? đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiĐộc thân & Hẹn hò · 1 thập kỷ trước

tôi không biết cô ấy đang nghĩ gì?

tôi và 1 cô bạn cùng lớp hiện đang bị hiểu lầm là có tình cảm với nhau,mà vấn đề là chúng tôi vốn đang khá thân thiết!Cô ấy thường rủ tôi đi lang thang,shopping,ăn uống...rất thoải mái!Tôi nghĩ bạn bè vô tư đi với nhau chẳng vấn đề gì,kết quả là 1 thời gian khá dài mọi người hay thấy tôi và cô ấy đi với nhau.Tôi cũng tâm sự với cô ấy nhiều chuyện của mình,thậm chí còn nhờ cô ấy tư vấn chuyện tình cảm.Nhưng cô ấy rất ít kể về chuyện của cô ấy,có lần chỉ than thở vài câu,khi tôi hỏi lại thì lại lảng đi hoặc tỏ ý khó chịu...Ở cạnh cô ấy tôi thấy rất vui,càng lúc càng thấy cô ấy đáng yêu!Thực sự nhiều lúc tôi cũng thấy xao xuyến trước cô ấy,nhưng tình cảm đó còn quá mơ hồ.Hơn nữa,qua những gì tôi biết thì chuyện tình cảm của cô ấy đang không suôn sẻ,cô ấy lại rất yêu người này!lúc đầu khi mới có tin đồn,chính cô ấy nói rằng "cứ mặc kệ đi";thậm chí có những lần tôi kể với cô ấy về lời gán ghép của bạn bè,cô ấy gạt phắt đi,cho rằng chỉ là chuyện vớ vẩn!Nhưng gần đây thái độ của cô ấy rất lạ:thường lảng tránh việc ngồi gần hoặc nói chuyện riêng với tôi,có nói thì cũng rất ít,tỏ vẻ khó chịu...có lúc còn tảng lờ những câu chuyện hoặc những khi tôi nhìn cô ấy.cô ấy không nhắn tin thường xuyên nữa.có online mà gặp nhau cô ấy cũng nói nhát gừng,vẻ bất cần,khiến tôi cũng bực mình!Nhưng lại có những lúc cô ấy rất hiền,còn "làm nũng" với tôi nữa,nhất là khi chỉ có 2 người đi riêng với nhau.Bạn bè bảo cô ấy rất "đanh đá" với tôi ( điều này đúng ) vì thường to tiếng,đôi lúc còn quát nạt,ra lệnh...còn với người khác lại nhỏ nhẹ...Tóm lại,thái độ của cô ấy rất thất thường!Tôi không biết nên làm gì vì tôi rất quý mến cô ấy và không muốn mất đi tình bạn đẹp này!Nhưng tôi không thể hiểu được suy nghĩ của cô ấy,hãy giúp tôi!

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Vấn đề bây giờ là bạn nên xác định lại tình cảm của mình thì mới được,xem đó là tình yêu hay là tình bạn rồi mới tính tiếp ,Nếu đó là tình yêu mình khuyên bạn nên mạnh dạng lên thì mới được .Qua những biểu hiện của cô ấy mình thấy cô ấy cũng có tình cảm với bạn rồi đó ,nhưng gì cô ấy là con gái ,vì vậy vấn đề này cần có thời gian thì mới có thể xác định được bạn a` ,vì vậy mình khuyên bạn nên tiếp tục tiếp cận cô ấy ,quan tâm cô ấy nhìu hơn ,cùng cô ấy chia sẽ buồn vui rồi thì cũng sẽ có ngày bạn làm cho cô ấy cảm động thật sự thôi ,cố lên bạn nhé ,tự tin mạnh mẽ lên nào ,mình thấy mối tình này rất khả quan đó ,cố lên nhé ,chúc bạn may mắn và sớm chiếm được trái tim cô ấy..........

• 3 năm trước

Nào t?n công ?i b?n.N?u cô ?y b?t ?èn xanh rùi,b?n có tình c?m rùi thì ch?n ch? gì n?a.Th? l? ?i,hãy tâm s? h?t suy ngh? c?a mình v?i cô ?y.?ó c?g là ??ng l?c giúp 2 b?n h?c v??n lên ?c ?ó.M?nh m? lên b?n nhé!Chúc b?n thành công và h?nh phúc,h?c gi?i h?n s? là ch?c ch?n ?ó!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

mình cũng chịu thôi...không biết cô ấy nghĩ gì đâu...đưùng cố tìm hiểu con gái nghĩ gi làm gì bạn nhé...khó hiểu lắm...mà mỗi người con gái một khác , không ai giống ai đâu...chỉ có cách hỏi thẳng cô ấy thì mới biết được(Nhờ bạn thân của cô ấy hỏi chứ không phải bạn hỏi đâu...)

• 1 thập kỷ trước

toi nghi ban da yeu oc be ay roi` do neu ko yeu tai sao ban lai so mat co ay dung ko hay chinh don lai tinh cam cua minh` ma quyet dinh toi nghi co ay dang thu long ban do co ay cung yeu ban roi` he he`

tinh yeu that dep do hay co ma giu lay neu ban cung yeu co ay chuc ban hanh phuc

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Bạn ah? bạn ko biết thật sao? cô ấy bị đồn là hai bạn thích nhau, chuyện tình cảm của cô ấy đang ko suôn sẻ có khi nào tại tin đồn ko? chính vì vậy mà dù chơi thân với nhau nhưng khi nào trước mặt mọi ng thì cô ấy ko muốn nhẹ nhàng ko muốn quan tâm bạn vì cô ấy sợ, cô ấy sợ tin đồn.Thế nên những khi chỉ có hai ng cô ấy lại nhẹ nhàng và dịu dàng là vì thế. Đáng ra bạn phải hiểu chứ. Con gái mà họ yếu đuối lắm bạn ah. Điều quan trọng bây giwò là bạn hãy ddộng viên cô ấy để tâm lý cô ấy trở lại bình thường và ko con ngần ngại nữa

• 1 thập kỷ trước

con trai thi noi la con gai that la kho hieu!

nhung ma toi thay con trai tu ai qua, nen khong mo rong long voi con gai thi dung hon

• 1 thập kỷ trước

Co len. Good luck!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

hinh nhu ban da dua nham to bao len roi phai kg vay ,ma ban co can dat cau hoi dai nhu vay kg ,neu nhu ban dat cau hoi ngan thi co nhieu ng tra loi cho ban do ,chuc ban vui nha ,lan sao dat cau hoi ngan hon 1chuc nha ,chao ban

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.