Câu chuyện buồn! mình cần 1 lời khuyên chân thành của mọi người. Hãy giúp mình nên làm gì lúc này các bạn nhé?

Mình và cô ấy yêu nhau đựoc thời gian la 4 năm rồi! Thực ra cô ấy có tình cảm với mình gân 8 năm, cũng chỉ có 1 mình mình mà thôi! Mình mắc phải sai lầm nghiêm trọng, bạn bè rủ rê mà lao vào chơi lô đề, bóng đá trong vòng 2 tháng.Tháng thứ nhất cô ấy tha thứ cho mình nhưng mình lại ko nghe lời nên cô ấy quyết định... hiển thị thêm Mình và cô ấy yêu nhau đựoc thời gian la 4 năm rồi! Thực ra cô ấy có tình cảm với mình gân 8 năm, cũng chỉ có 1 mình mình mà thôi! Mình mắc phải sai lầm nghiêm trọng, bạn bè rủ rê mà lao vào chơi lô đề, bóng đá trong vòng 2 tháng.Tháng thứ nhất cô ấy tha thứ cho mình nhưng mình lại ko nghe lời nên cô ấy quyết định chia tay. Thời gian trôi qua được 4 tháng rồi, mỗi lần có việc gì cô ấy vẫn liên lạc và cần đến sự giúp đỡ của mình !Mình đã cố gắng thay đổi rất nhiều sau việc xảy ra đó, gia đình cũng tha thứ cho mình và bạn bè cũng tin tưởng trở lại. Nhưng 4 tháng rồi mình biết cô ấy chưa chập nhận đến với ai cả vì mình biết mình đã làm cô ấy quá đau khổ,1 niềm tin bị mất, mình là nơi cô ấy gửi hết hy vọng mà mình lại ko biết trân trọng tất cả. mình hối hận vô cùng và cố gắng làm lai tất cả.. mình vẫn luôn quan tâm đến cô ấy và cố mang lạ niềm vui với cô ấy, bạn bè vẫn khuyên mình hẫy để cho cô ây 1 thời gian, nhưng mình cú cố gắng dù đến mấy cô ấy vẫn nói thẳng là em đã quyết định ko thể thay đổi . Mình thưc sự cần cô ấy, là niềm vui lớn nhất của mình bây giờ. Chúng mình bằng tuổi nhau cũng đều 26 tuổi rồi, mình cung mong quay lại được với nhau để hướng tới hôn nhân. Các bạn là phụ nữ mong các bạn hãy giúp mình. Cảm ơn các ban mình cũng đang cố gắng rất nhiều, thay đổi hoàn toàn sau chuyện đó nhưng cứ mỗi lần mình đề cập chuyện quay lại là cô ấy lại cương quyết. mình định từ bỏ nhưng mình thực lòng với cô ấy, đã bao năm rồi mình cũng từ chối nhiều cô gái khác. cô ấy vẫn muốn duy trì tình cảm là 1 người bạn với mình. Gia đình cô ấy cũng có người anh traitừng chơi bời và cầm xe máy của mình đánh bạc nhưng anh ay đã khác đi rất nhiều ! Thời gian qua được vài tháng rồi nhưng mình vẫn thấy tình cảm cô ấy như vậy, phải chăng đó là sự thật rằng cô ấy ko còn tình cảm với mình nữa! nhưng khi nào xảy ra chuyện gì là cô ấy cần sự giúp đỡ của minh đầu tiên. Cô ấy khăng khăng nói 1điều là em chỉ coi anh là bạn , mình chỉ ở bên cô ấy để tạo ra 1 cảm giác thật thoải mái và vui vẻ..... Mong các bạn giúp mình, còn cách nào khác ngoài việc chập nhận sự ra đi vì mình là người sống rất nặng tình cảm và yêu cô ấy thực sự!!!!!! sau chuyen do minh da thay doi rat nhieu, ban be xau minh cham dut het, thoi quen xau minh cung bo di het... nhung theo cac ban minh co nen tiep tuc o ben co ay ko> vi luc nao minh cung nghi toi co ay. Duong nhu minh chi biet song,lam nhu 1 cai may khi khong co co ay ma thoi ! lieu co ay noi rang khong con tinh cam la dung ko cac ban nhi? Minh biet la co ay chua den voi ai ca, bay gio thing thoang minh moi gap co ay vi ban be noi rang minh ko nen gap nhieu qua. co ay quyet dinh chia tay minh, minh biet la rat kho khan va dau kho nhung co ay lam duoc dieu do, trong khi minh lai qua yeu co ay mat roi! minh nghi rat nhieu cach va tu van cug nhieu qua ban be nhung ho chi bao la thoi gian se tra loi su co gang cua minh! chuyen gi minh cung rat manh me nhung chuyen tinh cam minh kho tam qua! cac ban giup minh, cho minh 1 loi khuyen thuc su nhe! de quan tam toi ng minh yeu, minh ko tu hao la minh la nhat nhung thuc su minh danh het tinh cam cho co ay. vai ngay nay minh gap co ay, minh luon tao ra cam giac vui ve. minh hieu nhung gi co ay nho minh la do co ay can 1 su giup do vi co ay cung it ban be! minh mong co 1 loi khuyen that chan thanh vi bon minh yeu nhau cung qua lau roi, minh lam nguoi ta that vong nhieu qua
13 câu trả lời 13