Tôi có nên yêu anh ấy nưa không hay la`.....chấm dứt???

Tôi và anh ấy wen nhau hon 1 năm nay.Gia đình anh ấy hiện đang o HCM, còn tôi ở Nha Trang.Vừa rồi, trên đường đi làm về anh ấy bị tai nạn,hậu quả là bị gãy chân(vì bị tổn thương cơ và xương rất nặng) nên bác sĩ nói 80% là không thể đi lại được.Khi nghe tin đó, tôi thật sự đã rất đau khổ và hụt hẫng.Còn anh thì đã rất tuyệt vọng và hơn nữa anh rất sợ mất tôi.Vì tôi rất yêu anh và anh cũng vậy, cũng vì tình cảm của tôi và anh quá sâu sắc mà tôi cảm thấy rất khó xữ sau khi anh bi tai nạn.Bây giờ tôi không biết phải làm sao, vì hiện giờ tôi đang học 12 ở NTrang, anh thì đang làm ở HCM, nhưng giờ anh không thể đi lại được như xưa nên công việc của anh không thể tiệp tục, thật khó để chúng tôi có thể đến với nhau.Tôi đã từng hỏi anh có thể chờ tôi 8 năm không? vì hiện nay tôi 18t, anh đã 24t.Anh trả lời tôi là chờ bao lâu cũng được(trước khi anh bị tai nạn)...câu trả lời đó đã làm tôi rất vui......cho đến hôm nay, tôi rất lo sợ.Ví nếu tôi và anh thì chúng tôi sẽ ko có điều kiện gì cả, và tất nhiên gia đình tôi sẽ ko chấp nhận anh.Vậy mà tôi đã nói với anh rằng cho dù anh có thế nào thì tình cảm của tôi sẽ ko bao giờ thay đổi, câu nói đó đã làm anh ấy rất hạnh phúc và là niềm tin lớn với anh.Anh đã từng nhắn tin cho tôi và nói tôi hãy quên anh,anh nói anh ko thay lòng nhưng anh sợ anh sẽ làm tôi đau khổ, tôi đã rất buồn khi anh nói như vậy.Thế nhưng tôi đã nói cho anh hiểu tình yêu của tôi dành cho anh.........thế là chúng tôi lại way lai.Nhưng giờ tôi đã hiểu ra rằng:tôi ko thể tiếp tục.Ai đọc được những lời tâm sự này của tôi, xin hãy cho tôi 1 lời khuyên.Xin cám ơn các bạn!!!!!!

14 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

- Bạn chưa thực sự yêu anh ta, có thể do hoàn cảnh xã hội, môi trường... Bạn chưa hiểu tình yêu(TY) là gi vì bạn còn quá trẻ (mới 18t). Thông thường con người có 3 mục đích sống đó là: TÌNH-TIỀN-TÀI

- Tình yêu bao gồm TY cuộc sống, cha mẹ, đất nước ...

- Tiền bao gồm: tiền mặt, tài sản, tài khoản...

- Tài bao gồm trí tuệ, sự nghiệp, quyền lực, thành đạt...

Nhìn trên ta thây tình yêu là số 1, rồi đến tiền, cuối cùng là sự nghiệp http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Ap...

