Xuân Trường đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 1 thập kỷ trước

Có bao giờ bạn đặt một câu hỏi tại sao ?

Cuối cùng thì chúng đã ra trường , đã và đang đi tìm cho mình một việc làm để tiến thân , để lo lắng cho gia đình , cho cuộc sống

Cuối cùng thì chúng ta đã có một công việc và bắt đầu một cuộc sống bạn rộn hơn!

- Lâu nay công việc thế nào rồi anh bạn ?

- Dạo này công việc lu bu nên tao bận lắm mày ơi . Bạn trả lời với nét mặt rất tự hào vì đây là công việc đầu tiên của bạn khi mới ra trường …

Và 2 năm sau cũng với câu hỏi này , bạn cũng trả lời như vậy nhưng bây giờ với một cảm xúc khác hẳn. chán nản , nghi ngờ vào bản thân cũng như công việc mình đang làm và điều tệ hơn nữa là bạn xem công việc của bạn như một gánh nặng , như một điều cực hình phải đảm nhận.

Có bao giờ bạn đặt một câu hỏi tại sao lại như vậy ?

16 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

rất nhìu là đằng khác

• 3 năm trước

b?n m?i nhìn vào ph?n tiêu c?c mà thôi... vào container b?n bè này, h?u h?t ai k?ng vui v?, hk có m?y ai ganh t? v?i nhau... ?ó có l? là m?c ?ích chính c?a YHD khi m? ra. nh?ng th?c s? ?ôi khi k?ng vô b? th?t!^_^ container có tên là "b?n bè" nên hk ai là hk chia s? h?t mình, k?ng có nh?ng kâu h?i khá riêng t?, ng th?c m?c hk có kâu tr? l?i th?a ?áng, h? chia s? v?i container, v?y là vô b?, vô ích sao b?n?! dù sao k?ng chúc b?n vui vì b?n ?ã chia s? th?t lòng mình v?i m?i ng...

• 1 thập kỷ trước

con người như một đồ thị hình sin.Nên đừng lo lắng quá nếu công việc ko suôn sẻ.Tất cả rồi sẽ qua.Khi nhìn lại mọi chuyện sẽ thành ký ức thôi.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Tại sao ta phải sinh ra ! Tại sao ta phải trôi nổi trên cuộc đời này ! Tại sao con người lại có nhiều cái xấu xa... khi không cần phải học ! Tại sao ? Xin đừng hỏi tại sao ?

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

...không có câu hỏi tại sao nào mà không có câu trả lời...

...mình đã từng đặt cho mình rất nhìu câu hỏi tại sao, nhưng rồi để làm gì cơ chứ, cuộc sống vẫn tiếp diễn, và mình vẫn phải đối mặt và xoay sở với nó...

Hãy cố gắng lên bạn à, nếu mệt mỏi quá bạn có thể xin nghỉ phép để suy nghĩ lại mình có nên tiếp tục nữa không, nếu đây thật sự là công việc bạn yêu thích, thì đam mê sẽ vực bạn dậy...bạn cần có thời gian bình tâm và ổn định tâm trạng...hãy suy nghĩ về lý do bạn bắt đầu, và nó có đáng để tiếp tục?.Mình cũng đã từng có tâm trạng như thế này, nhưng chính vì lòng say mê với nghề mà mình đã đi tiếp...dù không biết sẽ đi tiếp đến đâu nhưng mình có trách nhiệm với những gì mình đang làm...

Hãy cố gắng lên và cho mình thời gian để giải quyết tốt nhất việc này. Chúc bạn thành công!

• 1 thập kỷ trước

Ban nghi rang ban la nguoi doc nhat vo nhi dat ra cau hoi Tai sao trong cuoc doi nay uh?

• Joey
    Lv 5
    1 thập kỷ trước

Tại sao bạn lại hỏi như vậy? Đừng để nhiều người phải bật khóc vì câu hỏi của bạn!

• 1 thập kỷ trước

sao bạn không đặt tiếp câu hỏi: "trong 2 năm qua ta đang tiến hay lùi?"

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Đặt nhiều câu hỏi "tại sao lại như vậy" chỉ làm nhức đầu thêm, tốt nhất ta phải tự xác định bản thân là ai và vị trí ta đứng trong xã hội, như thế bạn sẽ yên tâm công tác và luôn luôn vui vẽ .

• Akon
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

Tui chưa ở hoàn cảnh của bạn nên chưa biết nếu mình ở hoàn cảnh đó thì mình sẽ như thế nào? Nhưng tui chắc rằng cũng đã rất nhiều lần mình phải đặt câu hỏi"Tại sao?".khi gặp những vấn đề khó khăn, khi gặp những tình huống khó xử,....Nhưng tui nghĩ cho dù mình có gặp tình huống khó khăn thế nào, ở hoàn cảnh khó khăn như thế nào thì cũng có cách giải quyết của nó nếu ta nhìn nó dưới 1 góc nhìn khác lạc quan hơn. Có thể hôm nay bạn buồn vì công việc của mình thật nhàm chán và vất vả nhưng biết đâu ngày mai bạn lại tìm thây niềm vui cũng ở công việc đó. Cuộc sống sẽ đẹp hơn nếu ta nhìn nó bằng nhiều góc độ.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.