Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiBạn bè · 1 thập kỷ trước

Các bạn ơi! hay tam sự với mình vê chuyện tình cảm nhé?

hiiiii! mình và Anh ấy quen nhau được hơn 1 năm rôi, nhưng mới y nhau đc hơn 1 thang thôi.Anh ấy hưn mình năm tuổi, nhưng tính cách lại hay giận dỗi lắm.Hè này, anh ấy đc nghỉ hề nwn muốn rủ mình cùng về để ra mắt bố mẹ anh ây, nhưng mình chưa muốn ví cũng mới...nên mình muốn tìm hiểu thêm về nhau để hiểu nhau hơn.Mình lấy cớ là em còn bận nên ko về đc, hẹn anh khi khác. Anh ấy ko hiểu mà đã giận mình đấy, anh ấy nghĩ mình ko thực lòng với anh ấy. THeo các bạn thì mình nên làm gì để thuyết phục đc anh ấy bây giờ.

Hiii! Mình cảm ơn các bạn trước nhé!

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Xin chào bạn, khi yêu ai cũng muốn người mình yêu chiều theo ý mình, khi đó đối phương cảm thấy họ đã được yêu và được tin .mỗi khi không có sự đồng tình của đối phương thì cảm thấy có sự thờ ơ ở trong đó, nhưng đó là một số trường họp khác.Nhưng có những lúc chúng ta quen nhau ko có nghĩa là đã hiểu nhau, như thế thì người ta đâu có phân biệt giữa tình bạn và tình yêu.cho nên mới chỉ tìm hiểu nhau khoảng hơn 1 tháng mà giám đưa nhau về ra mắt thì quả là đã hơi vội vã đấy bạn ạ. mình đồng ý với bạn về việc từ chối lời mời này nhưng bạn vẫn có thể nói đúng theo ý nghĩ của bạn cho anh ấy nghe thì có lẽ tốt hơn.

"Rằng thời gian mình quen nhau quá ngắn chưa đủ để chúng ta hiểu được nhiều về nhau, anh cho chúng mình một chút thời gian nữa để hiểu nhau nhiều hơn, đến lúc đó mình về ra mắt cũng chưa muộn mà và lại em cũng phải giới thiệu anh với gia đình em nữa chứ,chỉ sợ đến khi đó em làm anh thất vọng thế thì em đã phụ anh rồi"

Thế nha bạn, mình tin anh ấy sẽ hiểu thôi

Chúc bạn luôn vui vẻ với tình yêu!

• 1 thập kỷ trước

uh mấy bạn nói cũng đúng , nhưn thời đại này là thời đại gì rồi, yêu nhau thì dẫn về nha ra mắt gia đình thì cũng có gì là gê gớm lắm đâu, đâu phải là cứ dẫn về nhà là phải cưới à,,T_T tại sao bạn bè đến nhà được mà người yêu thì không , hai bạn cũng đa wen nhau được cả một năm rồi,đâu phải 2 bạn mới gặp nhau được một tháng , 1 tháng đó đâu có tạo nên tình yêu của 2 bạn mà cả một năm kia mới là tạo nên tình yêu đó... bạn trai của bạn giận thì cũng đúng thôi , bạn nói anh ấy không hiểu bạn, mà giận bạn , mà bạn có tâm sự với anh về điêu đó đâu ,làm sao anh ây biết ý của bạn,,, khi anh ấy muốn dẫn bạn về nhà mà bạn lại lấy cớ là bạn kô về được thì anh ấy sẽ cho rằng gia đình anh ấy khong băng công việc của bạn T_T... nếu bạn tâm sự với anh ấy về suy nghĩ của bạn thì anh sẽ hiểu và thông cảm cho bạn thôi.. còn anh nói bạn không thật lòng với anh , chẳng qua đó là sự giận dỗi của tình yêu mà thôi, ^^_^^ không có gì mà lo cả.. hãy cố lên .. tinh yêu là điều kỳ diệu mà

• 1 thập kỷ trước

mình củng nghĩ là bạn làm như vậy rất đúng,bởi vì tuội mình là con gái mà,dù có yêu thương đến đâu ,thì mình củng nên tư trọng bảng thân của mình,he!he ...niếu ko thì bọn con trai nó khi dễ.niếu như bạn ấy hiểu ra điều này thì sẽ quý bạn nhiều hơn,còn niếu như bạn ấy ko hiểu thì bạn thử giải thích 1 lần xem sao,chúc bạn tìm được hạnh phúc trong tình yêu,,,!

• 1 thập kỷ trước

Anh ấy giận vậy chứ k sao đâu, nếu bạn chứng tỏ cho anh ấy thấy là bạn bận thật sự thì anh ấy sẽ thông cảm thôi. Đừng vì sợ người ta giận mà làm những gì trái với ý mình. Để tìm hiểu thêm một thời gian là đúng, vì biết đâu trong thời gian tìm hiểu phát hiện k hợp nhau thì cũng dễ dàng hơn. Nếu đã ra mắt gia đình người ta rồi thì hơi khó đấy.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Minh cung suy nghi nhu hai ban o tren. Vi sao ? Vi ban moi quen biet anh ay khg lau, neu nguoi ta that long voi minh thi thoi gian đau la gi . Nhung ma coi bo nguoi yeu cua ban chua chung chac cho lam, nen van con gian hon nhu mot đua be, nhu vay thi chua phai la luc đe ban ve gap gia đinh. Vi minh nghi gia đinh la buoc đi sau cung khi ca hai đua that su hieu nhau o đoi phuong. Nhu minh vay đo, minh quen nguoi ay đuoc 2.5 nam roi, vay ma minh chua mot lan gap mat gia đinh hoac cac ban be cua anh ay, moi ban đau quen đuoc may thang thi anh ay cung muon dan minh ve ra mat gia đinh, nhung minh khg đi, minh noi minh so gap nguoi lon, roi mai cho đen bay gio luon. Cai quan trong la ban co tin tuong nguoi ban yeu hay khg thoi. Con minh thi rat tin tuong vao anh ay. Thoi chuc ban vui ve voi tinh yeu đang co' nhe ! Con trai ai cung thich ngot, noi ngot vai cau la anh ay lam hue voi ban thoi.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

theo minh nghi ban ko nen noi la ban'' ban ko ve dc''voi ly do ay duong nhien a ta ko chap nhan roi,trong thoi gian nay ban nen''lay BO VA ME''ra de vien co.Bao la Bo,Me ko cho di xa,o qua dem...rat nhieu ly do tha ho ma bien,voi nhung li do ay toi nghi anh ta se thong cam cho ban thoi,mong giup dc ban,chuc may man

• 1 thập kỷ trước

Theo mình bạn làm như vậy là đúng, hiện giờ thời gian hai bạn yêu nhau còn rất ít nên chưa hiểu gì về nhau nhiều. Bạn là con gái nên thận trọng như vậy là tốt. Bây giờ cách bạn thuyết phục bạn ấy là bạn hãy giải thích rõ cho bạn trai của bạn hiểu những điều mà bạn nghĩ.Mình chắc chẳn một điều rằng khi bạn trai của bạn biết được lý do thì sẽ thông cảm và hết giận bạn ngay. Chúc bạn hạnh phúc.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.