ahuongduong đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 1 thập kỷ trước

Tình yêu làm con người trở nên đẹp đẽ hơn cả về hình thức lẫn tâm hồn?

Bạn muốn sống tốt hơn, tinh tế hơn và trong con người bạn dường như có một ngọn lửa đang cháy, tỏa sáng ra trên đôi mắt dáng đi cử chỉ lời nói của bạn?

Cập nhật:

Văn uyên H ơi! Cố được bao nhiêu lâu thì cứ cố phải k?

Cập nhật 2:

Khaihuyền ngộ quá nhỉ trả lời về tình yêu mà giật cục thế.

Mắt kính trả lời tuyệt vời quá

Cập nhật 3:

Các bạn đều có ý kiến hay

Cập nhật 4:

Gau thân! Khi nào tiện mua giúp mình cái kính đó nhé đắt mấy cũng mua. Cảm ơn bạn nhiều! Nhưng nhẹ tay tí vì câu đó chỉ đúng với tớ thôi còn các bạn trẻ đang yêu nghe được sợ mất mật đấy!

Cập nhật 5:

Ngọc Thiện đúng là bạn tốt của mình rồi toàn bảo vệ mình thôi. Nhưng mà phải trả lời câu hỏi chứ.

Cập nhật 6:

( Nói nhỏ nhé: Câu hỏi này dành cho bà bạn thân mình năm nay mới có người yêu thấy xinh đẹp, thay đổi hẳn đỡ bẳn gắt hơn nhiều trước khó tính lắm hì hì...)

Cập nhật 7:

Thanh thien này một hôm tớ tranh luận với KHA N về lĩnh vực này hắn nói nếu romeo và JUYLIET nếu trót lấy được nhau cũng sẽ chán mà bỏ nhau mất. Có phải k bạn?

Cập nhật 8:

Huy đang yêu phải k? Chúc bạn yêu hết lòng và cũng được nàng đáp lại như vậy nhé!

Cập nhật 9:

Bác Nhu Phạm Thân mến! em muốn bác trở thành nhà văn trong câu hỏi này vì đây là lĩnh vực rất mềm mại.

Cập nhật 10:

Vũ hoàng Hải là con trai hay con gái vậy. Bạn cũng yêu mãnh liệt quá. Nghe các bạn nói mình thèm trở về năm mình 20 tuổi quá!

Cập nhật 11:

abcd à mình là nữ hơn 40 tuổi rồi.

21 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Tình yêu nó có 1 quyền năng rất kì lạ .nó có thể làm biến đổi một con người .nó có sức mạnh rất ghê gớm, thật tế tôi đã thấy nó có thể biến 1 người bần cùng nhất xã hội thành 1 người giàu có nhất thế gian ,nó có thể biến bạn thành thù .thù thành bạn,Biến kẻ xấu thành người tốt và ngược lại .Con người sẵn sàng làm tất cả vì tình yêu của mình ,không ngoại trừ việc tự biến đổi bản thân mình làm cho mình hoàn thiện hơn ,đẹp hơn về thể xác lẫn tâm hồn ,chính tình yêu đã giúp họ vươn lên trong cuộc sống ,sống tốt hơn ,để mình hòa hợp hơn với người mình yêu ,để có thể sánh đôi cùng người ấy đi đên cuối con đường của tình yêu và hạnh phúc.

Tuy nhiên xét mặt này ta cũng nên xét theo chiều ngược lại ,đôi khi có những tình yêu lạc lối,nó làm cho con người ta trở nên tha hóa biến chất ,làm xấu đi cái vẻ đẹp ma` mình vốn có ,cũng vì đó không phải là 1 tình yêu chân thật ,người nói tiếng yêu không hiểu được ý nghĩa của chữ yêu ,và khi yêu ko được nhận lại tình yêu đã làm cho con người ta trở nên như thế đấy,Nhưng dù cho có như thế nào đi chăng nữa mình cũng công nhận tình yêu trên thế gian này ôi nó thật đẹp làm sao ......

