Tôi đang không biết phải xử sự như thế nào với chồng tôi! Hãy cho tôi lời khuyên!?

Chồng tôi tụ tập với bạn bè uống rượu mặc cho tôi chờ cơm, lúc 10h đêm về chồng tôi cũng tỏ ra hối lỗi, tôi giả bộ giận và ko nói chuyện với anh và đi ngủ. Rồi anh giận lại, đến 12h đêm khi tôi tỉnh giấc thì anh vẫn đang chơi điện tử, do tỉnh giấc nên tôi không thể tiếp tục ngủ khi chồng tôi chơi điện tử và để điện. Tôi đã nhẽ nhàng nói anh đi ngủ nhưng anh không phản ứng gì, rồi tôi nói anh có thể chơi nhưng đừng làm ồn để tôi ngủ anh vẫn cố tình chơi thật ồn, Tôi đợi cho anh tắt đi và anh vẫn không chịu tắt, tôi cắm sạc pin điện thoại và vô tình làm mất điện vào máy tính. Rồi anh giận ra mặt, anh bỏ nhà đi ra ngoài vào lúc 1h đêm. Tôi ko biết làm gì ngoài việc đợi anh về, rồi đến 2h tôi sốt ruột sợ anh uống rượu sẽ làm điều ko phải nên tôi gọi điện, anh tắt máy ko trả lời. khoảng 15p sau anh về nhưng lại lấy gối ra phòng khách ngủ. Tôi vào làm hòa và kéo anh vào ngủ thì anh tức giận định tát tôi. Khuyên mãi ko đc tôi đành kệ anh và vào giường ngủ. Rồi anh giận tôi muốn ly dị. Tôi ko biết làm gì với anh nữa, quá thất vọng và buồn. Tôi phải sao đây?

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Bạn làm gì ư ? Hãy chịu khó, nhẫn nhục và nhẹ nhàng khuyên bảo người chồng chưa trưởng thành về mặt nhận thức ( đã biết sai mà còn giận ngược lại vợ con ), về sự mày sưng mặt xỉa với vợ con, về sự " làm nũng " không đúng cách của anh ta....

Trong đời sống vợ chồng, tình cảnh động chén động bát xảy ra hằng ngày. Thậm chí có những tiểu tiết nghe ra vô lý, ngược đời. Nhưng không phải vì vậy mà người chồng hay người vợ đâm ra cải cọ, giận dỗi, đánh nhau, hoặc ly thân, ly dị. Có câu " Chồng giận thì vợ làm lành, cơm sôi nhỏ lửa chẳng đời nào khê " . Nếu một trong hai người chịu khó hy sinh, nhẫn nhục cầu hòa thì dù có chuyện tày đình đi nữa gia đình vẫn trong ấm ngoài êm, sống với nhau trọn đời. Ngược lại, hở một tí, hay chuyện bé xé ra to thì ngày một ngày hai gia đình tan vỡ, con cái, vợ chồng phân ly...

Chuyện vợ chồng bạn cũng không ngoài " chuyện thường ngày ở huyện ". Có thể bạn chọn thời gian thích hợp để khuyên nhủ nhẹ nhàng cái sai của chồng, và mong anh sửa đổi. Những lúc đầu ấp tay gối, bạn tâm sự nổi niềm của người vợ thức khuya mong chờ người chồng say sưa bên ly rượu. Về sự đau khổ khi người chồng sai trái mà còn giận ngược lại. Về sự mày sưng mặt xỉa không đáng tư cách người đàn ông....Đôi khi nổi buồn cần nuốt vào trong để giữ gia đình hạnh phúc, vui vẽ bạn ạ !

Hy vọng " lạc mềm buộc chặt " của bạn một ngày không xa, chồng bạn sẽ ân cần quan tâm đến bạn hơn, thương yêu và sống có trách nhiệm với gia đình hơn.

Thân.

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

Như vậy là chồng bạn tính khí thất thường rồi. Theo tôi nghĩ thì hành xử như chồng bạn là ko đc. Tuy nhiên, bạn phải bình tĩnh suy nghĩ xem trước kia a ta có hay như vậy ko? Cũng có thể chồng bạn đang mắc phải 1 chuyện gì đó khó khăn mà ko thể nói ra được cũng chưa thể giải quyết được. Bạn cũng nên tìm hiểu kỹ xem đã. Vợ chồng sống với nhau cả đời, ko thể vì 1 phút nóng giận mà đánh mất hạnh phúc được. Còn nếu chồng bạn vẫn thường xuyên như thế từ trước hoặc bây giờ mới thế mà vô cớ ko có lý do nào cả thì bạn cũng nên xem xét việc tiếp tục sống với a ta. Cũng có thể tính nết a ta thế hoặc cũng có thể a ta đang có người đàn bà khác đó. Nói chung là tôi đưa ra các tình huống như vậy để bạn xem xét. hãy luôn tỉnh táo nhé! Chúc bạn hạnh phúc!