(Các) Nguồn: Cơ chế thị trường kinh tế phát triển con người thay đổi TY giờ trở thành thứ yếu, lúc nào người ta cũng nghĩ đến tiền tiền tiền, đành rằng ko có tiền thì ko sống được nhưng chú ý quá sẽ trở thành nô lệ cho đồng tiền (chắc ai cũng hiểu rằng ko có gì khổ bằng nô lệ nhỉ ). Giả dụ sau này bạn lấy được anh Tiến Sĩ giầu có chẳng hạn, tôi tin chắc 100% là bạn sẽ vẫn khổ. Đoạn danh ngôn sau có thể giúp bạn hiểu ra phần nào: + Người nghèo thì mong được ăn sung mặc sướng + Người giầu thì mong được sống lâu + Người làm quan thì mong được được làm quan to + Người quan to thì mong được làm tể tướng + Người tể tướng thì mong được làm thiên tử(vua) + 1 vị vua chân chính lo cho dân, cho nước thì mong được làm người nghèo http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Am... Bạn có thể kiểm chứng câu danh ngôn trên bằng cách thử hỏi khoảng 10 người trưởng thành, kể cả người giàu có thành đạt(những người 30 tuổi trở lên nhé đừng hỏi trẻ con). Tôi tin chắc 9/10 trong số đó nói là mình khổ thậm chí rất khổ. Giờ bạn nghĩ lấy anh ta sẽ khổ tất nhiên rồi, nhưng nếu bạn hiểu những điều tôi nói trên bạn có nghĩ rằng nếu ko lấy cũng khổ, thậm chí khổ hơn ko. Chúc bạn hiểu và có những suy nghĩ đúng đắn cho riêng mình, xin tặng các bạn 1 số câu danh ngôn: “Cuộc sống chẳng có gì đáng qúy hơn là hạn chế làm tổn thương người khác và xoa dịu những tâm hồn khổ đau với tất cả những gì mình có thể làm được” _Olive Schreineray_ “Bạn sẽ khám phá ra chính mình ở một bậc cao hơn sau mỗi lần vượt qua nghịch cảnh.” _Thomas Edison_ “Biết chia sẻ vơí những người đau khổ hơn là cách tốt nhất để vơi đi những đau khổ đang có của chính mình.” _Anne Wolson Schaef_ "Nếu có ai ban cho tôi cuộc sống không gặp trở ngại nào thì hấp dẫn thật đấy, nhưng tôi sẽ khước từ vì khi ấy tôi sẽ không còn học được điều gì từ cuộc sống nữa" _Allyson Jones_ và cuối cùng: “Khi bạn tin rằng tất cả mọi thứ đã chấm dứt thì đó chính là lúc mọi thứ mới bắt đầu.” _Louis L’Amour_ Câu danh ngôn cuối cùng tôi rất mong anh bạn của bạn đọc được. Cám ơn mọi người đã chia sẻ cùng bạn
    • Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

yêu nhau mà làm khổ nhau thì đừng nên yêu làm gì

nếu bạn bỏ anh ấy bạn là ng phụ tình là 1 ng ko đc tốt cho lắm nhưng mà bít làm sao đc hạnh phúc chứ có fải trò đùa đâu

nếu bạn đến với anh ấy bạn sẽ trải wa những ngày tháng vất vả sau này , liệu bạn có chịu đc sự vất vả đó ko

tình iu trên thế giang này chỉ là hư ảo hay tình iu sẽ làm ng ta sống tốt hơn , vượt wa đc khó khăn vật chất .....

• 1 thập kỷ trước

ban ah minh thay moi nguoi deu rat hieu va thong cam cho ban va toi cung vay cung hieu cung thong cam voi ban nhieu ,vi toi cung 18 cung da yeu va duoc yeu nhung toi khac ban ve gioi tinh thoi .de co tinh yeu dep thi fai qua nhieu ,nhieu thu thach lam ban ah` ,va cung nhu moi nguoi noi day hay yeu anh ta nhu ban da yeu va dem cho anh ay hanh phuc m,a ca hai nguoi deu mong doi nhe' dung roi xa anh ta du cho anh ta co hat hui hay tham chi la co nhung loi tham te voi ban nhung do cung chi la vi guoi ta qua yeu ban ma thoi .Toi biet yeu la mong cho nguoi minh yeu duoc hanh phuc ma thoi nhe' chao ban chuc ban co mot mai am .

• Tam P
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

Tôi hiểu ý em và hoàn cảnh của em...

Em có một tương lai ... mịt mù.

Hứa hẹn trong lúc này là ... khờ khạo, nhưng tuổi của em đòi hỏi sự khôn ngoan thì quá khó...

Chả bật làm cha làm mẹ nào muốn con mình trao thân gởi phận vào một nơi mà chả thấy tương lai đâu, rồi còn con cái, hậu vận nữa ...

Tình yêu là gì? Có thay đổi không? Đến giờ chả ai lý giải được tình yêu là gì, và cũng chả ai đám đoan chắc nó không thay đổi...

Nói vậy, không phải không có những mối tình vượt lên mọi trở ngại, rào chắn để đến với nhau, nhưng đòi hỏi cả hai người có một tình yêu rất mãnh liệt, nhưng riêng tôi, tôi đã nhận thấy sự chùn bước trong tâm sự của em rồi, dễ hiểu hiểu thôi, cô bé ạ.

Cho em một một lời khuyên lúc này, cái nào cũng khó cho em cả, với tôi, vẫn giữ một tình bạn đúng mực là hay nhất, chớ hứa hẹn gì xa xôi, vì hứa chưa chắc đã làm được, đã vậy có thể làm người khác tổn thương...

Cứ để thời gian từ từ sẽ giải quyết được mọi sự, em cứ an ủi, động viên anh ấy cố sống và tập luyện để bình phục, người có ý chí thì việc gì cũng có thể làm được...

Vài dòng cho em. Chúc em vui khỏe!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

neu ban da that su yeu anh ay thi tai sao lai nghi nhu vay

• 1 thập kỷ trước

Mỗi người mỗi hoàn cảnh, và chỉ có người đó mới tự quyết định và tìm đc lối ra cho bản thân, tình huống của bạn rất khó, mình chỉ chúc cho bạn tìm đc câu trả lời cho bạn và chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

chào bạn . qua lời bạn nói mình thấy cũng buồn vì mình cũng là con trai mà nhưng khi anh ầy bi như vậy bạn cũng lên động viên anh ấy la việc đầu tiên bạn lên làm ,còn chuyện tình cảm của 2 bạn thì cứ để tự nhiên 1 thời gian đã, có ai muốn người mình yêu đau khổ cả đời đâu ,nhưng bạn còn quá trẻ để quyết định một chuyện cả cuộc đời ,mà bố mẹ nào mà ko thương con chuyện ngăn cấm la ko thể tránh khỏi ,lập lên 1 gd hạnh phúc ko chỉ là có mỗi tình cảm ma 2 người dành cho nhau ,còn nhiều chuyên nữa .< kinh tế , con cái va nhiều thứ nữa............>quên đi người mình yêu cũng o phải là zễ đâu bạn ơi ,mà thôi bạn cũng đừng có buồn quá cứ để tâm vào mà học hành đi đã mọi chuyện đều có câu trả lời mà bạn hãy để học hành lên hàng đầu đi huuuuuuuuuuuuu câu này khó trả lời quá ngồi viết mãi mà càng thấy sai bạn hiểu dc tí nào thì hiểu nha chúc bạn vui vẻ học giỏi hp

• 1 thập kỷ trước

Bạn không nên bỏ anh ấy vì chính lúc này anh ấy rất cần bạn. Bởi bạn và anh ấy yêu nhau rất thật lòng khi anh ấy gặp như vậy bạn nên an ủi và khuyên nhủ anh ấy vì bạn là nềm hi vọng của anh ấy để thoát khỏi sự ưu buồn buồn tủi. Bạn nên giúp đỡ anh ấy đi lại dù nó chi con 1 phần trăm hi vọng. chúc sẽ hạnh phúc.

(Các) Nguồn: theo ý nghĩ của tôi
  • 1 thập kỷ trước

Chào bạn.Khi đọc những dòng của bạn,mình cũng thấy thật khó xử.Bạn 18 tuổi à,mình cũng vậy.Nhưng thật sự tình huống của bạn mình chưa bao giờ trải qua.Bạn ơi,có lẽ điều mà mình có thể nói với bạn là hãy cân nhắc trước mọi quyết định của mình,có nhiều sự chọn lựa,nhưng vấn đề là nên chọn giải pháp nào (bởi mọi sự lựa chọn đều đưa con ngươì ta đến một hậu quả nhất định).Vậy nên hãy suy xét cẩn thận đi,bạn nhé.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Thật khó cho một cô gái trẻ như bạn có thể quyết định dc. Nó phụ thuộc tình yêu của bạn lớn tới đâu, niềm tin của bạn đến dường nào. Trước hết, hãy cứ bình tĩnh đón nhận sự việc và ở bên anh ấy. Thời gian sẽ giúp bạn có câu trả lời chính xác nhất. Bạn nên nhớ là bạn còn rất trẻ để quyết định tương lai của mình... Hãy lớn thêm đã !

( Hãy dũng cảm lên, chưa chi đã lo sợ, fải biết đối mặt với những khó khăn... Cuộc sống nhìu chuyện ko như ý lém.)

Cố lên !

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.