Mình phải làm gì?"trước đây khi chưa có người yêu, mỗi lần ra đường nhìn ai cũng có người yêu đi cùng thì mình?

tủi thân và muốn có người yêu và được yêu, nhưng giờ đây thì mình lại muốn không có còn hơn!!!!chẳng là thế này!!!mình không biết nên làm gì?? các bạn giúp mình và cho mình lời khuyên nhé!!!mình và anh chiến trước kia có quen nhau và đi chơi cùng nhau, mình biết hồi đó anh cũng có tình cảm với mình nhưng anh lại... hiển thị thêm tủi thân và muốn có người yêu và được yêu, nhưng giờ đây thì mình lại muốn không có còn hơn!!!!chẳng là thế này!!!mình không biết nên làm gì?? các bạn giúp mình và cho mình lời khuyên nhé!!!mình và anh chiến trước kia có quen nhau và đi chơi cùng nhau, mình biết hồi đó anh cũng có tình cảm với mình nhưng anh lại không nói, thời gian trôi qua cũng đã gần được 1 năm mình và anh ấy không gặp nhau( mặc dù nhà mình và nhà anh ấy rất gần nhau)và cũng không liên lạc với nhau nữa mình cũng không biết lí do tại sao anh lại như vậy?? thời gian trôi qua đi, những ngày tháng không được gặp anh mình chợt nhận ra là mình đã yêu anh ấy nhưng giờ đây anh ấy lại có thái độ tránh mặt mình, và cho đến nay có anh PHÁT là người bạn thân của anh ấy lại đang có ý với mình và có mấy lần rủ mình đi chơi, lúc đầu mình có từ chối nhưng do là mình cũng quen biết anh PH , mà anh lại nói nhiều quá làm mình ngại nên đành nhận lời(lúc đó mình hoàn toàn không nghĩ gì hết mà chỉ coi anh ấy như 1 người bạn )và dần dần cho tới buổi thứ 3 mình đi chơi cùng anh PH thì bất chợt tối hôm đó khi đi về anh ph có nhắn tin cho mình và nói là không ngủ được vì nhớ mình và lúc đó do quá bất ngờ và mình đã nói cho anh ấy biét là mình chỉ coi anh ấy như 1 người bạn và mình đã có người yêu rồi nhưng anh ấy nhất định không nghe và còn nói là :tại sao như thế em còn đồng ý đi chơi cùng anh: đó các bạn thử nói xem mình có sai trong chuyện này không? nếu nói như anh ấy thì chẳng lẽ cứ 1 người con trai nào rủ đi uống nước, hay đi chơi mà không yêu thì không được đồng ý đi cùng hay sao? đi chơi cùng là phải yêu hay sao cơ chứ? tại sao con trai lại như vậy???anh ấy còn bắt mình phải nói cho anh ấy biết là người yêu mình là ai để xem người đó có hơn gì anh ấy không? nhưng mình không thể nói cho anh ấy được bởi làm sao mình có thể nói cho anh ấy biết là mình yêu anh CHIẾN được vì anh CH và anh PH lại là 2 người bạn chơi thân với nhau, mà mình thì khôngbiết là anh CH còn yêu mình nữa không vì thế mà.............. mình thật là khó sử! không biết phải nói thế nào cho anh PH hiểu là mình không có tình cảm với anh (mặc dù mình đã nói thẳng với anh ấy rồi)nhưng anh ấy nhất định nói là nếu như mình không cho anh ấy gặp mặt người mình yêu thì anh ấy vẫn tin là mình chưa có người yêu và như thế thì không có lí do gì mà mình được từ chối anh ta cả,mình có nói là nếu như em chưa có người yêu thì em cũng không yêu anh vì chuyện tình cảm phải được bắt đầu từ 2 bên , mà em thì chỉ có thể coi anh là bạn chứ không có tình cảm yêu đương nào, anh ấy nói nếu như chỉ cần nhìn thấy người yêu mình thì anh ấy sẽ tự rút lui và chúc mình hạnh phúc còn không thì không chịu bỏ cuộc!! mình phải làm thế nào bây giờ???? mình không thể nói với anh PH là mình yêu anh CH( bạn thân của anh ấy được)các bạn giúp mình gỡ rối chuyện này với nha!!
6 câu trả lời 6