Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Văn hóa & Xã hộiVăn hóa & Xã hội - Khác · 1 thập kỷ trước

tại sao tôi là một người đàn ông khá đàng hoàng nhưng không thể yêu một phụ nữ như nhiều người đàn ông khác?

tôi là một người đàn ông có tiêu chuẩn khá tốt. phong cách đàng hoàng lịch sự. lời nói nhã nhặn. Luôn biết quan tâm đến người khác. Sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình.

Nhưng khi tới tuổi lập gia đình dù đã cố gắng nhiều nhưng tôi không thể nào rung động được trước người khác giới tính với minh. tôi chỉ dùng lại với những người phụ nữ ở mức độ bạn tốt chân tình hay là một đồng nghiệp tốt. Tôi đã cố gắng vượt thoát ra khỏi điều bất thường này nhưng vẫn không thể nào làm được. Và cuối cùng thì tôi đành chấp nhận mình chỉ cò thể yêu người đồng giới với mình. Vậy mong được nhiều sự góp ý và chia sẽ từ các bạn nam nữ khác không phân biệt tuổi tác và tôn giáo...

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Bạn ơi, vấn đề của bạn là một vấn đề rất tế nhị...và là một vấn đề đang được nghiên cứu để tìm ra giải pháp thích hợp và hợp pháp..cho những người đồng giới yêu nhau, mặc dù tại một số quốc gia thì đây là một vấn đề khá nhạy cảm, không muốn được đề cập rộng rãi.

Chắc bạn cũng đã nghe bộ phim nổi tiếng về tình yêu giữa hai người nam trong bộ phim nổi tiếng của đạo diễn Lý An (Brokeback Mountain), được đề cử giải Oscar, nhưng lại bị cấm chiếu ở Trung Quốc.

Một người đàn ông hội được những tiêu chuẩn như bạn, chắc có nhiều cô gái mơ ước, và bạn nói đã cố gắng, nhưng không thể rung động trước một ai, tôi không nghĩ sẽ luôn là như vậy, hoặc có thể, một nửa kia của bạn, bạn chưa gặp được đó thôi. Theo tôi, bạn cứ sống bình thường, đừng tự cho rằng mình là người đồng tính, sống và làm việc hết mình, tạo điều kiện tốt để có được môi trường nảy nở tình yêu nam nữ, đừng chấp nhận để rồi đặt tình yêu vào một người cùng giới, tại sao bạn lại " đành chấp nhận" ?

Tôi cũng đã có những người bạn như bạn, họ là những người rất nổi tiếng trong lãnh vực nghệ thuật, họ có tài, nhưng luôn trăn trở như bạn, và họ cũng đang cố gắng.

Vậy xin bạn hãy cần cố gắng thêm nữa, bạn nhé.

• 1 thập kỷ trước

khi nao ban con nghi rang ban khong the yeu mot phu nu nhu nhung nguoi khac thi khi do ban van con co don . tai sao ban khong the nghi khac , song khac di mot chut ?

• 1 thập kỷ trước

Theo tôi bạn là một mẫu người "đàn ông" khá hoàn hảo cho các cô gái mơ uớc được làm bạn và được làm vợ của bạn...nhưng rất tiếc hình như bạn lại có vấn đề trong "cảm xúc với phụ nữ" chỉ quý mến chứ không thể yêu được như một tình yêu nam nữ. theo như những lời của bạn bày tỏ thì tôi nghĩ bạn đã thuộc vào thế giới của GAY. theo cách bạn viết thì tôi nghĩ bạn là một người có học và chắc cũng biết ít nhiều về hiện tượng của "người đồng tính" trong thế giới này rồi (phim ảnh, sách báo, tiểu thuyết và cả những trang web đều có đề cập đến hiện tượng này)..vậy theo tôi nếu bạn thật sự không bị áp lực gia đình để buộc phải lấy vợ thì bạn cứ sống theo cách riêng của bạn hiện tại, nếu bạn thấy điều này không làm phiền đến ai, không phạm vào quy tắc đạo đức xã hội, không gây khó chịu cho người khác thì bạn cứ sống như thế...y học đã xác định là "đồng tính" không phải là một căn bệnh và chỉ là một hiện tượng hơi khác thường trong bao nhiêu hiện tượng khác thường khác vẫn thường xẩy ra trong thế giới này thôi...nó khác thường vì nó không giống nhưng những gì mà người ta quen suy nghi về nó quen nhận ra nó. Vậy thôi...tìm lấy cho bạn một người bạn như bạn hoặc đồng cảm với bạn để có được hạnh phúc, đừng vì "mặc cảm" mà sống khác đi hoặc đi lấy một cô vợ mà mình không đủ "nồng nhiệt để làm bổn phận của người đàn ông" thì đó mới là có tội, người phụ nữ nhạy cảm và sẽ buồn tủi biết bao khi lấy chồng mà rời vào trường hợp như vậy...Chúc anh tìm ra được lời giải cho vấn đề của mình.

• 1 thập kỷ trước

Qua cách hỏi biết bạn là người nghiêm túc.

Không dám khuyên nhưng đề nghị bạn nên đến kiểm tra sức khỏe giới tính tại phòng khám nam khoa BV Bình Dân để xác định rõ vấn đề.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Cơ cấu tâm lý đã không cho Bạn quyền được chọn lựa.Bạn đừng

để bị ám ảnh như là một mặc cảm tội lỗi. Hãy thành thực với chính

mình, qua đấy Bạn sẽ thấy giới hạn bé nhỏ của thân phận con

người, chính điều đó đem ta đến với lòng hy vọng.

• 1 thập kỷ trước

khi doi mat voi nguoi khac gioi ap luc cao lam nen minh lánh đi cho nhẹ bớt nhung minh ko thich nguoi cung gioi chi mong sao duoc 1 chut gi giong nhung nguoi dong gioi do thoi

ban co giong minh ko

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

đố là ,cô ấy chứng tỏ với bạn là đã có người yêu khác ko nhất thiết phải là bạn song song đố cô ấy kiếm cách để xa bạn....

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

có lẽ là do bạn thiếu tình duyên

cũng có thể là bạn ko biết cua gái, nếu cần thì mình sẽ dạy 1 khóa ==>hj`

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.