Quan he tinh duc o tuoi day thi co sao khong .Em da quan he tinh duc o tuoi 16 . em mong mot cau tra loi ?

Theo dõi
  • Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Câu trả lời hay nhất
Bạn thân mến!

QHTD ở tuổi dậy thì là điều ko nên! Ko phủ nhận rằng các bạn đang ở tuổi mới lớn, còn nhiều tò mò về giới tính. Tuy nhiên, QHTD sớm khi cơ thể chưa phát triển đầy đủ có ảnh hưởng ko tốt đến sức khoẻ sau này. Thậm chí còn dẫn đến suy giảm khả năng tình dục khi bạn nhiều tuổi.

Bạn hãy tập trung vào học tập hiện tại của mình. Hãy chơi thể thao, chơi cờ, lướt web... tóm lại là giữ cho mình được bận rộn, tránh nghĩ nhiều đến chuyện đó.

Có một số quan điểm khoa học lại cho rằng: Những người xuất tinh một hay nhiều lần hơn nữa mỗi ngày sẽ mất dần trí nhớ và sự mẫn tiệp, vì 20% tinh dịch của họ được cấu tạo bằng dịch não tuỷ. Vì vậy với những người trẻ tuổi đang trong giai đoạn học hành (học sinh, sinh viên)không được lạm dụng việc thủ dâm hay QHTD, điều này sẽ làm cho việc học hành sẽ mất rất nhiều hiệu quả.

Bạn nên cân nhắc kỹ!
  • Xếp hạng
  • Bình luận

Câu trả lời khác (8)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • bé bự t đã trả lời 6 năm trước
    e đã 16 tuổi thì vẫn có khả năng quan hệ tình dục. tuy nhiên e ko nên quan hệ tình dục sớm như vậy, đặc biệt là e đag tuổi đi học. những việc như thế này có ảnh hưởng rất lớn đến việc học tập của em cũng như tương lai e sau này. đừng để những việc như thế lặp lại nữa nghe. mong e học tập tốt hơn và trưởng thành hơn
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Quang H đã trả lời 6 năm trước
    QHTD ở tuổi dạy thì cũng ko sao đâu nhưng mà ít thôi trung bình khoảng 1tháng 1 lần thôi,thanh thiếu niên mà ko, cho tinh trùng ra thì cũng ko tốt lắm đâu,nhưng mà cũng đưng để ra nhiều quá ko tôt cho sưc khỏe đau
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • tuoithoconlai_2224119 đã trả lời 6 năm trước
    thế sao --> có chứ sợ lắm chứ -->>nguy hiển nữa
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • TruongThieuHuyen đã trả lời 6 năm trước
    cực kỳ kô nên!! với các bạn gái QHTD sớm thế thì... nói thật tui chỉ coi như gái qua đường thôi. kô 1 chút tôn trọng
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • tran p đã trả lời 6 năm trước
    hãy cẩn ai thận, lở có thai thì khổ. Coi chừng ảnh hưởng đến đời sống vợ chồng sau này.
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Bill Ta đã trả lời 6 năm trước
    Về nguyên tắc là ko sao, Nhưng theo vài nhận định của Các nhà nghiên cứu về Xã hội học:

Cơ nguy cho các cặp Vợ chồng, mà Nữ có quan hệ tình dục trước hôn nhân, Thì tỉ lệ Người Phụ nữ NGOẠI TÌNH & KHÔNG CHUNG THỦY VỚI CHỒNG là rất cao, trên 40%
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • cobedongdanh511 đã trả lời 6 năm trước
    quan he o tuoi tinh duc se rat nguy hiem voi ban va cung co the la noi am anh cua cuoc doi ban vi ban moi o tuoi 16 ma tuoi ma bon con gai con an choi vo tu chua hieu gi ve tinh duc ca ,minh khuyen ban gai nen doc nhieu bai bao danh cho lua tuoi cua ban ,va hay tam su voi nhung nguoi ma ban cho la se giup ich duoc minh.bye
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • nguyen van thang đã trả lời 6 năm trước
    cũng ko sao nhưng ko lên qh nhiều ảnh hưởng sau này,và quan trọng là ảnh hưởng việc học hành
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Sign In 

để thêm câu trả lời của bạn

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời:
    Số điểm tuần này:
    Theo dõi