Câu hỏi Định Hướng Tư Tưởng (lần 2) !?

Nhân đọc "Chuyện Tình 1 Đêm" (biên Dịch Chi Xuyên) . Mình xin hỏi các bạn đôi điều : 1/ Các bạn đã từng quan hệ TD kiểu này chưa ? 2/Bạn suy nghĩ (cách nhìn,cảm nhận,nhận định ) về vấn đề này như thế nào ? 3/Đặt trường hợp bạn "đã từng" thì điều gì còn đọng lại trong bạn , điều gì khiến bạn... hiển thị thêm Nhân đọc "Chuyện Tình 1 Đêm" (biên Dịch Chi Xuyên) . Mình xin hỏi các bạn đôi điều :
1/ Các bạn đã từng quan hệ TD kiểu này chưa ?
2/Bạn suy nghĩ (cách nhìn,cảm nhận,nhận định ) về vấn đề này như thế nào ?
3/Đặt trường hợp bạn "đã từng" thì điều gì còn đọng lại trong bạn , điều gì khiến bạn đáng suy nghĩ ?

@ all : Đây có lẽ là câu hỏi cuối cùng của mình đối với cộng đồng vì mình sắp đi xa , cách ly với gia đình , xã hội,cộng đồng này . Mình hy vọng có thể giao lưu hết mình với các bạn . Các bạn hãy mạnh dạng tự tin khi trả lời câu hỏi này nhé . Thân chào các bạn
Cập nhật: + àh . xin lỗi , có lẽ câu hỏi của mình đã khiến các bạn ngộ nhận , thật ra chỉ là hỏi về vấn đề đó thôi , việc các bạn có đọc hay ko đọc cũng chẵng ảnh hưởng đến suy nghĩ của các bạn . Thân !
Cập nhật 2: :D , lại xin lỗi thêm 1 lần nữa vì đã khiến các bạn suy nghĩ lung tung . thật ra là mình đi lính , nhưng do bất mãn , nên ko thích đi vì đang có công ăn việc làm đàng hoàng , bây giờ đi , đồng nghĩa mất rất nhiều cơ hội đang có , và lãng phí thời gian , sự nghiệp , mục tiêu , kế hoạch 10 năm của mình . hix hix ....
Cập nhật 3: @mekongri... : cám ơn câu trả lời của bạn nha , rất tiết mình ko thể tin dc con số bạn đưa ra vì thiếu nguồn dẫn chứng và đó cũng chưa phải là điều mình cần cho câu hỏi này ! @ Everything I do, I do it for you : Cám ơn bạn đã đánh giá cao những gì mình làm cũng như câu trả lời của bạn , hơi thắc mắc 1 chút là bạn... hiển thị thêm @mekongri... : cám ơn câu trả lời của bạn nha , rất tiết mình ko thể tin dc con số bạn đưa ra vì thiếu nguồn dẫn chứng và đó cũng chưa phải là điều mình cần cho câu hỏi này !
@ Everything I do, I do it for you : Cám ơn bạn đã đánh giá cao những gì mình làm cũng như câu trả lời của bạn , hơi thắc mắc 1 chút là bạn nói bạn chưa đọc câu chuyện này sao bạn biết chuyện có 19 câu chuyện nhỏ ??? ah vậy ra bạn chưa đọc hết chứ ko phải chưa đọc , thật ra khi đọc cuốn truyện này mình có rất nhiều suy nghĩ nên đem lên đây hỏi xem có những điều mình chưa biết hay ko , đón xem quan điểm của mình khi câu hỏi kết thúc nhé . Thân !
@Thanh Thinh : hì hì , thật ra ko cần phải đọc chuyện thì mình mới nói chuyện về TD đâu bạn àh , cứ trả lời thẳng thắn , rõ ràng là dc . cá nhân mình đồng ý với những suy nghĩ của bạn .
@ Quynh Anh : cám ơn lời chúc của chị nhé , chị hok dzám đối diện với bản thân mình rồi !
