Càng ngày càng thấy thương ba mẹ?

mẹ từ lúc lấy ba vè chỉ mong có cái nhà mặt đất , vì lúc em sinh ra nhà nghèo tầng tập thể ... mẹ có mang nhưng ba ốm nặng gần như là liệt và sống trong trạng thái người chết ( nhịp tim , huyết áp đều ko thuộc về người sống ) ... mẹ phải vác hàng họ từ tầng 1 tới tầng 4 để bán ) và giờ đau lưng ... lúc sinh em ra ,... hiển thị thêm mẹ từ lúc lấy ba vè chỉ mong có cái nhà mặt đất , vì lúc em sinh ra nhà nghèo tầng tập thể ... mẹ có mang nhưng ba ốm nặng gần như là liệt và sống trong trạng thái người chết ( nhịp tim , huyết áp đều ko thuộc về người sống ) ... mẹ phải vác hàng họ từ tầng 1 tới tầng 4 để bán ) và giờ đau lưng ... lúc sinh em ra , nhà nghèo quá , chưa kịp hưởng hạnh phúc cùng em ( baby khi đó ) thì em mắc bệnh nặng ... sau khi chữa đc. ko đủ điều kiện nuôi cho về quê ở ba mẹ bon chen chờ ngày mang em về ... có 1 vài bài thơ mẹ giữ ( em đốt rồi ) viết còn sai chính tả , viết = nỗi đau của 1 người mẹ so sánh với 1 con gà mẹ che chở cho đàn con khỏi cánh diều hâu , như mẹ em , em và bệnh tật ...mẹ ko đi học hết , ba thì đi học nhưng mà ko áp dụng nên quên

giờ nhà cũng đủ ăn đủ sống ... mẹ em vẫn đc. nhiều người coi là giỏi ...
mẹ làm lên đc. 1 cửa hàng từ tay trắng , bán rong
rồi từ cửa hàng có lên 1 doanh nghiệp
lắm khi thương yêu ba mẹ lắm nhưng con trai ko thể thể hiện
lại lắm lúc trẻ con giận ba mẹ bỏ ăn , buông lời thù oán ... giờ mới thấy sai ... lần này em ốm nặng , mẹ đã khóc nhiều , ba mẹ quay tiền khắp nơi chữa bệnh để em đc. như ngày hôm nay

mẹ ... người tìm con trong phòng , sau nước mắt , an ủi trước những nỗi đau khó kiềm chế của tuổi đang lớn
ba ... người ăn nói ko hay nhưng tấm lòng ngay thẳng tràn tình thương , ba còn nấu ăn rất giỏi

cảm ơn ba mẹ
con sẽ cố mua cho ba mẹ nhà ở tầng 1

con ko dám nói nhưng answer này sẽ trả lời cho con ...

dù giờ con hư , ốm yếu , học kém ...
nhưng con còn trẻ và sẽ cố gắng ... 15 năm , giấc mơ 15 năm kết thúc rồi ... và con là con ... sẽ cố gắng từ tay trắng như mẹ vậy
Cập nhật: mẹ em lúc sanh ra em ko có tiền mua nổi giường tĩnh bệnh , còn ba thì vô tâm , sanh đc. con trai nên đi ăn uống cả ngày mang cho bà đẻ đc. có 1 bát cháo ... ai mà từng sanh con thì biết họ cần nhiều thực phẩm thế nào rồi đấy
Cập nhật 2: cảm ơn tất cả mọi người ... tôi đã nhiều lần hứa sẽ cố gắng , năm nay lên lớp 9 rồi ( 1 năm nghỉ ốm ) ... sẽ cố vào đc. cấp 3 , mua nhà cho ba mẹ ...
cảm ơn mọi người trong answer
Cập nhật 3: tặng cho mấy bạn 1 sao :)
câu này tôi ko Vote ...
tôi thấy nhẹ nhõm nhiều lắm
10 câu trả lời 10