Không biết các bạn thì sao?.chứ nhạc trẻ bây giờ tui thấy nó vô duyên làm sao ấy?

tôi thuộc tuổi teen 9x(16 tuổi) mà sao tôi cảm thấy rất ngượng khi nghe mấy câu hát như "...anh không thể quên được em vì anh còn nhớ em...."(huề vốn),"....và anh sẽ không bao giờ không bao giờ anh bó tay..."(bó tay thiệt),"....baby xin anh đừng quay gót..."(baby là em bé mà... hiển thị thêm tôi thuộc tuổi teen 9x(16 tuổi) mà sao tôi cảm thấy rất ngượng khi nghe mấy câu hát như "...anh không thể quên được em vì anh còn nhớ em...."(huề vốn),"....và anh sẽ không bao giờ không bao giờ anh bó tay..."(bó tay thiệt),"....baby xin anh đừng quay gót..."(baby là em bé mà trời),"....đâu cần anh nói hay gọi phone làm gì...".có khi đang nghe tiếng việt chạy sang tiếng anh tiếng anh không đã qua luôn trung quốc.và đến tên bài hát cái tên bài hát rất quan trọng thế mà có nhiều tên bài hát nghe qua là ngượng nỗi da gà như :"người điên yêu","đàn ông là thế","yêu vì ai yêu vì em"(nghe cái tựa này hiểu mới sợ).còn nhiều cái để nói lắm nào là nhạc điệu hổn độn,lại còn đạo nhạc nữa chứ....có lần tui rất não lòng khi nghe một người ngoại quốc nói "ở việt nam chỉ cần có tiền là thành ca sĩ"...có lẽ nhiều bạn teen giờ thích nghe như vậy nhưng tôi thì lại thích những bản nhạc sống mãi với thời gian nghe mà không biết chán như "gợi nhớ quê hương","sương trắng miền quê ngoại","xuân này con không về","xin tròn tuổi loạn",...những bài hát có lời văn ý nhị xâu xa vô cùng,nó gây cho con người ta một cảm xúc khó tả.(nhạc trẻ cũng có gây cho ta cảm xúc khi nghe đó các bạn :) khỏi nói cũng biết là cảm xúc gì rồi).những lời tui nói ở trên nếu có "đụng chạm" đến một số bạn thì cho tui xin lỗi vì đây chỉ là định kiến của tôi.....
34 câu trả lời 34