Bạn có hay vi phạm Luật Giao Thông không?

Nếu có, thì thường là lỗi gì? Quan niệm của bạn và ý thức khắc phục...? Mình thì thường là không bao giờ cố tình vi phạm Luật, nghĩa là tự giác chấp hành rất nghiêm chỉnh.... thế nhưng cứ luôn bị thổi về lỗi "lấn tuyến", cũng oan ức lắm mà không làm gì được. Riết rồi mỗi lần bị thổi, khi được hỏi... hiển thị thêm Nếu có, thì thường là lỗi gì? Quan niệm của bạn và ý thức khắc phục...?
Mình thì thường là không bao giờ cố tình vi phạm Luật, nghĩa là tự giác chấp hành rất nghiêm chỉnh.... thế nhưng cứ luôn bị thổi về lỗi "lấn tuyến", cũng oan ức lắm mà không làm gì được. Riết rồi mỗi lần bị thổi, khi được hỏi "chị có biết chị vi phạm lỗi gì không?" là mình trả lời "không quan sát tốt trong khi tham gia giao thông - chị nói rõ xem - không để ý thấy các anh từ xa...".
Đúng là như vậy, đường Trường Sơn là con đường mình đi qua đi lại ngày mấy lần, xe hai bánh thì đông nhưng chỉ có một luồng nhỏ xíu, còn lại hai luồng thênh thang cho xe 4 bánh. Ở TP có rất nhiều con đường được phân luồng như thế, quan sát kỹ thì hơn 2/3 số người tham gia GT vi phạm lỗi này, họ chỉ tấp vào luồng quy định cho xe gắn máy khi có CA mà thôi. Mình cũng nằm trong số đó, luôn vội vã, cứ có đường trống là vượt qua cho mau... lại thêm cái tội hay lơ đãng không chịu để ý các chú CA hay đứng góc này góc kia.... và thế là cứ bị thổi dài dài.
Vì xe 2 bánh quá đông mà phần đường dành cho họ thì quá nhỏ, nếu chấp hành đúng luật này thì cứ gọi là họ phải nối đuôi nhau bò sau đuôi các cụ các bác hay một vài anh chị nhát tay lái... (chứ có chỗ đâu mà vượt qua).
Vẫn biết là phải cẩn thận, chấp hành đúng luật khi tham gia giao thông... nhưng coi bộ cái lỗi này của mình khó mà tránh được trừ khi phải nhớ những điểm đỏ, quan sát tốt từ xa.... hoặc lỡ bị thấy thì bật luôn xi nhan tấp qua lề trái....
Ai có sáng kiến gì hay không giúp mình với.
Cập nhật: @ TranH: Đó là bửu bối của mình, Nó là bạn học thân rất thân… Nhưng chỉ dùng oai nó khi thật cần thiết thôi. @ Tamtit: Trường hợp của bạn chẳng ai gọi là vi phạm đâu mà họ coi như tai nạn thì đúng hơn. Mà bạn phải tìm cách xoay sở sao chứ, ai mà lại phí tiền như vậy? Bạn vẫn khỏe chứ? @ xdo–obx: Cái vụ vượt đèn... hiển thị thêm @ TranH: Đó là bửu bối của mình, Nó là bạn học thân rất thân… Nhưng chỉ dùng oai nó khi thật cần thiết thôi.
@ Tamtit: Trường hợp của bạn chẳng ai gọi là vi phạm đâu mà họ coi như tai nạn thì đúng hơn. Mà bạn phải tìm cách xoay sở sao chứ, ai mà lại phí tiền như vậy? Bạn vẫn khỏe chứ?
@ xdo–obx: Cái vụ vượt đèn đỏ là mình đại kỵ, không bao giờ đâu, CSGT họ cũng ghét lỗi đó lắm. Bạn xúi chơi thì được, đừng xúi thiệt nha!
@ Vanchuong144: Mong cho bạn là thầy bói giỏi…. Cảm ơn thân tình của bạn.
@ ttngoc.n…: Em cảm ơn chị! Chị ơi em “lách” giỏi lắm, chị yên tâm.
@ Cảm ơn các bạn John X, nhu pham, lilli j, Gioheomay, Ngocthiennguyen40,…
@ Lãng Du: Vậy là bạn giỏi rồi
@ LongHải và AnhHung: Quan điểm của mình cũng giống các bạn thôi, tôn trọng luật nhưng phải biết luồn lách để sống chung với lũ….
@ Nguoibuon…: Chuyện này sao gọi là hâm được bạn? Mình cho đó là tôn trọng và chấp hành nghiêm túc… Bạn lớn bằng mình chưa mà đã gọi là lớn rồi?
Cập nhật 2: @ Minhcsg: Dám gọi mình là quái xế? Vậy nên đời nào bạn được làm CSGT? Mà mình có làm gì quá đâu? Mặt đường cho phép chạy nhiêu mình chạy bấy nhiêu, công đờ mét cho nhiêu mình chạy bấy nhiêu, lỗi gì nào?….
Cập nhật 3: @ MinhĐăng, Mèo Con: Hai bạn cũng khá nhỉ, mình bị thổi hoài nhưng chưa bao giờ chịu móc bóp ra đâu, mình có nhiều chiêu để các chú ấy phải thả mình đi cho rồi....
Cập nhật 4: Cảm ơn tất cả các bạn, mình không thể chọn được câu nào hay nhất, vì với mình câu nào cũng là hay cả. Các bạn thông cảm nhé.
22 câu trả lời 22