Vui lòng cho biết ý kiến của các Bạn : Làm cách nào để đất nước ta cường thịnh trong ba mươi năm tới ?

Xin hãy vui lòng xem đây là những trình bày có trách nhiệm và thể hiện Lý tưởng Thanh Niên Việt.

Và xin xem đây là những Dự Án có sức thuyết phục thật sự, có thể đem ra áp dụng cho Đất Nước khi mà các bạn tham chính và được tuyển cử là Bộ Trưởng các Ngành.

Vui lòng xem đây là khu vườn " trí tuệ Thanh Niên Việt " và là một phương cách tự làm cho Trang YH&Đ của Cộng Đồng thật sự bổ ích và ngày càng trí tuệ hơn.

Trân trọng cám ơn các bạn của tôi.

CHÍNH MỖI CHÚNG TA CÓ TRÁCH NHIỆM - BỔN PHẬN LÀM CHO TRANG

" YAHOO HỎI ĐÁP " NGÀY CÀNG BỔ ÍCH và NGÀY CÀNG ĐƯỢC MỌI NGƯỜI ƯA THÍCH HƠN

Xin hãy vận dụng trí tuệ, cùng sự hiểu biết và nghiêm túc vận dụng câu chữ - khi hỏi và khi đáp. - Xin cám ơn các Bạn nhiều.

Cập nhật:

Bạn có thể đặt mình là một Bộ Trưởng với toàn quyền quyết định trong các

Ngành : Vận tải Hàng Không - Đường Sắt - Thủy - Bộ ?

Ngành : Giáo Dục.

Ngành : Y Tế

Ngành : Du Lịch - Thanh Niên

Ngành : Ngoại Thương Xuất Khẩu

Ngành : Nông Nghiệp ... vá v... v...

Xin không chỉ trích và phê phán - Có lợi ích gì cho bạn và Cộng Đồng ?

Mà ta lại mất vui, mất đi lạc quan tuổi trẻ ?

Mong chờ cao kiến của Quý Bộ Trưởng tương lai - Trân trọng cám ơn.

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Tôi giả định mình được Thủ Tướng đến nhà và thông báo :

" Chú chuẩn bị các dự án khả thi để trình bày với tôi ... sau 10 ngày nữa về Thanh Niên. Nếu dự án coi được, tôi mong chú nhận lời làm Thanh Niên cho Bộ ... "

Và sau đây là Đề cương của dự án :

NHẬN ĐỊNH :

:

- Thanh niên thời Hòa bình hiện nay thích thụ hưởng và không có lý tưởng cao siêu do các mặt chủ quan và khách quan. Thiếu vận động tuyên truyền các gương mẫu tiêu biểu do chính các bạn bình chọn

Không phải cách như hiện nay là của một số nhà báo, thông tín viên Truyền Hình làm cho lấy có và tốn khá nhiều ngân sách. Nhưng chỉ là những gương mẫu ... không có thật

KẾ HOẠCH THỰC HIỆN

- Các hoạt động của các Đoàn thể khác cần được hỗ trợ công bằng về pháp lý.

Nhứt là Phong Trào Hướng Đạo .

Một PT mà các nước trên Thế Giới đều nhìn nhận là hữu ích thực sự cho công dân của sứ sở họ.

- Ưu tiên cho các Võ Đường có chất lượng và có đủ giấy công nhận của các Hội Võ Thuật.

Thanh Niên ta cần phải được giáo dục Tinh Thần Võ Sĩ Đạo và phải có Tinh Thần THƯỢNG VÕ hơn lúc nào hết.

- Thanh Niên cần được hướng dẫn hoạt động lành mạnh - thiện ích - nhân hậu qua các bộ máy Thông Tin Tuyên Truyền của Nhà Nước ( Bộ Thông Tin )

- ( Bộ Giáo Dục cần có quyết định > Học sinh rời Cấp III phải tối thiểu có Nhứt Đẳng Huyền Đai Vo Thuật )

- ( Bộ Công Chức = Quốc Gia Hành Chính ) Thi vô Công Chức bất luận Nữ Nam đều có sát hạch võ thuật và giấy chứng nhận : Huyền Đai

- Bài bỏ Vũ Trường 100% thay vào đó là các Câu lạc bộ Võ Thuật.

