Tôi đang không biết phải xử sự như thế nào với chồng tôi! Hãy cho tôi lời khuyên!?

Chồng tôi tụ tập với bạn bè uống rượu mặc cho tôi chờ cơm, lúc 10h đêm về chồng tôi cũng tỏ ra hối lỗi, tôi giả bộ giận và ko nói chuyện với anh và đi ngủ. Rồi anh giận lại, đến 12h đêm khi tôi tỉnh giấc thì anh vẫn đang chơi điện tử, do tỉnh giấc nên tôi không thể tiếp tục ngủ khi chồng tôi chơi điện tử và để... hiển thị thêm Chồng tôi tụ tập với bạn bè uống rượu mặc cho tôi chờ cơm, lúc 10h đêm về chồng tôi cũng tỏ ra hối lỗi, tôi giả bộ giận và ko nói chuyện với anh và đi ngủ. Rồi anh giận lại, đến 12h đêm khi tôi tỉnh giấc thì anh vẫn đang chơi điện tử, do tỉnh giấc nên tôi không thể tiếp tục ngủ khi chồng tôi chơi điện tử và để điện. Tôi đã nhẽ nhàng nói anh đi ngủ nhưng anh không phản ứng gì, rồi tôi nói anh có thể chơi nhưng đừng làm ồn để tôi ngủ anh vẫn cố tình chơi thật ồn, Tôi đợi cho anh tắt đi và anh vẫn không chịu tắt, tôi cắm sạc pin điện thoại và vô tình làm mất điện vào máy tính. Rồi anh giận ra mặt, anh bỏ nhà đi ra ngoài vào lúc 1h đêm. Tôi ko biết làm gì ngoài việc đợi anh về, rồi đến 2h tôi sốt ruột sợ anh uống rượu sẽ làm điều ko phải nên tôi gọi điện, anh tắt máy ko trả lời. khoảng 15p sau anh về nhưng lại lấy gối ra phòng khách ngủ. Tôi vào làm hòa và kéo anh vào ngủ thì anh tức giận định tát tôi. Khuyên mãi ko đc tôi đành kệ anh và vào giường ngủ. Rồi anh giận tôi muốn ly dị. Tôi ko biết làm gì với anh nữa, quá thất vọng và buồn. Tôi phải sao đây?
11 câu trả lời 11