Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Sản phẩm của YahooYahoo Hỏi & Đáp · 1 thập kỷ trước

Có ai giải thích được tại sao nick này bị ngưng hoạt động không ?

Nick Ngọc Thiện tớ biết từ những ngày YHÐ mới hoạt động, cô ta không " gây thù oán " với ai, cô ta có quan điểm nhân đạo, luôn quan tâm đến những vấn đề rất tình người. Nếu nick của tớ bị xóa là vì hay hỏi lung tung thì đồng ý, nhưng nếu là Ngọc Thiện bị xóa thì chỉ cócách giải thích là có ai đó đã " ghen ăn tức ở " với cô ta, với sự mến mộ của nhiều người dành cho cô - và nếu là vậy thì nơi này có gì không ổn....

http://vn.answers.yahoo.com/my/profile;_ylt=AskmOH...

Cập nhật:

Gửi các @ : tớ hỏi câu này như lời phản ứng với việc ai đó, ví lý do gì đó lại đi làm cái việc báo cáo vi phạm vô lý và không riêng gì NT, nếu bất cứ ai đã coi tôi là bạn gặp phải chuyện này thì tôi cũng sẽ nói vậy thôi, cũng là một cách thể hiện thái độ của mình. LD, ông dùng từ " la làng " nghe cứ như tôi đang có ý gì đó muốn nói cho mình. Nếu vì sợ " liên lụy " đến cái nick ảo của mình mà không nói gì, thì gọi là sao đây ?

Cập nhật 2:

Life is....cảm ơn ông đã nói hộ ý tôi

Cập nhật 3:

Nói là " phẫn nộ " thì e là nó kịch quá Con Trai Yêu, tớ chỉ thấy tiếc cho nhiệt tình của những người tham gia hỏi đáp trung thực

24 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời yêu thích

La làng phỏng có ích gì hả Gauloise ?

Dạo này Y.H&Đ lưu ý một số nick nên xóa không thương tiếc , bên TT&SK có đồng chí Starboy bị xóa nick chỉ sau 2 lần bị BCVP , ghê chưa ! Kỷ lục mới trên Y.H&Đ đấy .

Từ khi xử dụng nick mới này , tớ cũng đã nhận không biết bao nhiêu thông báo vi phạm rồi , chẳng biết ngày nào nick này về bên kia thế giới đây .

Có một số người cứ nhằm vào ai đó để BCVP , Ngọc Thiện chắc cũng bị như thế nên chết oan .

Nhiều khi tớ la toáng lên việc thumb down , bạn lại khuyên tớ nên kệ đi , nhưng điển hình câu hỏi của An Hòa P về Ngọc Thiện mà cũng thumb down thì hiểu sao nổi hả bạn ?

Thôi thì số trời , còn thì chơi , mất nick thì nghỉ vậy .

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

Ngọc Thiện....đây nè....mún..."hun"..các bạn lắm ...lắm....

• 1 thập kỷ trước

Chào Gau...!

Cách đây mấy ngày tôi có trả lời cho Ngọc Thiện một câu hỏi, chiều nay vào xem lại đã thấy không còn và biết thêm nick của cô bạn này đã... bị ngưng.

Giải thích thế nào đây hở bạn? Câu trả lời cho NT cũng xin gởi lại đây cho câu hỏi của bạn: "...Sự cạnh tranh thú vị giữa những câu hỏi & trả lời đã dần chuyển sang sự ganh ghét bởi sự mến mộ, sự nổi trội về điểm số, cấp bậc, lẫn... số sao. Họa may phải có một Ban Giám khảo gồm những con người thực có uy tín mới có quyền đánh giá câu hỏi thú vị, bình chọn câu trả lời hay hoặc xem xét một cách trung thực có nên xóa, tạm ngưng tài khoản khi nhận được nhiều "tín hiệu" BCVP (theo tôi không nên để người sử dụng "tùy tiện" đánh giá, bình chọn và BCVP). Chúng ta hãy chờ xem Ban Chăm sóc Khách hàng của Y!HĐ có những sự đổi mới.

Hiện thời, nếu còn tham gia diễn đàn, chúng ta đành phải chấp nhận sự "bát nháo" của người sử dụng trong việc đánh giá, bình chọn, BCVP và "Admin" làm việc một cách "máy móc" khi nhận tín hiệu... Và đó cũng là lý do, có thể tôi cùng những người có tâm huyết không còn nhiều hứng thú để thường xuyên tham gia... Chúng ta hãy cùng đồng thanh gởi kiến nghị "phải có sự đổi mới tích cực" nơi Y!HĐ.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

thật đáng tiếc

những bạn như gau, khải huỳen , miên di, huy...và giờ là ngọc thiện nữa

những người bạn thông thái đáng yêu của tôi

không biết khi nào tới lượt mình

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Không hiểu sau chiến dịch huy hoàng của @starboy nick @mắt kính _ nhỏ xinh có còn tồn tại không, thật buồn cho YHD, cho những người quen trò ghen tức, hai tiếng tình người thật thiêng liêng không hiểu tại sao họ lại chẳng chịu giữ gìn.

