"yêu "vì không được "yêu"!!!!mình yêu 1 người nhưng người đó thì lại không yêu mình , mà người yêu mình thì?

mình lại không yêu, nhưng đó là lúc đầu, nhưng giờ thì khác, không hiểu sao mình không chịu được sự "lạnh nhạt" của anh ấy nên nhiều lúc mình nghĩ : mình không yêu anh ấy nữa hoặc mình cứ nhận lời của anh kia để xem phản ứng của anh ấy thế nào??? nhưng mọi việc lại không như tôi... hiển thị thêm mình lại không yêu, nhưng đó là lúc đầu, nhưng giờ thì khác, không hiểu sao mình không chịu được sự "lạnh nhạt" của anh ấy nên nhiều lúc mình nghĩ : mình không yêu anh ấy nữa hoặc mình cứ nhận lời của anh kia để xem phản ứng của anh ấy thế nào??? nhưng mọi việc lại không như tôi nghĩ........"yêu"vì không được yêu"đó là câu nói mà tôi cho là đúng với trường hợp của tôi lúc này!
chẳng là: có 1 người yêu tôi nhưng tôi thì không hề có tình cảm với người đó và chỉ xem người đó như 1 người bạn nhưng người đó thì rất là yêu tôi, cho dù tôi có nói thế nào thì anh ấy nhất quyết không nghe và không thay đổi tình cảm. còn tôi thì lại yêu 1 người khác nhưng mà người đó thì không yêu tôi, mà cũng có thể không hẳn là như vậy vì: trước đây tuy là anh ấy không nói vơi tôi nhưng tôi biết anh ấy cũng thích tôi, nhưng do hồi đó tôi không có tình cảm với anh ấy nên tôi cũng chỉ xem anh ấy như 1 người bạn vì thế mỗi lần đi chơi , khi anh ấy định nói ra điều đó thì tôi lại "lảng tránh" sang chuyện khác, có lẽ nhiều lần như vậy nên anh ấy nghĩ là tôi không yêu anh ấy nên anh ấy đã không liên lạc gì với tôi từ hồi đó,)theo tôi nghĩ thì là như vậy, nhưng giờ thì tôi luôn thắc mắc không biết anh ấy còn yêu tôi nữa không?? mà anh ấy và người đang theo đuổi tôi lại là 2 người bạn có thể nói là chơi khá thân với nhau!
vậy bây giờ tôi phải làm thế nào?? tôi không thể nói cho 1 trong 2 hoặc cả 2 biết là tôi yêu anh ấy được vì nếu nói với người kia thì sẽ thế nào?? vì 2 người họ là bạn thân , vả lại tôi cũng không biết anh ấy còn yêu tôi không nên tôi cũng không thể nói ra được,mặt khác tôi cũng không thể nói cho anh ấy biết là tôi yêu anh ấy bởi nếu như vậy thì chẳng phải là tôi tỏ tình trước hay sao??? như vậy có được không vì dù sao thì tôi cũng là con gái mà!! tôi phải làm thế nào để vừa yêu và được yêu anh ấy mà người kia cũng biết và rút lui???? tôi khổ tâm quá!! có bạn nào giúp được mình thì cho mình lời khuyên để mình biết nên làm thế nào nhé!!!! cảm ơn các bạn nhiều!!!
3 câu trả lời 3