Chúng ta có nên bắt chước Thái Lan?

Ngành Du Lich của Thái Lan phát triển mạnh nhất trong khu vực từ gần 20 năm nay, trước 1975, Thái Lan còn là một nước nghèo, thua kém chúng ta mọi mặt., chính bằng cách mở rông khai thác du lịch như một công nghệ hàng đầu, mà TL mới có được vị trí hôm nay. Người Việt khi đi du lịch TL về sẽ tự hỏi liệu chúng ta có... hiển thị thêm Ngành Du Lich của Thái Lan phát triển mạnh nhất trong khu vực từ gần 20 năm nay, trước 1975, Thái Lan còn là một nước nghèo, thua kém chúng ta mọi mặt., chính bằng cách mở rông khai thác du lịch như một công nghệ hàng đầu, mà TL mới có được vị trí hôm nay.
Người Việt khi đi du lịch TL về sẽ tự hỏi liệu chúng ta có nên " thoáng" hơn để thu hút khách du lịch từ các nước, bằng chính tiêu điểm của TL là 3S ( Sun&Sea&Sex) ?
Cập nhật: Trước tiên, khi tôi nói " bắt chước", tất cả các bạn đều cảm thấy hơi bị xúc phạm vào lòng tự hào dân tộc, nên các bạn đều " nhất định là không!".Phải hoan nghênh tất cả các bạn về điểm này, tôi cũng như các bạn, tôi yêu đất nướcVN chúng ta, đi du lịch hầu hết các tp lớn trên thế giới, tôi lúc... hiển thị thêm Trước tiên, khi tôi nói " bắt chước", tất cả các bạn đều cảm thấy hơi bị xúc phạm vào lòng tự hào dân tộc, nên các bạn đều " nhất định là không!".Phải hoan nghênh tất cả các bạn về điểm này, tôi cũng như các bạn, tôi yêu đất nướcVN chúng ta, đi du lịch hầu hết các tp lớn trên thế giới, tôi lúc nào cũng muốn rút tỉa những cái hay của người để mong đóng góp phần nào cho đất nước mình chăng? Tài hèn sức mọn, muốn chia sẻ mọi suy nghĩ của tôi với các bạn về một hiện tượng " đã rồi", rất trầm trọng, đó là cái S thứ 3,mà chúng ta không quản lý nổi dẫn đến nhiều tệ nạn, bệnh tật, hạ thấp nhân phẩm phụ nữ, sao ta không công khai hóa coi đó như một cái nghề có tổ chức cho họ ( td: cấp GP cho họ và kiểm tra định kỳ ). Du lịch luôn gắn liền với sex, nó vẫn núp trong bóng tối chứ ta có loại trừ được nó đâu? Các bạn hãy nhìn thẳng vào sự thật đi, đàng nào sẽ có lợi hơn? Cái gì cấm đoán thì sẽ lén lút thôi, còn 2 S kia, thú thật là ta quá yếu, xứ người thắng cảnh thua mình xa mà họ cũng...
Cập nhật 2: có cách để hái ra tiền, tại sao ? . Đã 10 năm trôi qua, tôi cứ trở đi trở lại nhiều lần với những tour trong nước, có thấy khá hơn điểm nào đâu? Có chăng là được đưa vào phục vụ một số địa điểm mới chứ chất lượng phục vụ còn yếu kém, ta cứ uổng phí hết ngày này qua ngày khác mà không chịu nhìn vào sự thật . ## ... hiển thị thêm có cách để hái ra tiền, tại sao ?
. Đã 10 năm trôi qua, tôi cứ trở đi trở lại nhiều lần với những tour trong nước, có thấy khá hơn điểm nào đâu? Có chăng là được đưa vào phục vụ một số địa điểm mới chứ chất lượng phục vụ còn yếu kém, ta cứ uổng phí hết ngày này qua ngày khác mà không chịu nhìn vào sự thật

. ## Các bạn: chàobạn, lad-alon, calib-fo, little frog, RA, anh sao, anh c, tamtinh, dao-dts, thang P, rainy-ph,ÀsITi
Lòng tự hào dân tộc lúc nào cũng đáng biểu dương.
# Tào Lao : Tôi cũng đồng ý chúng ta nên " sáng tạo ".
# ductien : bạn đã nêu một vấn đề mà ta vẫn chưa khắc phục được.
# Egal và Sputnik : hiện nay, phụ nữ đang là món đồ chơi như bạn nói rồi đấy, mà hoạt động lén lút cho nên không kiểm soát được bệnh tật.
# Tế Điên: đồng ý với bạn là " người ta rất nhạy bén"
.# missyou : bãi tắm nude là chuyện bình thường, tại mình nghĩ nó xấu thì nó xấu, có lần tại Nha Trang, một nhóm du khách Nhật đã nude 100% xuống biển...
Cập nhật 3: # Phung 2000 : Cảm ơn bạn, bạn đã nhìn ra sự việc.Vấn đề là ta làm sao để biến hại thành lợi, xấu thành tốt, phải không bạn ?' # Nguyen Hieu : Cảm ơn bạn, một tour guide chân chính. Tôi cũng đồng ý với bạn trong các nước ĐNA không đâu thắng cảnh đẹp bằng VN, nhưng chúng ta vẫn chưa khai thác đúng mức, rất uổng... hiển thị thêm # Phung 2000 : Cảm ơn bạn, bạn đã nhìn ra sự việc.Vấn đề là ta làm sao để biến hại thành lợi, xấu thành tốt, phải không bạn ?'
# Nguyen Hieu : Cảm ơn bạn, một tour guide chân chính. Tôi cũng đồng ý với bạn trong các nước ĐNA không đâu thắng cảnh đẹp bằng VN, nhưng chúng ta vẫn chưa khai thác đúng mức, rất uổng phí ( thí dụ : Bà Nà đẹp như thế mà có đúng một cái khách sạn ( không thể gọi là khách sạn) cũ kỹ bẩn thỉu ). Tour sông nước Miền Tây tạm được, nhưng vẫn còn có thể làm phong phú hơn nhiều.
Tôi chọn CTLHN, không có nghĩa là hoàn toàn đồng tình với người trả lời nó, chỉ muốn cảm phục một thái độ biết người, biết ta, biết chấp nhận một sự thật đã rồi, để cứu vãn một cái xấu, biến nó thành một cái tốt đẹp hơn.
23 câu trả lời 23