Sẽ chẳng có lời lí giải nào đâu anh Gauloises à, tháng ngày trên YHD làm mắt kính hiểu ra không gây thù không đồng nghĩa với chẳng có kẻ thù. Thật buồn cho chị Ngọc Thiện, nhưng thôi, YHD này là ảo, điểm số, cấp bậc, tất cả đều là ảo nhưng tình bạn là thật, tấm trân tình của mọi người là thật, hãy quan tâm đến tình cảm thực mà mọi người dành cho mình chứ để ý làm chi chuyện xóa bài, báo cáo. Hãy gắng chấp nhận nó như chấp nhận một phần của YHD này!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Lần đầu tiên tôi đem hình thật của mình lên làm avatar là khi phản đối việc xoá nick của Gauloise, sau đó tôi dẹp. Lần thứ hai là trường hợp của Miên Di mới đây. Nhưng cả hai lần tôi đều là người ở vị trí trả lời, do được thông tin muộn. Đến Ngọc Thiện thì tôi làm người hỏi. Tôi không tin máy móc tự động đã có trách nhiệm trong những trường hợp này, quả thực có bàn tay con người. Sau câu hỏi hôm qua của tôi, tôi nhận một loạt những email báo cáo vi phạm, xoá những câu hỏi vốn đã ít ỏi của tôi.

Tôi không nói to được, cám ơn lời Gauloise mạnh mẽ.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Mình cũng không biết nên phải nói gì đây nữa,Sáng nay mới tờ mờ sáng mình đã thức dậy sơm mò vào YHĐ,khi kích vào hồ sơ của ngọc thiện thì than ôi ! không biết nói làm sao .....Tính mình vậy đó sáng sớm là mình đi dạo quanh các hồ sợ của các bạn mà mình yêu thích trước đã,xem có ai hỏi gì hay không để mà góp chút ý cho vui rồi mới trả lời những câu hỏi khác ,Ngọc Thiện cũng là một trong những cái nick mà mình mến mộ và chú trọng nhiều nhất ,Nhưng đáng tiếc.....hic hic,,,mình cũng từng như cô ấy nên mình rất hiểu .

Nhưng giờ không sao rồi .Chào mừng Ngọc Thiện trở lại YHĐ nhé ,Cứ mãi như xưa nhé ngọc thiện ,Chúc bạn và tất cả mọi người luôn luôn vui vẻ ....

• 1 thập kỷ trước

Tớ đây Gau, xin chia buồn với Ngọc thiện. Nhưng tớ nghĩ cái chất keo đã gắn kết chúng ta lại với nhau làm cho nhiều người phải thèm muốn đấy các bạn ạ.

Điều đó là điều lớn nhất, mọi cái chỉ là hư vô. Dù mất nick nhưng chúng ta sẽ tìm ra nhau vì chúng ta có tiếng nói chung về rất nhiều mặt trong cuộc sống.

Tớ vừa đi làm về bây giờ là 19h50 chưa tắm rửa vội vào xem tình hình các bạn và các câu hỏi, câu trả lời ra sao đã, tớ nhớ các bạn....Ngọc Thiện ơi đỡ buồn chưa?..........!!!!

• 1 thập kỷ trước

Bận quá ,tưởng đâu vào đây có gì vui lại 3 cái vụ lùm xùm này,thật chán.Ngọc Thiện à ,kệ nó đi ,chắc là họ đang thực hành vi tính đó mà.Thời đại này là thời đại của công nghệ thông tin nên cần phải biết cho rành rẽ.Có bạn nào biết cách xóa nick chỉ cho tớ với để tớ còn tập xóa .Người tớ xóa trước tiên là cậu đấy Gau ...ạ.Để tớ hỏi cách xóa rồi thực hành nhé...chắc là thực hành phải nhiều nhiều 1 chút mới không quên.... hì hì...khi nào ai bị xóa nhiều chớ vội nghi tớ ngay nhé bi giờ mới học mà không biết có thuộc bài không nữa???

Mà sao câu hỏi của tớ cũng có người báp cáo vi phạm nhỉ???mới lại không cho tớ nhận email câu hỏi nữa chứ?

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Nếu vì sợ " liên lụy " đến cái nick ảo của mình mà không nói gì, thì gọi là hèn !

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.