Tôi phải làm sao đây? ai có thể giúp mình đi? hãy cho minh 1 lời khuyên chân thành , mình xin cam ơn trứoc đó?

Cứ ngày lại ngày mình ko biết cô ấy đã có tình cảm với mình tự khi nào? đến hôm nay thì mình biết là cô ấy đã có tình cảm với mình rồi nhưng mình chỉ xem cô ấy là 1 người bạn thân, 1 người em gái chứ thật sự mình ko có tình cảm với cô ấy, cô ấy bảo ko thể mất minh đc nhưng mà mình ko thể yêu cô ấy dc và cũng có lúc mình cố mở rộng trái tim nhưng mà cũng vậy thôi ko hề rung động, còn nói nặng với cô ấy thì mình sợ làm tổn thương với cô ấy, mình thật sự ko biết phải làm sao nữa, thật đau đâu! mình nhờ các bạn hãy cho mình 1 lời khuyên dc ko?

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • LOL
    Lv 4
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Chuyện tình cảm khó nói lắm . Theo mình nghĩ nếu bạn đã không yêu , bạn hãy tìm một người bạn có tình cảm thực sự rồi cô ấy sẽ hiểu ý bạn nhu thế nào

• 4 năm trước

ghen vô can cứ chồng ghét và còn hận bạn

• 1 thập kỷ trước

Sao mà khó quá vậy! Sao tình yêu lại cứ như thế, cứ làm khổ con người vậy nhỉ! Làm thế nào bây giờ! Nếu cứ duy trì tình cảm như hiện nay chắc cô ấy sẽ có thêm nhiều hy vọng lắm và rồi cô ấy sẽ đau khổ nhiều lắm khi bị bạn từ chối. Bạn nên tránh gặp gỡ thường xuyên với cô ấy, bớt quan tâm hơn trước một chút. Sẽ rất khó nếu bạn đối xử với cô ấy như một người bạn thân, một người em gái nhưng người ta lại ko nghĩ như thế..

• 1 thập kỷ trước

Mình không biết là bạn và người ấy quen nhau lâu chưa, nhưng tình cảm giữa hai người vẫn luôn tốt đẹp, vẫn chưa dứt khoát và còn đang lờ mờ lắm. Bạn nên cân nhắc kỹ càng, không nên làm điều gì để cô ấy hiểu sai về bạn, không nên nói thẳng vì con gái rất dễ bị tổn thương. Bạn nên lựa một cơ hội nào thuận tiện chỉ có riêng hai người rồi phân tích cho cô ấy hiểu. Bạn nên khéo léo hơn để cô ấy hiểu bạn không phải là chỗ dựa vững chắc cho cô ấy. Tôi tin rằng bạn sẽ làm được điều này và tình bạn giữa hai người vẫn luôn tốt đẹp. Thân chào bạn!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

THẾ ÀH. nếu bạn không thể mở lòng với cô ấy. thì bạn fân tích cho co ấy hiểu là " tình yêu fải đến từ hai bên "

rồi nêu tác hại sau này..

• 1 thập kỷ trước

Quả khó xử! Bạn hãy nói cho cô ấy biết rõ ý của mình,đừng để cô ấy nuôi mộng tưởng.bạn có thể cho cô ấy biết người con gái bạn yêu thương (nếu có),nhưng tuyệt nhiên Đừng giới thiệu ai ,nếu không cô ấy sẽ nghĩ bạn xem thường cô ấy...Chúc bạn may mắn

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

thi cu noi voi co ay rang anh muon lam anh trai cua em mai mai vi anh thay anh lam anh trai cua em anh com thay rat vui, con van de tinh cam thi anh chua nghi toi.

chuc ban thanh cong.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Bạn không yêu cô ấy vậy bạn đã nói với cô ấy điều đó chưa? Bạn đừng để cô ấy lầm tưởng tình cảm mà bạn dành cho cô ấy đó là cách tốt nhất bạn giúp cô ấy thoát khỏi sự khổ đau sau này.

• 1 thập kỷ trước

Đừng làm người đó đau lòng, nói vs cô ấy rằng bạn sẽ mãi mãi là bạn tốt của cô ấy, và chỉ thế thôi.

Thà 1 lần đau còn hơn để người bạn ấy phải hy vọng rồi thất vọng và đau đớn.

Cô ấy nhất định sẽ tìm được tình yêu đích thực của đời mình, đó là sự thực, và người đó ko phải bạn, vì bạn ko mang đến cho cô ấy tình yêu thực sự.

• 1 thập kỷ trước

Dù ko phải là ny nhưng a sẽ làm a trai tốt chăm sóc e. cứ nói thẳng bạn ạ nhưng phải khéo léo, đau 1lần hơn là kéo dài mãi

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.