Người ấy nghĩ gì về tôi?

Tôi và anh quen nhau qua mạng, sắp 1 năm rồi. Lúc đầu tôi cảm thấy rất vui và rất tự nhiên. Rồi tôi nhận ra mình thích anh, tôi sợ. Sợ rằng 1 ngày sẽ ko còn là bạn nữa. Anh biết rỏ tình cảm của tôi.Nhưng tôi chờ đợi quá lâu thì phải. Rồi khi tôi quyết định quen người khác, tôi cũng quyết định quên anh. Mọi việc ko... hiển thị thêm Tôi và anh quen nhau qua mạng, sắp 1 năm rồi. Lúc đầu tôi cảm thấy rất vui và rất tự nhiên. Rồi tôi nhận ra mình thích anh, tôi sợ. Sợ rằng 1 ngày sẽ ko còn là bạn nữa. Anh biết rỏ tình cảm của tôi.Nhưng tôi chờ đợi quá lâu thì phải. Rồi khi tôi quyết định quen người khác, tôi cũng quyết định quên anh. Mọi việc ko như tôi nghĩ, quên anh ko dễ chút nào. Cả người tôi quen nói rằng: " em vẫn ko quên dc người kia". Thế là tôi suy nghĩ thấy người đó nói đúng và chấp nhận chia tay. Khi tôi quyết định quên anh, tôi cảm thấy mệt mỏi lắm, rồi tôi mang những thứ gọi là kỷ niệm trả anh ( đó là lần đầu tiên tôi gặp anh bên ngoài).Tôi hẹn anh ra và đưa 1 chiếc túi, anh ngơ ngác nhìn và hỏi:" em đi đâu vậy?". Tôi bảo là:" em chỉ trả anh vài thứ" và tôi đi về. Trong đó là món quà sn mà tôi đã mua cho anh mà chưa có dịp tặng, 1 cái đĩa chép hình, file của anh tặng tôi. Lên xe tôi nhìn kính chiếu hậu nhận ra anh hãy còn đứng ngơ ngác.Đi 1 đoạn tôi nhắn tin :" em chỉ đến gởi anh vài thứ đó thôi, ko có gì đâu anh. Sau này anh đừng liên lạc gì với em nữa nha." Và anh trả lời " anh thật sự có lỗi với em". Trên đường về tôi khóc rất nhiều và tôi đã ko về. Tôi chạy ra Phú Mỹ Hưng và nghĩ vậy là xong, nhẹ nhõm.
Ngày hôm sau,anh đi công tác. Anh nhắn tin cho tôi. tôi ko trả lời. Rồi 1 hôm khi đang online. Anh chào tôi và kể chuyện về anh như chưa có chuyện gặp mặt hôm trước. Và tôi cũng bảo anh đừng liên lạc gì với tôi nữa. Anh nói là ko thể làm vậy dc. Anh xem tôi như 1 người bạn tốt, một người thân. ( Tôi ko hiểu ý anh nói câu này là sao nữa, vì tính anh hay triết lý.) Tôi cũng kể anh nghe về người tôi quen và sự chia tay đó. Anh chẳng nói gì, chỉ lâu lâu online thì nhắn ofline cho tôi " Bình an cho em"
Rồi ngày 14-2 anh nhắn rằng: " Một ngày vui vẻ em nhé"
Tôi ko thể hiểu anh muốn gì. Tôi nói rằng đừng liên lạc với em. Có lẽ sẽ tốt cho em hơn, nhưng anh vẫn vậy.
Vẫn làm tôi mệt mỏi, làm tôi hạnh phúc.
Vì tôi từng cho rằng anh là " giấc mơ ngọt ngào"
Tôi làm sao bây giờ khi lý trí bảo quên anh đi, còn tình cảm thì bảo : hãy cứ mơ giấc mơ ấy.
Anh ấy nghĩ gì, tôi là ai trong mắt anh, một người bạn tốt ah.Tôi ko làm dc 1 người bạn tốt.
Tôi đã thử quen nhiều người khác chỉ để lấp vào khoảng trống, lấp vào chổ của anh. Nhưng càng làm vậy mình càng mệt mỏi hơn.
Anh làm công việc nghiên cứu vừa đi học tại chức. Gọi là khá bận rộn. Cuộc sống đôi lúc cũng khó khăn.
Tôi và anh rất khác biệt: tôn giáo, cuộc sống và suy nghĩ....
Nếu tôi ko quên dc anh thì sao? Làm sao tôi quay lại làm bạn dc bây giờ?
Các bạn giúp tôi nhé. Cám ơn nhiều
Cập nhật: Bây giờ tôi nhớ anh rất nhiều. Lại muốn như ngày xưa khi mới biết nhau. Xưng hô là bạn, để ko thấy bị lép vế, để dc xù lông mỗi khi giận hờn vu vơ, để dc anh gọi : bé... Tôi ngốc lắm phải ko? Tôi làm anh khó xữ rất nhiều. Ngày xưa tôi hay nhắn ofline cho anh trước khi đi ngủ để sáng ra anh đọc và đi làm. Còn bây... hiển thị thêm Bây giờ tôi nhớ anh rất nhiều. Lại muốn như ngày xưa khi mới biết nhau. Xưng hô là bạn, để ko thấy bị lép vế, để dc xù lông mỗi khi giận hờn vu vơ, để dc anh gọi : bé...
Tôi ngốc lắm phải ko? Tôi làm anh khó xữ rất nhiều. Ngày xưa tôi hay nhắn ofline cho anh trước khi đi ngủ để sáng ra anh đọc và đi làm. Còn bây giờ tôi ko thể nhắn dc nữa. cũng ko biết anh có khỏe ko?
Tôi từng nghĩ anh có 1 ước mơ lớn. Khi anh thực hiện xong anh sẽ đến gặp tôi. Nhưng bây giờ tôi nghĩ đó chỉ là ảo tưởng của tôi thôi.
Cám ơn bạn đã đọc dòng tâm sự này.
8 câu trả lời 8