Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Điện tử tiêu dùngĐTDĐ & Gói cước · 1 thập kỷ trước

cho tôi hỏi về chất lượng các mạng Điện thoại di động ở Việt Nam ?

tôi sắp về nước cần phải sắm 5 cái dtdd cho mọi người mà không biết mạng nào chất lượng tốt nhất trong khi tất cả các mạng điện thoại ở VN đua nhau giảm giá

Tôi nghe nói chỉ có mạng EVNTelecom gì đó là không giảm giá khuyến mại gì cả ,. có phải mạng EVN chất lượng cuộc gọi là tốt nhất không? (vì VN mình có câu:" của rẻ là của ôi" mà!)

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

trời ui! bạn nghe ai nói dzậy? sao bạn mơ hồ thế! EVN vốn đã cửa quyền bên Điện lực nay họ quen cửa quyền roài nên có cần giảm giá khuyến mại gì đâu không chừng sau này càng dùng nhìu giá càng tăng theo kỉu bậc thang đó !cụ thể năm ngoái giá ĐT AM100 của họ là 290k mà năm nay họ tăng giá lên 490k đó! tốt nhất bạn nên tẩy chay EVN hoặc bạn mua 6 cái cho 6 mạng khác nhau thì sẽ biết EVN "tốt" như thế nào. Vào giờ cao điểm tôi đố bạn gọi cho EVN được đó!! (kể cả SĐT cskh của họ)

thân!

• pkqui
    Lv 5
    1 thập kỷ trước

Hiện nay, tại VN có nhiều mạng ĐTDD có thể kể ra: mobilphone, vinaphone, viettel, HT mobil, EVN, SPT.... nhưng hiện nay chỉ có các mạng theo hệ GSM là phát triển nhiều nhất...ở VN các mạng mobilphone, vinaphone, viettel là đang chiếm thị phần lớn nhất và tương đối có chất lượng nhiều nhất vì vùng phủ sóng rộng khắp 64 tỉnh thành...còn các mạng SPT, EVN, HT mobil thì sử dụng công nghệ CDMA chưa chiếm thị phần nhiều, vùng phủ sóng cũng chưa thật sự mạnh....nên giá cả có phần rẽ hơn.

Theo tôi bạn nên mua các máy sử dụng hệ GSM thì thuận lợi hơn cho người nhà tại VN hoặc bạn nên hỏi người nhà hiện đang sử dụng mạng của nhà khai thác nào để mua máy cho thích hợp là tốt nhất.

Chúc bạn có chuyến hồi hương vui vẽ.....

• 1 thập kỷ trước

ở VN có 6 mạng DTDD .1-Mạng VIETTEL có vùng phủ sóng rộng,có nhiều thuê bao nhất.

• 1 thập kỷ trước

đúng đó ! bạn cứ thử vào trang EPortal xem nếu bạn làm được gì ở đó thì bạn cứ đem đầu tôi đi mà chặt . EVN không chuyên nghiệp đâu họ còn đang bận tìm cách tăng giá điện chứ hơi đâu mà họ chú ý đến viễn thông??? Internet thì chậm như sên bò hok vào được trang nào mà tiền thì cứ tính đều đều theo giờ

Đả đảo EVN khẩn cấp!!!!!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Bạn pkquy nói đúng đó. Các Mạng CDMA : EVNTelecom, S-Fone, HT Mobile chưa phát triển mạnh tại Việt Nam; trong đó Mạng HT (092) hiện đang chuẩn bị chuyển qua Mạng eGSM rồi. Do đó, tôi khuyên bạn nên dùng Mạng GSM tại VN là hay nhất. Tôi nói đây không phải là quảng cáo, mà trả lời của người tiêu dùng ở VN đang dùng rất thịnh hành.

• BaPhi
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

Hiện tại Việt Nam có nhiều mạng điện thoại hiện chất lượng chưa có mạng nào thật tốt nhưng tạm thời dẫn đầu là : mobi, viettel. EVN mình đã vài nhưng thấy chất lượng chư cao .

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Tôi đang dùng mạng di động Mobile phone tôi thấy mạng này là hay nhất, bạn nên dùng

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.