Hãy chia sẻ!.............................. me ?

17-1 sinh nhật sang tuổi 17 của mình, và mình muốn chia sẻ với mọi người.. Mình học lớp chuyên tin, ngoại hình khá attractive, nhà ko giàu ko nghèo, nh` bạn tốt, từng có girlfriends ... Tóm lại là bình thường và thậm chí là sung sướng so với nhiều ng` trong con mắt người thân. Nhưng đó là điều khổ nhất. Chẳng... hiển thị thêm 17-1 sinh nhật sang tuổi 17 của mình, và mình muốn chia sẻ với mọi người..
Mình học lớp chuyên tin, ngoại hình khá attractive, nhà ko giàu ko nghèo, nh` bạn tốt, từng có girlfriends ... Tóm lại là bình thường và thậm chí là sung sướng so với nhiều ng` trong con mắt người thân. Nhưng đó là điều khổ nhất. Chẳng phải làm j`, ăn học roi` ngủ chơi.
Bây h mình ko biết nấu cơm..v.v.. ;học thì ko giỏi môn chuyên so với lớp, các môn trội ở lớp thì lại ko giỏi so với xã hội; ko có biệt tài năng khiếu j`.. fải chăng là vô tích sự?!
Mặc dù luôn cố làm việc j` cũng hết mình nhưng trong việc học, mình luôn sao nhãng và chẳng bao h đặt mục tiêu, mà có thì cũng ko thể cố gắng. Ko hiẻu bản thân luon.
Và còn nh` nữa ko nên kể thì hơn, và mình cũng ko muốn dài dòng thêm. bởi từ rất lâu mình đã bắt đầu cảm thấy chán đời, luôn ức chế và chỉ thik những j` dễ rung động : phim tâm lý, truyện tình cảm,..
(điều trc' đây mình rất ghét).
Và những khi đ? kém, gặp chuyện buồn, tự tử là cách giải quyết đầu tiên mình nghĩ đến dù chưa có gan làm
(mình đã đắn đo viết trên blog nhưng lại vào đây cùng mọi ng`)
Hãy chia sẻ và cho mình vài lời khuyên thật lòng.
( và đừng ngại vì sợ ko đc chọn là câu trả lời hay nhất. thanks all)
Cập nhật: Hic những điều các bạn khuyên thực sự rất dễ dàng ở lời nói nhưng rất khó khăn ở việc làm. Chính vì mình biết mình ko thể làm như thế đc nên mình mới chán bản thân.
Cập nhật 2: Cám ơn mọi ng` rất nh`. Từ khi xảy ra vụ hai học sinh trg` mình (mình đều quen) uống thuốc tự vẫn khi lên lớp 12, mình thực sự đã bị ám ảnh rất nh`. Đó là lúc nghĩ đến điều xấu nhất cho bản thân. Từ trc' đến h mình luôn lọt vào top 5 ở lơ'p, nhưng riêng năm nay thậm chí ko đc hs giỏi vì cả khách quan và... hiển thị thêm Cám ơn mọi ng` rất nh`. Từ khi xảy ra vụ hai học sinh trg` mình (mình đều quen) uống thuốc tự vẫn khi lên lớp 12, mình thực sự đã bị ám ảnh rất nh`. Đó là lúc nghĩ đến điều xấu nhất cho bản thân. Từ trc' đến h mình luôn lọt vào top 5 ở lơ'p, nhưng riêng năm nay thậm chí ko đc hs giỏi vì cả khách quan và chủ quan. Đó là lúc ng` thân bắt đầu "nói đểu" & buôn chuyên. xug quanh (thực sự như vậy), mình rất nhục, rất xấu hổ ở bản thân. Dường như còn nh` tư tưởng.. ton` tại lắm.
@divo: Chị khuyên rất đúng,nhưng còn nh` yếu tố nữa.Em ko là ng` thik chat chit xem fim suốt ngày. Nhưng em cũng hok thể tập trung vào việc học suốt ngày đc. Em rất muốn làm việc nhà, nhưng em hok fải là có nh` thgian rỗi: học trg` sáng, học thêm 6/7ngay` (dù ko muốn).liệu chị có cảm thấy chán hok nếu là em. Và mục đích em đặt câu hỏi này là muốn tìm lời khuyên có ích chứ hok fải là giết thời gian theo ý chị
Cập nhật 3: @vlxpao
Hãy gửi lá ngón cho mình đi.
(trc' hết liên lạc với mình qua YM romafanclubhnam, mình sẽ nói địa chỉ sau đc hok)
12 câu trả lời 12