Khi cùng đường đến mức độ nào thì bạn sẽ bán đi một quả thận của mình ?

Theo bạn thì người bán mất đi một quả thận hay bán đi 10 đến 15 năm cuộc đời mình ? Nếu người mua không phải chỉ nhận được quả thận mà là khoảng thời gian nói trên thì cái giá mấy chục nghàn đô la có rẻ quá không ? Nếu là rẻ thì chỉ có người giàu mới có đặc quyền.....sống thêm sau một thời gian dùng bia riệu tự phá... hiển thị thêm Theo bạn thì người bán mất đi một quả thận hay bán đi 10 đến 15 năm cuộc đời mình ? Nếu người mua không phải chỉ nhận được quả thận mà là khoảng thời gian nói trên thì cái giá mấy chục nghàn đô la có rẻ quá không ? Nếu là rẻ thì chỉ có người giàu mới có đặc quyền.....sống thêm sau một thời gian dùng bia riệu tự phá đi quả thận của chính mình ? Tớ hỏi hơi linh tinh....nhưng quả thực đang bối rối....
Cập nhật: Cao Nguyên, tớ hỏi câu này vì đọc bài báo ấy, tự nhiên báo nhà mình không thấy đưa tin nữa....
Cập nhật 2: to @ Tamtit, định hỏi câu này từ lâu rồi anh, nhưng cứ chần chừ bởi đúng như anh nói, tôi may mắn không bị rơi vào hoàn cảnh phải cân nhắc.....cũng như chưa đủ cao thượng để hiến cho ai đó phần sống của mình....thiết nghĩ cũng như đại đa số thôi... Cái làm tôi bối rối không phải ở khía cạnh hiến nội tạng....cái làm... hiển thị thêm to @ Tamtit, định hỏi câu này từ lâu rồi anh, nhưng cứ chần chừ bởi đúng như anh nói, tôi may mắn không bị rơi vào hoàn cảnh phải cân nhắc.....cũng như chưa đủ cao thượng để hiến cho ai đó phần sống của mình....thiết nghĩ cũng như đại đa số thôi... Cái làm tôi bối rối không phải ở khía cạnh hiến nội tạng....cái làm tôi bối rối là cái quan điểm của người mua - không phải người đưởc nhận....mà mua anh ạ, cần quả thận thôi, còn thằng nào bán, vì sao....không quan tâm.....Cũng không phải ai có tiền đều như vậy, nhưng đúng là có những kẻ, nếu cần, chúng sẽ dùng tiền hoặc sức mạnh của tiền lao vào người khác để móc quả thận ra cho mình anh ạ....kẻ cùng đường làm gì có quyền lựa chọn....bối rối là chỗ đó....tôi không hề có ý nói chuyện đạo đức...bởi như anh nói...thực ra chưa đủ quyền để nói....chỉ dám thắc mắc vậy thôi, giá mà coi như không có gì được....
Cập nhật 3: @thietkweb....thì cũng phải quan tâm tình hình tý chứ, ai lại cứ mải làm ăn mãi được....vừa đọc cái chuyện ấy vừa lấy tay che bụng mình ông ạ...thấy sợ...
Cập nhật 4: @thanh_nam....tớ cũng nghĩ như cậu, trường hợp để cứu người thân thì khỏi phải bàn....còn lại nhất định không chơi....cũng đã có lúc tớ phá sản, hết sạch, bị chủ nợ khủng bố....nhưng không hề có ý định đó trong đầu....cậu vẫn khỏe chứ ? Tớ vẫn đeo mặt nạ tốt...
Cập nhật 5: @Phong V, cũng có ý đó, nhưng tớ cứ chần chừ không hỏi bởi rất dễ bị mọi người hiểu lầm là ....nước mắt cá sấu....vấn đề không phải tớ xót xa cho riêng ai.....vấn đề tớ băn khoăn là....sao nó đơn giản thế....hôm nay nó vẫn là của mình, mai đã chui vào bụng thằng khác...không phải chỉ ở ta mới vậy đâu, đâu cũng thế... hiển thị thêm @Phong V, cũng có ý đó, nhưng tớ cứ chần chừ không hỏi bởi rất dễ bị mọi người hiểu lầm là ....nước mắt cá sấu....vấn đề không phải tớ xót xa cho riêng ai.....vấn đề tớ băn khoăn là....sao nó đơn giản thế....hôm nay nó vẫn là của mình, mai đã chui vào bụng thằng khác...không phải chỉ ở ta mới vậy đâu, đâu cũng thế thôi, người thực sự cần nội tạng ghép mà không tiền thì ....cứ nằm đó....cũng đúng thôi, ai làm công không...cũng hợp lý thôi...và chính vì thế mới ...lăn tăn...
Cập nhật 6: @nguoixau...ông có biết tôi đang cố chiến đấu với đời để làm gì không ? Ðể khi hỏng quả thận còn có tiền mà gạ mua quả khác....đời đúng là ăn thịt nhau nhỉ.....đơn giản nhỉ....
Cập nhật 7: @Loan M, dạo này bận à ? Hay euro nên mải ....đá giao hữu thế ? Có khỏe không ?
22 câu trả lời 22