• gattus
    Lv 4
    3 năm trước

Chào b?n ,sai l?m l?n nh?t c?a b?n là c? nh?nn,?? h? l?n át mình quá ?áng.gi? thì mu?n rôib ,tôi nói mu?n b?i b?n ?ã nh?n 20 n?m r?i cách gi?i quy?t c?u b?n bbây gi? ch? li d? là xong .s?ng v?i ng??i nh? th? sau gì c?ng ??t mình thôi ,chúc b?n m?nh m?

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

nếu còn nước còn tát, nếu quá đáng thì hãy kết thúc.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Như vậy nó là cha của bạn rồi chứ đâu phải chồng. Nếu chuyện đó ko xảy ra nữa thì thôi,vợ chồng nào cũng có lúc giận hờn thì có thể xí xoa được,nếu như chuyện ấy vẫn cứ tiếp diễn thì cái thằng chồng đó nó đã hết xài rồi,hãy ly dị đi để mà làm lại cuộc đời và cho thàng chả thỏa thích mà ăn nhậu và chơi điện tử mà khỏi sợ ai phiền.

• 1 thập kỷ trước

Chào chị ! Tuy là chưa có gia đình , nhưng em nghĩ ông xã chị đang có sự thay đổi , có kẻ thứ 3 xuất hiện ...

+ Chị ko có lổi , người có lổi là anh ấy

+ Chuyện của chị và anh ấy ko nghiêm trọng đếm mức phải li hôn

Chị theo dõi thái độ và nói chuyện thẳng thắng với anh ấy xem sao . Chúc chị vui và sớm làm hòa với ông xã ~^.^~

• 1 thập kỷ trước

Ly dị đi! Thằng cha đó sắp sửa cho bạo lực gia đình đấy!

Nhưng mà nếu chị ko muốn thì nói với bố mẹ chồng tạo cơ hội cho hai người trò chuyện riêng.

Theo cách nói của chị thì chồng chị là gamu otaku (dân mê game), nên cũng dễ điều chỉnh. Cứ thực tế là anh ta chịu. Nói với anh ta là "đàn ông phải biết nhường đàn bà cho phải đạo, mới ra dáng là đàn ông galăng" thì cõ lẽ anh ấy sẽ nghe đấy.

Đấy chỉ là 1 số lời khuyên nhỏ, chị ko làm theo cũng được vì thực sự thì cũng chưa có kiểm chứng. T^T

• 1 thập kỷ trước

Chà chà, chồng của bạn dở hơi quá. Ông không ra ông mà thằng cũng không ra thằng, tức là đồ con ... nít, hành động bột phát thiếu suy nghĩ, chỉ biết bản thân mình và tự... sướng.

Đi nhậu? OK, nhưng báo nhà đừng đôi cơm và hẹn giờ về cho nhà yên tâm. Không nhậu tới khi say sỉn mà làm khổ thân và khổ người khác. Đi nhậu về, không được làm ồn ào và phải tôn trọng giấc ngủ của người khác.

Không sử sự như con nít: không bỏ đi ra ngoài giữa đêm hôm và rồi quay về ôm gối ra phòng khách mà ngủ!

Nếu chồng không thay đổi thì lần sau cứ mac-ke-no thì sẽ đâu vào đó thôi mà. Bạn lo gì cho mệt, để sức lo cho con cái và công việc của bản thân mình. Nếu chồng muốn ly dị vì vụ việc như vậy thì OK luôn... nếu bạn đủ sức lo cho bản thân mình và con cái. Nếu không ly dị mà sống với chồng như vậy con cái sau này thành ... dở hơi theo gene của chồng thì :(((

• 1 thập kỷ trước

Bạn Hue nói đúng đó, bạn nghĩ bạn có thể chịu đựng được bao lâu với 1 con người như vậy, đàn ông gì mà tồi tệ vậy? Vợ chồng phải có sự thông cảm và tôn trọng nhau mới được.

• 1 thập kỷ trước

Theo như lời và tin bạn nói, thì đúng là thằng chồng khốn nạn. Nó muốn ly dị thì li dị đi chứ có gì mà sợ . Thằng chồng như vậy thì trước sau gì cũng tan hàng thôi . Càng sống với nó thì càng ngày bạn càng đau khổ thêm thôi . Tui là con trai mà tui thấy thái độ của thằng chồng của bạn mà tui ứa gan muốn giộng cho nó một tăng . Chồng vợ sống với nhau là phải kính trọng lẫn nhau chứ không phải tôi tớ với nhau . Thời đại bây giờ mà còn thái độ chồng chúa vợ tôi . Bỏ nó đi đẻ khỏi ân hận .

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.