- Sân tập luyện Thể thao là nơi vào cửa tự do với nhiều đầu tư và luôn nâng cao chất lượng, làm cho Thanh Niên ham thích đến và trở nên nơi hò hẹn lý tưởng.

- VỀ TINH THẦN :

- Mỗi học sinh - thanh niên, ngay từ Bậc Cấp I khi vào học và khi ra về được yêu cầu đọc những lờiTuyên ngôn sau đây :

" Tôi hãnh diện làm người Việt Nam, là dòng giống Lạc Việt có Văn Hóa, Văn Minh và Độc Lập - Tự Chủ.

Tôi quyết tâm rèn luyện và học tập để xứng đáng với Tiền Hiền và gương mẫu trong thi cử một cách trung thực, thẳng thắng.

Tôi sẽ cố gắng hết sức mình bày tỏ thiện chí với mọi người và là bạn của mọi người.

Luôn tự chủ trong mọi hành vi với tâm niệm Hòa Bình đến muôn nơi "

....

Tôi còn nhiều lắm với Dự Án. Nhưng đã đến giờ tôi phải thoát ra Mạng để đi dạy rồi. Hẹn tái ngộ Thủ Tướng !

Xin chào Ngài !

• 3 năm trước

Làm gì ?. Sao chúng ta ph?i làm?Hi?n gi? theo tôi bi?t thanh nien VN làm vi?c khôg ?úng chuyên môn là nhi?u,th? h?i n?u NTV không có ?i?u ki?n hông ai giúp ?? thì làm ???c gì m?c l??ng c? b?n hi?n nay là bao nhiêu.L??ng không ?? s?ng thì ki?m ?âu ra k? ho?ch hôm nay không s?ng ?? thì ngh? gì t?i t??ng lai. Có khi nào NTV ?ã thi?u a million ngày ?n ch?a nghu ngoài tr?i ?? ch? t?i gi? làm vi?c ? bãi bi?n ch?a N?u mu?n giúp Thanh niên VN ??nh h??ng ???c t??ng lai chúng ta c?n ph?i ?ào t?o cho ho thành nh?ng ng??i th? lành ngh? ?ã và sau ?ó s? ??nh h??ng ???c cho t??ng lai THANK Ngô Thanh Vân ?ã có a million suy ngh? hay cho chúng tôi v

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Chỉ cần bộ chính trị trong sạch và có tâm cho tổ quốc ,chọn người có tài ,có đức xây dựng tổ quốc .Trên nóc chưa dột thì dưới mái chưa hư .Thượng không bất chính thì hạ không thể tắc loạn .Không còn tham nhũng ,có công bằng tương đối thì mọi người dân cùng chung tay xây dựng ,thì không bao lâu tổ quốc sẽ phú cường .Bác có làm vậy được không ?

• 1 thập kỷ trước

Đây là một sân chơi mang tính chất trao đổi, hỗ trợ, giao lưu. Mọi người có thể trả lời bằng cách đưa ra những hiểu biết của mình để trao đổi. Nếu không đúng ý mình thì nên bỏ qua ,không nên công kích nhau như một số người vẫn thường làm.(Tay So Ba Vương ah)

Xin lỗi nhé, Đông Tà ! Chỉ vì thấy một chút bất bình nên nhảy vô lên tiếng. Còn câu hỏi của bạn khó quá, ko thuộc tầm kiến thức của tôi nên ko biết trả lời gì.

Thân!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

: ] Simply, phát triển mọi mặt./.

