Họa vô nan chí-có lẽ nào lại rất duyên với mình?

..Vào những ngày đầu năm mình phải lo chuyện cho người tình củ.Vừa xong việc thì lại tới chuyện của1thằng em(người học trò củ cách đây hơn 10 năm)về hiểu lầm của những thành viên trong gia đình...Chưa xử lý xong thì nay lại thêm chuyện khó xử lý của một gia đình của1người em kết nghĩa đã hơn 10 năm lại gặp chuyện... hiển thị thêm ..Vào những ngày đầu năm mình phải lo chuyện cho người tình củ.Vừa xong việc thì lại tới chuyện của1thằng em(người học trò củ cách đây hơn 10 năm)về hiểu lầm của những thành viên trong gia đình...Chưa xử lý xong thì nay lại thêm chuyện khó xử lý của một gia đình của1người em kết nghĩa đã hơn 10 năm lại gặp chuyện rắc rối của vợ chồng họ.
Một thằng em với1kiến thức phổ thông non kém nhưng rất phong trần-sau lúc đã có g.đình đã có1thằng cháu kháo khỉnh.Ðành rằng chuyện xã hội là xã hội-chuyện của gia đình thì là phải vẹn toàn.
Nhưng trớ trêu thay...1tình cảm mới đã đến với thằng em;đã qua nhiều năm;đã được xử lý...nhưng vẫn chưa thỏa,nay lại xảy ra-chuyện củ tái phát-Lần này thì buộc mình phải ra mặt cho dù cách xa hàng mấy chục cây số.(Vì nghĩa anh em).
Thật là1khó khăn cho mình.Mình phải làm sao ngoài việc trước mắt là mình đang bằng mọi cách thu thập mọi thông tin của3người(Vợ,chồng,ng tình và2g.đình lớn)Cái khó của mình là không biết phải bắt đầu từ đâu.Mong các bạn có thể tư vấn.
Cập nhật: Là 1 gốc độ như mình có thể gọi là họa?!.
Mong những bạn am hiểu cho mình 1 lời tư vấn!.Dù đúng hoặc chưa đúng mình xin chân thành cám ơn trước về lòng chia sẻ của các bạn!.
Cập nhật 2: hanh N: Thành thật cám ơn bạn về cách nghĩ,cách hiểu của bạn về cái bụng của mình.Nhưng thật lòng lời lẻ này của bạn-mình chưa phải lắm cần thiết trong lúc này-nhưng phần nào cũng là an ủi cho tinh thần của mình vậy. Thật sự 2 đứa em rất cần sự giúp đở của mình trong lúc này.Mong ai đó có ý kiến hay mà chia sẻ... hiển thị thêm hanh N: Thành thật cám ơn bạn về cách nghĩ,cách hiểu của bạn về cái bụng của mình.Nhưng thật lòng lời lẻ này của bạn-mình chưa phải lắm cần thiết trong lúc này-nhưng phần nào cũng là an ủi cho tinh thần của mình vậy.
Thật sự 2 đứa em rất cần sự giúp đở của mình trong lúc này.Mong ai đó có ý kiến hay mà chia sẻ cùng mình cho sự việc!.
Cập nhật 3: khoaCASA bạn ....tuổi của mình cũng vừa đủ trưởng thành nhưng hình như đời mình đã lớn hơn trước tuổi.Mình chỉ sinh vào khoảng tháng giêng năm 70 thôi.Nhưng vì mình bước vào đời từ 1 ngày khá sớm so với người khác nên mối quan hệ của mình cũng khá rộng>để lại những cảm mến của người khác sau lúc mình rời... hiển thị thêm khoaCASA bạn ....tuổi của mình cũng vừa đủ trưởng thành nhưng hình như đời mình đã lớn hơn trước tuổi.Mình chỉ sinh vào khoảng tháng giêng năm 70 thôi.Nhưng vì mình bước vào đời từ 1 ngày khá sớm so với người khác nên mối quan hệ của mình cũng khá rộng>để lại những cảm mến của người khác sau lúc mình rời xa.
tamtit bạn thật sự sâu sắc hơn,,và thật lòng mình rất hiểu những gì bạn đã nói-Thành thật cảm ơn trước!.
gaudainh.. Thật lòng mà nói-mình vẫn còn độc thân;gia đình lớn của mình chỉ còn 1 bà mẹ đã ngoài 60,...nói chung là rất tạm ổn.Mong bạn yên tâm.Thành thật cám ơn bạn.
3CC có lẽ bạn cho mình là....Thật ra không phải đâu.Mình chỉ có thể chăng là bằng những uy tín mà mình đã dày công tạo dựng từ những ngày sơ khai vào đời.
....Thật ra khả năng xử lý của mình còn non kém lắm.Có được chăng cũng chỉ là biết hoặc có cơ hội thu thập những gì tốt nhất để mà vận dụng>đặc biệt người mến từ xa gần.
Ðành rằng chuyện mình chưa ra gì nhưng mình hay xem trọng chuyện của những người khác.
Cập nhật 4: đặc biệt những bạn bè,anh em cho dù chỉ là...nhưng thật lòng mình mong là họ thật sự tốt đẹp,hạnh phúc!.
Cập nhật 5: Thành thật cám ơn bạn Tế điên điển.Bạn đã làm mình nhận ra một điều rất thú vị và là cơ bản nhất!. Mình không cho phép có sự thiên vị hay nhầm lẫn khi được phó thác!!!!. Có những bạn chưa có thể hiểu được thân thế của mình;nói chung là anh em,bạn bè thân tính mọi nơi của mình rất đông và đủ để tin cậy,đủ để phó... hiển thị thêm Thành thật cám ơn bạn Tế điên điển.Bạn đã làm mình nhận ra một điều rất thú vị và là cơ bản nhất!.
Mình không cho phép có sự thiên vị hay nhầm lẫn khi được phó thác!!!!.
Có những bạn chưa có thể hiểu được thân thế của mình;nói chung là anh em,bạn bè thân tính mọi nơi của mình rất đông và đủ để tin cậy,đủ để phó thác(đành rằng có 1 số vấn đề mình buộc phải ra mặt).
7 câu trả lời 7