Lv 4
đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiBạn bè · 1 thập kỷ trước

Biết mua cái gì đây ?

Sắp tới sinh nhựt nhỏ bạn goài,tính từ bi giờ là còn 14 ngày nữa,hết hum nay là còn 13 ngày,thấy thế mà sẽ hết ngày mai,zị là còn 12 ngày,12 ngày trôi qua rất mau.Người ta thường nói 1 tuần trôi qua như mở mắt rùi nhắm mắt,zị là chỉ còn 5 ngày nữa là sẽ tới sinh nhật nhỏ bạn.

Mà cái con nì lạ lém,nên rất khó mua quà,chả biết mua cái gì.Nên nhờ các bạn giúp cho,mua cái gì từ 50k trở xuống nhá,em hơi bị nghèo ^^~

Nhỏ nì có quan điểm là :"vật chất quyết định tinh thần",thế mới khổ.Thà tinh thần quyết định vật chất thì cũng đỡ,hái cái bông tặng thía là xong .

Vì vậy các bạn gợi í cho mình chọn 1 món quà phù hợp nhá.

nhỏ mới 19 hay 20 gì đó,chỉ biết là bẳng tuổi mình à,cao 1m60...

Thank mọi người

Cập nhật:

hĩx. Sinh viên mừ 50k mà ít gì

Cả 1 tài sản đó.Mà mình ở nha trang,giá cả cũng ko đắt đỏ như ởHCM đâu

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Tự tay làm một món quà gì đó, nhỏ nhỏ, xinh xinh nhưng độc đáo và có ý nghĩa. Còn món quà gì thì bạn phải sáng tạo và tự nghĩ ra thôi... Như thế nhỏ mới kết bạn chứ :D

Ví dụ nhé: (cái này sưu tầm thui)

Chẳng phải dịp lễ hay sinh nhật gì cả, chỉ khi mình đang buồn, thật buồn, có người tặng một món quà mà chẳng có lời chúc hay lời an ủi nào mà kèm theo lời nhắn " u sẽ trở thành Bill Gate nếu u hiểu đc món quà mà ta tặng, cố lên u nhé!"

Bạn có biết món quà đó là gì k? Đó là một lọ thuỷ tinh chứa đầy cát và đá. Chẳng hiểu gì cả!!!

Nhưng nhìn vào lọ thuỷ tinh xem, những viên sỏi lớn đc đặt dưới đáy lọ có những viên sỏi nhỏ và cát len lỏi bên trong, bên trên nữa là lớp sỏi nhỏ hơn và cũng đầy cát, cuối cùng là một lớp cát thật mịn bên trên, trong lọ còn chứa đầy nước nữa chứ! Sau một thời gian "ngâm kíu" cuối cùng cũng hiểu được ý nghĩa thật sự của món quà đó là: "Khi bạn biết đặt những việc to lớn bên dưới làm nền tảng thì bạn sẽ mau chóng thành công, còn nếu bạn đặt những việc nhỏ bé cỏn con làm nền tảng thì chả bao giờ bạn thành công cả. Vì vậy trong cuộc sống bạn đừng để những điều nhỏ bé đó làm vướng bận tâm trí, và hãy biết tìm ra đâu mới thật sự là những viên sỏi lớn đâu là viên sỏi nhỏ, đâu mới thật sự là cát nhé"

Thân! Chúc bạn tìm đc một món quà ý nghĩa và có một tình bạn thật đẹp với nhỏ nhé!! :D

• 1 thập kỷ trước

Theo mình thì bạn có thể tặng sách, giá cả cũng phải chăng. Hiện nay các loại sách trên thị trường rất đa dạng phong phú từ thơ, truyện, tiểu thuyết đến các loại sách chuyên ngành... đều có cả. Bạn thử dò hỏi xem bạn ấy thích thể loại sách nào rồi mua. Bên trong cuốn sách bạn có thể ghi vài dòng chữ và ký tên bên dưới đề tặng bạn ấy. Với món quà này tuy nhỏ nhưng cực kỳ ý nghĩa, mình tin chắc rằng bạn ấy sẽ rất thích. Chúc tình bạn của hai bạn luôn bền đẹp!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

tui nghĩ cứ tăng cho nhỏ bạn một ngôi nhà cỏ xinh xinh đáng yêu nhưng tuy nó hởi nhỏ nhưng nó là tấm lòng của bạn răng ước gì tui minh sống chung một mái nhà thì thích biết bao nhỉ hihihi

• 1 thập kỷ trước

Đánh xổ số thần tài, lô tô, cào, để cải thiện 50k thành con số lớn hơn ...50k với thời buổi bây giờ mua hoa còn khó ...chúc bạn may mắn .

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

nếu mà vật chất quyết đinh tinh thần mà với 50k thì hơi bị quá khó đó nha,

minh nghi chắc nên mua một cục đá,về mài cho bóng vào rồi tặg nhỏ, em hỏi là gì thì bạn nói là đá quý, vậy là 50k mà vẫn có món quà quý giá, hihi, chúc bạn thành công nhé

• 1 thập kỷ trước

Chà! bạn chỉ muốn mua quà dưới 50k thôi thì cũng khó chọn lắm đấy . Theo mình thì bạn nên tặng hoa , mà để biết nhỏ thích hoa gì thì cứ hỏi những người bạn thân của nhỏ đó á. Hoa cũng ý nghĩa lắm đó bạn . Hoặc bạn cũng có thể tặng thú bông nè , tặng bánh kem nữa nè . Tâm lí con gái mình thấy cũng không đến nỗi quá khó chịu lắm đâu , nhưng mình chưa thấy 1 nhỏ nào mà lại có quan điểm "vật chất quyết định tinh thần cả" . Bạn girl đó chắc chỉ nói cho vui vậy thui đóa . Quyết định đúng đắn nhé bạn , chúc bạn vui!

• 1 thập kỷ trước

hey, mình cũng là người theo chủ nghĩa đó đấy, nhưng nếu biết bạn mình mà chu đáo như thế thì mình chẳng cần gì đâu, nếu nhỏ đó trơ thì bạn cứ thử đua tiền ra trước mặt nhỏ xem( đùa thôi)

• Joey
    Lv 5
    1 thập kỷ trước

Tặng hộp kẹo hay bịch kẹo gì cũng được. Kiếm loại nào vừa rẻ vừa ngon đó.

• 1 thập kỷ trước

hi`! mua qua` thi` phai xuat phat tu tam long chu! cai' gi` minh` ko thik thi` dung bat' nguoi` khac' phai thik, con` nhu cai' gi` minh` thik thi` nguoi khac' se thik!

ui' chu cha cai' con nho u noi' sao ma` giong' tui qua' di ta? hay la` mua qua` tang cho tui do?

neu' tang tui thi` tui thik cai' ni` ne`: cai' gi` an dc xai` dc, tui dep san goi` nen ko can` my pham, hoa thi` dung` tang vi` no' mau heo' lam', noi' chung la` cai' gi` an dc xai` dc!

( ma` neu' nhu ko phai la` tang tui thi` lay' lam` tu lieu de mai mot tang qua` nha' kung)

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

với thẻ cào 50k nhỏ bạn sẽ tăng lên là 100k , chắc thú vị lắm đấy .

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.