Hey, u . mình xin mượn câu ? của ba.n để đc ghé vào trò chiện, đàm đạo với bạn. Seo câu ? + trã lời nào cũa bạn cũng đều dài, mang tính giáo lý, sự phân tích sâu xa kĩ lưỡng quá vậy. bạn là thầy lang đúng ko, ko lo đi làm mà ở ko ăn rồi ngồi xổ cho 1 lèo văn chương vậy, dạy đời or đang lên lớp thuyết giảng cho buổi học chiều nay tại ngôi trường phổ thông trung học thân yêu 'cuộc đời tươi đẹp" . ban đạt mấy ngàn điễm ở cấp bậc cao, là biết bạn đã đánh đấm , đấu đá ko pít là bao trận, ra vào nát cả trang này rồi. Võ lâm truyền kỳ à?hay Thiên long bát bộ, võ công thật thâm hậu, cao thủ nhất đẳng, siêu "xayda". Nhưng đối với tôi chẳng có ý nghĩa gì cho các con số đó cả, vì để có được chúng, tôi phải đánh đổi cả 1 khoảng time, mà thay vì thời gian này tôi đi chơi game online !! chỉ nói lên rằng bạn wa dư hơi, đọc nhìn vào những câu hỏi kể cã trã lời CỦA bạn mà tôi phát KINH. gì mà khiếp thế, nhà thông thái!!Thú thật khi đọc qua câu này của ban để bắt đầu trã lời đối đáp lại với bạn tôi chỉ đọc 2 dòng đầu thôi. còn lại, ko để ý, ko dám để ý hay ko muốn để ý , cũng chẳng pít nữa. Xô Xori. Đôi khi ta cần những thứ đơn giản thôi, ko fai làm rối lên, phức tạp hóa vấn đề là hay ><đơn giản hóa!!Đúng thật là Dông tà được sư...tây độc dược vương, nam dế thân ngu ma vương, bắt gái ác ma vương...lúc nào cũng tà hết vậy khi nào thì chánh đây, hay là ko có, hay là chưa đạt đc trình độ này: khi cần chánh thì chánh, lúc cần tà thì tà. về việc triều chính tôi ko rành lắm vì ko phải là Vip, chỉ là dân đen áo vải thôi, lo cuộc sống ngày thường đã mệt lắm rồi, nói chi đến chính chị chính em ji đóa. cơm chưa no, lo chưa tới; ăn cơm với muối chưa được nói chiện trên núi; ăn cơm ở đây mà nói chuyện trên mây, bên tây. phận mình lo chạy theo sự đổi mới cũa đất nước để thích nghi, để tồn tại và có thể hòa nhập vào cộng đồng còn chưa xong , đã là mệt mỏi lắm rồi lấy đâu ra bài luận để hiến kế cho bạn sữa chửa đất nước đây, bối rối quá. xin vui lòng cho hỏi bạn giữ chức vụ gì trong machinery of government ? rốt cuộc finally, viết tràng giang đại hải mà in sum chốt lại ko pít ý của tác giả bài viết ( me, tui,tôi, mine, I ) là gì. "Xin hãy vận dụng trí tuệ, cùng sự hiểu biết và nghiêm túc vận dụng câu chữ " ,"Xin hãy vui lòng xem đây là những trình bày có trách nhiệm và thể hiện Lý tưởng Thanh Niên Việt" - (tôi hiện đang là thanh niên Việt) để trả lời giùm tôi câu hỏi trên nhé. Chào thân ái...

• 1 thập kỷ trước

Phải quan tâm đến đời sống nhân dân nhiều hơn về mọi mặt , khi cuộc sống ổn định thì đất nước sẽ cường thịnh không chỉ 30năm mà có thể tới cả 100 năm nữa hà...

• 1 thập kỷ trước

Chỉ cần tham nhũng, không cần biết ít hay nhiều bắn bỏ

• 1 thập kỷ trước

Luật pháp nghiêm minh.

Trên bảo dưới nghe.

Trọng hiền đãi sỹ.

Giáo dục đúng giáo dục.

Quan ra quan mà dân ra dân.

Quan bớt tham và dân bớt nhậu.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

theo tôi trước tiên là cải thiện lại tình trang "thiếu trước hụt sau" của người dân đi. rồi mới nói nửả

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Sau hơn 30 năm...hic...

bây giờ lại 30 năm...hic.

em ơi có bao lâu,60 năm cuộc đời ... hic!

Theo tui thì câu trả lời là : làm đi,không nói nữa...đã một thời gian tung hô quá nhiều!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.