Mình nên tặng gì cho anh ấy nhận ngày sinh nhật của anh ấy?

mình muốn hỏi các bạn chuyện này nhé!! các bạn đọc rồi cho mình lời khuyên nhé!! mình và anh ấy quen nhau cũng được hơn 1 năm rồi, trước kia anh ấy rất quan tâm đến mình nhưng mình thì không có tình cảm với anh ấy mà mình chỉ coi anh ấy như 1 người bạn thôi, mặc dù hồi đó anh ấy không nói với mình là yêu mình... hiển thị thêm mình muốn hỏi các bạn chuyện này nhé!! các bạn đọc rồi cho mình lời khuyên nhé!!
mình và anh ấy quen nhau cũng được hơn 1 năm rồi, trước kia anh ấy rất quan tâm đến mình nhưng mình thì không có tình cảm với anh ấy mà mình chỉ coi anh ấy như 1 người bạn thôi, mặc dù hồi đó anh ấy không nói với mình là yêu mình nhưng anh cũng có ý tương tự như vậy và có nói với người bạn thân của anh ấy, và mình biết anh ấy yêu mình do người bạn thân anh ấy nói cho mình biết và khi mình biết là anh ấy thích mình thì mình lại luôn tránh mặt anh ấy vì mình hồi đó không có tình cảm với anh ấy,sau 1lần nói chuyện mình làm cho anh ấy hiều làm là anh ấy đang làm phiền mình(vì anh rủ mình đi chơi mình nói là không đi, anh ấy hỏi tại sao thì mình nói là: bố mẹ bảo học không chịu học suốt ngày đi chơi và mình còn nói thôi từ giờ không đi nữa)mình nói vậy chắc làm anh ấy thấy "tự ái" vì nghĩ là anh ấy đã làm phiền mình để mình không học được vì thế mà đã 1 năm nay mình không được gặp cũng như không liên lạc gì với anh ấy, trong thời gian đó mình thấy nhớ và mình biết là mình đã yêu anh ấy rồi. nhưng mình không dám nói vì mình không biết bây giờ anh ấy đã có người yêu chưa?và anh ấy còn yêu mình không nên mìh không dám nói. gần đây anh ấy có hỏi số điện thoại của mình thông qua 1 người bạn thân của mình và anh ấy có nhắn tin hỏi thăm nhưng không còn quan tâm như trước nữa, mình muốn nói cho anh ấy biết rằng mình yêu anh ấy nhiều lắm nhưng lại không có cơ hội để nói và cũng không đủ can đảm để nói ra vì mình là con gái!!sáp sinh nhật anh ấy rồi, mình nên tặng anh ấy cái gì có ý nghĩa nhất và có nên nói cho anh ấy biết tình cảm mà mình giành cho anh ấy không???quả thật là mình không đủ tự tin để nói với anh ấy,à! mình có viết nhật kí ghi lại những cảm xúc và suy nghĩ trong suốt thời gian không được gặp không được nói chuyện cùng anh, theo các bạn thì mính có nên đưa quyển nhật kí đó cho anh ấy đọc thay cho việc là chính mình phải nói ra điều đó không??? các bạn giúp mình nha!!
cảm ơn các bạn nhiều!!
9 câu trả lời 9