Cập nhật 4: @Hantomo : thật ra chuyện đó cũng là chuyện riêng tư và tế nhị , ko phải ai cũng dám đối diện với bản thân mình , có ai dzám nói lên sự thật mình đã trãi qua thế nào , nếu có dịp bạn đọc thử đi khá hay đó . Câu chuyện bạn kể hơi khác với những gì mình đọc : đúng là thế này : Hồi đó có 1 chị sống trong tổ chức đoàn... hiển thị thêm @Hantomo : thật ra chuyện đó cũng là chuyện riêng tư và tế nhị , ko phải ai cũng dám đối diện với bản thân mình , có ai dzám nói lên sự thật mình đã trãi qua thế nào , nếu có dịp bạn đọc thử đi khá hay đó . Câu chuyện bạn kể hơi khác với những gì mình đọc : đúng là thế này : Hồi đó có 1 chị sống trong tổ chức đoàn thể gì ấy , nhưng do bản tính hay có "nhu cầu" thế là bị phản đối ,lên án , kỹ luật này nọ , tức mình chị đứng lên hỏi : vậy xin tổ chức cho tôi biết , nếu tôi muốn tôi phải xin phép ai , xin phép như thế nào, tại sao tôi phải xin phép khi con chem chép là của tôi ----> pó tay , 1 câu chuyện để phản ánh sự quan liêu , cửa quyền của xã hội bao cấp ,lúc nào cũng xin phép , tổ chức , công đoàn , mang tiếng là dân chủ mà chẵng dân chủ chút nào ^_^ .Câu trả lời của bạn mình vẫn chưa hài lòng lắm , cám ơn đã tham gia nhé , Thân , cám ơn lời chúc cũng như sự đánh giá cao của bạn .
@My Joker : cám ơn , câu trả lời của bạn !
Cập nhật 5: @all , thành thật xin lỗi các bạn , vì lý do khách quan ( thời gian) nên mình ko còn có thể trả lời hồi đáp cho từng bạn dc . Mình xin chân thành các bạn đã tham gia cũng như ko tham nhưng có đọc câu hỏi của mình . Về mặt quan điểm nhận thức về vấn đề này là Nó đã hình thành như 1 nếp văn hóa trong văn minh loài... hiển thị thêm @all , thành thật xin lỗi các bạn , vì lý do khách quan ( thời gian) nên mình ko còn có thể trả lời hồi đáp cho từng bạn dc . Mình xin chân thành các bạn đã tham gia cũng như ko tham nhưng có đọc câu hỏi của mình .
Về mặt quan điểm nhận thức về vấn đề này là Nó đã hình thành như 1 nếp văn hóa trong văn minh loài người . Người ta đến với nhau như 1 nhu cầu . và điều đó ko có gì đáng để lên án cả .có xem phim bộ HK thì mới thấy rõ và tường tận chuyện này : Đó 2 là việc giữa : Hữu Ái Vô tính (Yêu nhưng ko quan hệ_ mình đang "cố" theo trường phái này ;Only want kiz mà ) và Hữu Tính vô ái ( có quan hệ tính/tình dục nhưng ko có sự yêu thương ) . Vậy khác nhau ở điểm nào còn tùy vào "đương sự" . Chẵng hạn 1 người đàn ông có thể kiềm lòng mình , tự giải quyết nhu cầu của mình hơn là có những nhu cầu ngoại hôn ,vẫn hơn là có nhiều vấn đề (nãy sinh vấn đề ,rắc rối để phải giải quyết thì sẽ ko hay ,đúng ko ? để dành tâm trí trong việc làm ăn ,kinh doanh , kiếm tiền vẫn hơn .... . [hkt]
Cập nhật 6: [tiếp]: wa câu hỏi mình cũng muốn nhắn nhũ với các bạn rằng đừng vì 1 lúc/phút mềm lòng mà dễ dàng buông xuôi/thả con người mình vì về vấn đề tâm lý sẽ mang 1 nỗi "tị hiềm" , 1 tổn thường 1 sự dằn xé nội tâm và ray rức mãi .....Ko để giải quyết vấn đề mà còn phát sinh thêm vấn đề , có đáng ko , dù chỉ 1... hiển thị thêm [tiếp]: wa câu hỏi mình cũng muốn nhắn nhũ với các bạn rằng đừng vì 1 lúc/phút mềm lòng mà dễ dàng buông xuôi/thả con người mình vì về vấn đề tâm lý sẽ mang 1 nỗi "tị hiềm" , 1 tổn thường 1 sự dằn xé nội tâm và ray rức mãi .....Ko để giải quyết vấn đề mà còn phát sinh thêm vấn đề , có đáng ko , dù chỉ 1 lần thử ???? Bản thân mình đã có 1 nhận thức đúng đắn về vấn đề này nên cũng sẽ ko thử tìm đến Mối Tình 1 đêm để làm gì . mà mình sẽ tìm đến chuyện tình nhiều đêm với duy nhất 1 người mình yêu thương thật sự ( Hậu hôn nhân) . Thân chào các bạn trong cộng đồng , mọi người giữ gìn sức khỏe và tiếp tục đóng góp cho cộng đồng 1 cách nhiệt tình và chân tâm như các bạn vẫn hay làm nhé . BB all and goodluck to all .
9 câu trả lời 9