Giúp với: Hư main là phải cài lại windows ?

Máy nhà mình xài WinXP,ổ cúng Seagate SATA 160Gb chia thành 3 phân vùng: C,D,E (đều là FAT32).VỪa rồi trời mưa lớn,sét dánh làm điện áp thay đổi nên main bị hư (chưa cháy cầu chì trong nhà) fải đem đi bảo hành. Nhân viên nói bảo hành xong fải cài lại win trong ổ C. Vậy cài win lại như vậy có mất data trong ổ D và E... hiển thị thêm Máy nhà mình xài WinXP,ổ cúng Seagate SATA 160Gb chia thành 3 phân vùng: C,D,E (đều là FAT32).VỪa rồi trời mưa lớn,sét dánh làm điện áp thay đổi nên main bị hư (chưa cháy cầu chì trong nhà) fải đem đi bảo hành. Nhân viên nói bảo hành xong fải cài lại win trong ổ C. Vậy cài win lại như vậy có mất data trong ổ D và E không? có cách nào ko cần cài lại win ko?
Máy mình có cài thằng Rollback RX trong ổ D. Vậy khi cài lại win có bị lỗi gì ko (nghe nói thằng Rollback này có xung đột với mấy fần mềm ghost)?. Mình có thể dùng thằng này để fục hồi chứ ko cần cài lại win ko? Lỡ ko fục hồi được, fải cài lại win thì sau đó có thể dùng Rollback để restore đc ko? Ngoài ra bạn nào hiểu bíết nhiều chỉ mình cách nào hòan thệin nhất để xử lý tình huống này.
Cảm ơn vì đã vào topic và xem.
5 câu trả lời 5