Làm thế nào để quên một người mình rất thích mà vẫn có thể trò chuyện với người ấy như bạn bè.?

Mình thích người ấy năm lớp 9. Mấy năm ko gặp mình đã quên cảm giác ấy. Cách đây khoảng nửa năm mình gặp lại người ấy đúng lúc mình vừa chia tay người yêu. hầu như ngày nào mình cũng chat với người ấy( vì người ấy và mình ko cùng 1 thành phố). Hai đứa nói chuyện rất hợp, rất vui. Bữa nào ko chat với người ấy mình... hiển thị thêm Mình thích người ấy năm lớp 9. Mấy năm ko gặp mình đã quên cảm giác ấy. Cách đây khoảng nửa năm mình gặp lại người ấy đúng lúc mình vừa chia tay người yêu. hầu như ngày nào mình cũng chat với người ấy( vì người ấy và mình ko cùng 1 thành phố). Hai đứa nói chuyện rất hợp, rất vui. Bữa nào ko chat với người ấy mình rất khó chịu. Mình biết mình đã thích người ấy và mình đã nói ra nhưng người ấy đã có người yêu. Mình đã rất buồn, rất đau lòng khi nghe thấy điều đó. Người ấy nói ko thể đáp lại tình cảm của mình nhưng ko muốn mất 1 người bạn như mình. Nhưng cứ nghĩ tới việc người ấy đã có người yêu là tim mình lại nhói lên. Mình cũng đã nói sẽ cố gắng giữ tình bạn với người ấy. Các bạn giúp mình với: làm sao để mình có thể quên cảm giác thích người ấy mà vẫn trò chuyện vui vẻ được với người ấy như trước đây?
11 câu trả lời 11