệ giữa 2 người đạt đến sự thăng hoa thì người ta sẽ yêu nhau. Nếu bạn tìm kiếm, thì sẽ có hàng triệu định nghĩa về tình yêu, mà câu nói trên của mình là 1 trong những định nghĩa đấy.

Vậy nên bạn đừng cố tìm câu trả lời chính xác làm gì. Câu trả lời nằm trong chính trái tim bạn. Dù bây giờ bạn ko cảm nhận thấy, nhưng thời gian sẽ giúp bạn điều đó. Thời gian chính là câu trả lời!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

yeu la chet trong long mot it boi may khi y ma da duoc y

• Câu chuyện kể như sau:Ngày xưa khi các vị thần quyết định tạo ra con người,họ tạo nên con người lưỡng tính.Con người bản tính rất hung dữ,họ suốt ngày đánh giết nhau.Các vị thần ko biết tìm cách nào cho con người giảm bớt đi sự hung ác.Cuối cùng 1 vi thần nghĩ ra cách la`'' đem chia đôi con người ra thì sự hung ác cũng sẽ được giảm đi 1 nửa''.Thế là con người bi chia đôi.Kể từ đó con người không đánh nhau nữa mà họ cứ mải miết đi tìm một nửa của mình.Và điều đó không hề đơn giản,có những người được ghép đúng với một nửa của mình và họ rất hạnh phúc nhưng vì có những người đã ghép đôi với 1 nửa mà họ cứ nghĩ rằng đó là một nửa của mình,nhưng khi họ biết đó không phải là một nủa thật sự của mình,mà đó chỉ là sự ghép đôi nhầm,họ đau khổ,nhưng họ sẽ phải tìm một nửa khác mà giành cho họ.Và cũng có những người mà cả cuộc đời họ không tìm thấy một nửa của minh`....

hi``.chắc bạn đã hiểu câu chuyện tôi đã kể.''tình yêu không bao giơ` kết thúc có hậu vì tình yêu chân thành không bao giờ kết thúc''.''yêu là không bao giờ nói lời hối hận''

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

tình yêu là từ ghép bao gồm hai từ tình và yêu

• taon
    Lv 6
    1 thập kỷ trước

Thượng đế sẽ giúp bạn tìm câu trả lời đó

• 1 thập kỷ trước

mỗi ng sinh ra đều đc sắp xếp cho 1 ng dành riêng cho họ_và ng đó là ng yêu của bạn, chồng,(vợ )bạn!chúng ta ko thể sống mà ko có ty,nếu ko có nó cuộc sống sẽ vô vị lắm, buồn chán,tẻ nhạt lắm!chính vì chúng ta ko thể sống thiếu nó nên khi đổ vỡ hay trục trặc chúng ta sẽ điêu đứng vì nó.ty mang cho ta hạnh fuc nhưng cũng làm ta đau khổ!hãy nghĩ đến 1 món ăn mà trong đó có vị ngọt, mặn, cay,dắng,chát,chua.lợ...vv bạn sẽ biết ty là thế nào?

• Boo
    Lv 6
    1 thập kỷ trước

Tình yêu như thể rút thăm, Rút trúng thì sướng, rút nhầm thì đau. Tình yêu như thể đi câu, Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài. Tình yêu như thể quan tài, Mới loanh quanh ở bên ngoài đã run. Tình yêu như thể dây chun, Lúc co lúc giãn lúc còn đứt ngay. Tình yêu như thể ông say, Lúc nào cũng tưởng đang bay trên trời. Tình yêu như thể điểm mười, Có học cho hết cả đời vẫn mong. Tình yêu như thể đuôi công, Trông thì đẹp đấy nhưng không ra gì. Tình yêu như thể bánh mì, Tây ta đều thích bởi vì nó ngon!

:D

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.