• 1 thập kỷ trước

Đương nhiên rồi! Tình yêu là một khoảnh khắc thiên thần, là một khung trời hoa mộng mà những ai đã lạc bước phiêu du vào chốn ấy đều ao ước mình hoàn hảo tựa thiên thần! Khi yêu ai chẳng muốn mình đẹp hơn, mình tuyệt vời hơn trong mắt ai kia, có thể trước khi yêu mình có hàng ngàn tật xấu nhưng khi ngọn lửa tình thắp sáng con tim, ta bỗng chốc tự hoàn thiện mình từ lời ăn tiếng nói, từng cách nghĩ cách làm để đẹp lòng đối tượng!

Tình yêu thanh cao trong sáng còn làm cho con người ta hoàn mỹ hơn, cao thượng hơn, đôi khi nó còn có năng lực đưa những kẻ lầm đường vào lối tươi ngỏ sáng, khiến những kẻ gian tà bỗng chốc hóa vị tha!

Tuy nhiên, tình yêu cũng có năm có bảy loại tình yêu bạn à, và chỉ có tình yêu chân thật tự tận đáy con tim mới thật sự đưa con người trở nên hoàn thiện, còn những kẻ yêu trong ích kỉ, tính toan thì chỉ làm tâm hồn họ thêm xác xơ, khô cứng mà thôi!

Chúc bạn luôn hạnh phúc!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Ðừng có hy vọng quá nhiều vào nó như thế, tớ đã được nghe câu truyện, vào mùa đông khắc nghiệt, những người nông dân đeo vào mắt ngựa một cái kính màu xanh để nó ăn rơm mà tưởng mình đang ăn cỏ tươi, tình yêu như cái kính kia đấy

• Kiss
    Lv 5
    1 thập kỷ trước

"Có bệnh thì bảo mọi người"

Mà trong tình yêu đúng là ta không dấu diếm một điều gì.

Vậy nên tình yêu chính là nguồn gốc của mọi cái đẹp

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Khi yêu ta chỉ muốn giấu đi những gì khiếm khuyết về thể xác và tâm hồn nên ta luôn hướng mình đén sự hoàn hảo. Và ta muốn mình thật sự tốt trong mắt người ấy nên ta long lanh quyến rũ, ta bảnh bao lịch lãm

Không phải ta giả tạo mà ta đang cố gắng, hơn nhau ở chỗ là gắng đựoc bao lâu mà thôi

• 1 thập kỷ trước

Ừa, không những bản thân mình đẹp ra mà thấy xung quang cái gì cũng đẹp, ai cũng đẹp hơn, cơn mưa chiều nay ngập lụt quá chừng cũng đẹp lạ...

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Bực mình Gau. quá !! Can chi mà phải luôn "cố" nặng nề như vậy.....

Uh ! Ngọc Thiện sẽ nói đây : đúng đó !hi..hi..

Chúc bạn luôn vui khỏe nhé ...

• 1 thập kỷ trước

Hoàn tòan chính xác không cần phải bàn luận gì thêm .

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Giúp con người toàn diện hơn, hướng thiện hơn, nhân bản hơn và...khù khờ hơn.

o bit có cơm cháo gì o đây?

...........

í trùi.đúng là hành chánh nhân sự.hé hé!

bà ơi, sao mắt bà to thế?

.............

Sáng nay dân nữ bị xóa câu hỏi 2+2=? nên giựt cục.Chà, câu nay dân nữ tâm huyết lắm vì làm cho khối chị em phải đau đầu.Tâm không tịnh thì trả lời vậy thui.Chắc các hạ cũng hiểu lòng tại hạ?

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Đúng là như vậy, khi yêu con người cảm thấy dễ chịu hơn với mọi người xung quanh, tự tin hơn với bản thân mình và thường quan tâm đến bản thân hơn, từ đó giúp ta đẹp hơn cả về hình thức lẫn tâm hồn.

Không riêng gì mình mà có lẽ rất nhiều người đồng tình với bạn về điều này đó.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.