Câu hỏi đánh dấu sự trỡ lại của OWK ! ^_^?

Hi các bạn , hôm trước mình có hỏi các bạn trong các món ăn về phương pháp chế biến thì món nào là khó nhất , Hôm nay câu hỏi của mình đặt ra là : Trong ngành Pha chế nước uống món gì là Khó nhất ? ( trả lời cho vui , tùy theo quan điểm của các bạn )
Cập nhật: Cám ơn , các bạn đã quan tâm và trả lời câu hỏi của mình , Cho đến thời điểm này vẫn chưa có câu trả lời thích hợp cho câu hỏi của mình . Và mình xin bật mí đáp án sẽ là : Đá Chanh ( nhưng ko phải cái kiểu trả lời cà rỡn của vini10000 , Mình nói trả lời cho vui , tức biết hay ko biết cũng nên trả lời theo ý của... hiển thị thêm Cám ơn , các bạn đã quan tâm và trả lời câu hỏi của mình , Cho đến thời điểm này vẫn chưa có câu trả lời thích hợp cho câu hỏi của mình . Và mình xin bật mí đáp án sẽ là : Đá Chanh ( nhưng ko phải cái kiểu trả lời cà rỡn của vini10000 , Mình nói trả lời cho vui , tức biết hay ko biết cũng nên trả lời theo ý của mình chứ ko phải đùa giỡn với đáp án của mình như thế ! ) Vì sao đá chanh là 1 loại thức uống khó nhất trong ngành pha chế nói riêng và barttender nó chung vì : tất cả các nước uống đều có công thức , nhưng đá chanh thì ko : Thứ 1 chanh mỗi mùa mỗi khác , mỗi loại mỗi khác , mỗi cây mỗi khác , vị chua ko bao giờ ổn định . Bên cạnh đó mỗi người 1 kiểu pha , thêm nữa là Mỗi vị khách có 1 cảm nhận , 1 khẩu vị khác nhau , pha 1 ly đá chanh ra nhưng ko phải với ai cũng là "vừa uống" chứ chưa dzám nói là ngon . Người uống chua ít , người chua nhiều , người ngọt , người ko v...v..
Thêm nữa là có 1 số vị hay pha đá chanh cứ cho 1 chút muối , hỏi ra thì bảo để vào cho ngọt . Nhưng [hkt]
Cập nhật 2: nhưng như vậy thì vị sẽ kỳ lắm , nếu "dằn" ko đúng nó sẽ "mằn mằn" lợ lợ sao ấy . Còn 1 có 1 vài trường hợp pha đá chanh mà bị đắng , các bạn có biết tại sao ko ? vì pha = nước sôi . Phương pháp pha thông thường là : cho đường vào ly , nặn chanh vào , sau đó cho nước sôi vào ( đắng là cái giai... hiển thị thêm nhưng như vậy thì vị sẽ kỳ lắm , nếu "dằn" ko đúng nó sẽ "mằn mằn" lợ lợ sao ấy . Còn 1 có 1 vài trường hợp pha đá chanh mà bị đắng , các bạn có biết tại sao ko ? vì pha = nước sôi . Phương pháp pha thông thường là : cho đường vào ly , nặn chanh vào , sau đó cho nước sôi vào ( đắng là cái giai đoạn này nè ) sau đó quậy tan đường mới cho đá vào . Vậy nếu thiếu chua dư ngọt hay ngược lại làm sao chữa ????đã vậy còn bị đắng nữa . Nên mình xin chỉ các bạn 1 mẹo nhỏ là pha đường với nước sôi trước sau đó mới cho đá vào , nặn chanh lên trên cùng ,(thêm vô từ từ , nhớ quậy đều ) nếu thiếu thì cứ thêm vào đến độ chua ngọt vừa phải là dc . Riêng bản thân mình thích uống đá chanh là phải :"chua thật chua và ngọt thật ngọt" như đúng phong cách " Canh chua Miền Nam"
7 câu trả lời 7