Mình phải làm gì để bắt đầu sử mail,chỉ giúp từng bước nha,thank?

Theo dõi
  • Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Câu trả lời hay nhất

Câu trả lời khác (3)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • thamthi10 đã trả lời 6 năm trước
    ban vao http//mail.google.com sau do ban doi thanh yahoo viet nam nhe neu nhu ban khong biet tieng anh sau do ban se nhu trong huong dan vi no da co ghi tieng viet roi hay nho rang phai ghi day du nhung phan yahoo thay the thi khong can dau nhe con cau hoi va cau tra loi duoi yahoo thay the thi van phai ghi het tat ca chuc ban thanh cong nhe
    minh khong can ban cho diem nhung
    neu no hay thi cho minh xin it diem nhe! thánk
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • rongcon_86 đã trả lời 6 năm trước
    Trước hết là bạn phải có hòm mail đã đăng ký sẵn. Chắc hẳn nếu bạn vào được trang Hỏi Đáp của Yahoo VN là bạn đã có hòm thư rùi. Vì vậy chắc bạn có địa chỉ hùm thư là xxx@yahoo.com.vn . Vì mail này .vn nên tất nhiên là hoàn toàn bằng tiếng Việt rất dễ sử dụng (chỉ sợ ai ko biết chữ thui). Ở mail Yahoo.com.vn thì minh sé không hướng dẫn nữa vì là tiếng Việt roài. Mìn sẽ hướng qua cách gửi thư và nhận thư.
    Đầu tiên vào http://mail.yahoo.com và gõ tên nik yahoo của bạn và pass để đăng nhập vào mail. Giao diện mail mở ra câu chuyên cổ tích (đùa tý). Muốn viết thư để gửi thì bạn bấm vô nút Compose. sau đó bạn nhớ điền địa chỉ mail của người muốn gửi vào ô To và Subject là ô tiêu đề của lá mail của bạn để người nhận khi nhận thư nhìn vào cái là biet ngay thư của ai gửi tới VD: mình gửi mail cho bạn với Subject là ThaiToan thì khi bạn nhận bạn sẽ biết ngay đó là mail của mình. Chắc bạn sẽ thấy nút Attach Files, nút đó là để gửi kèm một tài liệu nào đó (bất kỳ 1 tài liệu nào) mà dung lượng của nó không quá mức cho phép của Yahoo nếu dung lượng cao quá sẽ không up được và báo lỗi do file quá lớn. Còn ô dưới tất nhiên là phần soạn mail, phần này có rất nhiều những tiện ích nhỏ cho người soạn mail gần như trong chat ý. ví như biểu tượng mặt cười, font chữ, cỡ chữ, màu chữ, đưa hình vào mail...Chữ "Plain Text" này nếu bạn kick vào thì nghĩa là bạn sẽ soạn mail mà không cần những tiện ích nói trên kia vì các tiện ích này sẽ biến mất. Nếu muốn trở lại bạn lại kich vào chữ Rich Text. Cuối cùng bạn nhấn nút Send để gởi mail. Còn cách nhận mail thì quá dễ rồi còn gi, sau khi bạn đăng nhập vào hòm mail thì bạn kick vào chữ Inbox để kiểm tra coi có mail mới ko. Nếu có mail mới thì bạn kick vào để đọc. Mail mới là lá mail có tiêu đề sáng nhất. Để bắt đầu sử dụng và cần đến mail (cần đến mail để liên lạc) thì bạn giới thiệu địa chỉ mail của bạn với bạn bè hay với những người mà bạn quen biết khi cần. Trên đây mình mới chỉ nói sơ qua cho bạn cách sưe dụng hòm mail thuj có thắc mắc gì bạn cứ liên lạc với mình qua nik ở dưới nhé. Chúc bạn vui khỏe!
    Nick: toan_net_tc
    Mail: toancoder@ymail.com
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Tina PM đã trả lời 6 năm trước
    bạn phải nói là mail nào chứ !
    cũng dễ lắm, bạn đọc rồi tập làm (gửi vào mail của chính mình), từ từ sẽ quen thôi.
    chúc vui.
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Sign In 

để thêm câu trả lời của bạn

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời:
    Số điểm tuần này: