ihfst đã hỏi trong Điện tử tiêu dùngĐTDĐ & Gói cước · 1 thập kỷ trước

Địa chỉ mua điện thoại uy tín, đảm bảo chất lượng ở TPHCM?

theo các bạn thì mua điện thoại di động ở đâu là tốt, có chế độ bảo hành đầy đủ, đảm bảo sản phẩm mới 100%, mình có biết 2 công ty: thegioididong và viễn thông A, nhưng ko biết cụ thể cái nào tốt hơn. Và ngoài 2 cty này còn cty nào tốt hơn ko.

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời yêu thích

Tôi thấy các bạn trên đều trả lời đúng cả . Tuy nhiên , nếu bạn muốn mua đị6n thoại mới chính hãng 100% thì có thể bạn phải lưu ý các điểm sau :

1.Các sản phẩm chính hãng mới 100% đều được bảo hành chính hãng của các hãng sản xuất . Do đó dù bạn có mua ở nơi uy tín , nổi tiếng nhất hay mua tại các cửa hàng nhỏ lẻ thì chế độ bảo hành đều như nhau.

2.Mỗi một cửa hàng / siêu thị thường có những ưu đãi riêng của từng nhà sản xuất , từng thời điểm khác nhau . Vì vậy có thể giá cả sẽ chênh nhau chút ít . Ngoài ra , còn phải kể đến các chương trình khuyến mãi riêng của từng nơi . Mỗi lần mua điện thoại , chắc chắn sẽ không thường xuyên , nên lựa chỗ nào nhỉnh hơn thì sẽ hay hơn bạn ạ.

3. Lưu ý 01 điểm : các siêu thị như Xuân Hồn , nhất là Phước Lập Mobile BÁN GIÁ CAO HƠN và nhiều người cũng thường bị lừa do không để ý đến các chương trình khuyến mãi . Ví dụ : tại Phước Lập, bạn được tặng phiếu giảm giá 200 ngàn dồng khi mua mắt kính , đồ da... Nhưng bạn có biết là các sản phẩm giảm giá đều có giá trên 01 triệu cả .

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

Chúc một buổi sáng tốt lành.

Chào bạn !

Tôi thì thường mua đồ gia dụng, kim khí điện máy : điện lạnh, "điện nóng", điện thoại các loại (kể cả điện thoại di động) ở Nguyễn Kim đường Trần Hưng Đạo. Các Công ty khác, tôi chưa biết, chứ Nguyễn Kim thì tôi biết chắc chắn về sản phẩm mới 100%, có chế độ bảo hành tốt, đội ngũ nhân viên trình độ và tinh thần trách nhiệm cao. Nguyễn Kim có chi nhánh lớn ở cả ngoài Bắc và là Doanh nghiệp nổi tiếng toàn quốc. Bạn thử đến mà xem, mê ngay.

Chào nhé.

Chúc mọi sự như ý.

• 5 năm trước

mình thấy ở http://hoanghamobile.com/, http://maimua.com/ 2 chỗ này được đó giá rẻ mà hàng chính hãng có bảo hành rõ ràng cũng được nói chung nếu mua hàng chính hãng thì mua ở nào giá rẻ cho đở tiền phải có bảo hành rõ ràng là đc

• 5 năm trước

Ở HCM mình thấy có địa chỉ Uy tín 484 Lê Hồng Phong, P.1, Q10 - Bảo Tín Mobile

http://baotinmobile.vn/

Bảo hành tất cả phần cứng trên máy bao gồm cả màn hình cảm ứng, Được dùng thử miễn phí

Chúc bạn tìm được máy.

(Các) Nguồn: http://baotinmobile.vn/
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    6 năm trước

vậy Cellphones đc ko mn :/ phân vân quá ko biết mua đâu

• 1 thập kỷ trước

Nếu bạn mua hàng công ty thì 2 công ty trên là ok rồi, ngoài ra còn ở Nguyễn Kim nửa nha bạn.Còn hàng xách tay vẩn bảo hành 1 năm và mới 100% là: Thiên Long ở đường Trần hưng Đạo, Hnam mobile ở đường Trần quang Khải nửa nha bạn.Chúc bạn như ý

• 1 thập kỷ trước

hai chổ nầy chổ nào cũng tốt cả,nhưng nơi bảo hành thì 2 siêu thị nầy cùng 1 chổ.ví dụ bạn mua đt nokia ở 2 siêu thị nầy thì khi bị tục trặc bạn phải đem ra trung tâm nokia.bạn đến 2 siêu thị nầy họ cũng chỉ bạn ra đó thôi

ở hai siêu thị nầy có đội ngũ nhân viên kỹ thuật rất xuất sắc.nhưng họ chỉ bảo hành máy cũ mà họ bán ra thôi.nếu bạn đem máy đến đây sửa thì sẽ rất nhanh nhưng giá tiền sẽ rất cao

ở tp hcm còn có mấy siêu thị lớn và uy tín nũa.ví dụ:á mỹ,viettel,bữa nầy á mỹ và viettel có nhiều chi nhánh lắm.đi đâu cũng gặp.hj

chúc bạn sớm mua được 1 chú dế tôt nha

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Mình không rõ lắm về viễn thông A, nhưng tốt nhất là bạn nên mua ở thế giới di động vì theo mình thì chất lượng đảm bảo, chế độ bảo hành theo tiêu chuẩn của nhà sảm xuất và rẻ hơn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.