Các bạn ơi tình yêu làm Cngười thay đỏi hoàn toàn đúng zậy hok?? Đây là sự thật cuộc đời mình?

Mọi chuyện bắt đầu từ lúc tôi vào học câp3: Lúc đó tôi chỉ là 1thằng nhok mặt còn búng ra sữa lúc đó tôi chỉ biết học hành và thỉnh thoảng thì chơi game thôi ngoài ra chẳng biết gì hết Trong lớp học t gặp đc H lúc đó t cảm thấy mình dường như có mục đích sống mới mẻ hơn, t cảm thấy mình rất thích H và sống ko thể... hiển thị thêm Mọi chuyện bắt đầu từ lúc tôi vào học câp3: Lúc đó tôi chỉ là 1thằng nhok mặt còn búng ra sữa lúc đó tôi chỉ biết học hành và thỉnh thoảng thì chơi game thôi ngoài ra chẳng biết gì hết
Trong lớp học t gặp đc H lúc đó t cảm thấy mình dường như có mục đích sống mới mẻ hơn, t cảm thấy mình rất thích H và sống ko thể nào thiếu H đc. t đã có gắng nh lắm để có thể rút ngắn khoảng cách với H và mọi chuyện dường như cũng thành công như y t muốn cho dến khi nghĩ hè lớp chúng t vẫn thường xuyên đi uông nước và hợp mặt. Cho đến khi tụ trường và vào học lớp 11 vào ngày lễ 2_9 chúng tôi tổ chức một buổi tiệc liên wan hôm đó t định nói những gì mà mình đã giấu trog lòg suốt 1năm dài. Nhưng mọi chuyện ko thể nào ngờ đc khi H kêu t ra ngoài nói chuyên riêng lúc đó t vui lắm vì nghĩ H cũng có ý nghĩ giống như mình H nói "mình thích bạn lắm mình xem bạn giống như a trai của mình vậy hay là mình kết nghĩa a e nghe" lúc đó dường như tôi sụp đỗ hoàn toàn nhưng đã cố gắng kiềm nén cảm súc of t và đồng ý lời H, t và H uống ly và trở thành a e kết nghĩa.
Từ lúc đó bỗng nhiên tôi lại có cảm giác chán học chán đời mà lao theo những cuộc chơi thật vô nghĩa việc đi học của tôi đc kéo dài đến HK1 và tôi nghĩ học lúc đó bạn bè và thầy cô khuyên tôi rất nh trong đó cũng có H lúc đó tôi cũng là 1hs tiên tiến trong lớp. Nhưng ý cũa t đã wuyết thì ko ai có thể cản t đc. Sau đó là những chuỗi ngày sống buôn thả và lên đênh of t . T ăn nhậu hầu như ko biết giờ giấc buôn thì mua 1_2 "cái đồ" về chơi vui thì đi đánh bài , đá gà , đua xe. Nhưng bạn bè trong lớp học vẫn liên lạc và uống nước thường xuyên, có 1ngày chúng t hợp lớp thì t thấy T người bạn cũng khá thân trong lớp chở H lên uông nc lúc đó t biết TvaH đang wen vơi nhau lúc đó t chỉ dám nhìn lén H chứ ko dám nhìn thẳng H. Cuôc đời tôi thì lênh đênh ở đầu đường xóa chợ hầu như ko lúc nào tôi ở nhà cả có khi 1tháng t chưa về nhà 1lần vì mỗi lần t về nhà thì tôi lại tặng cho ba mẹ t cả 1đống nợ 1lần đi về thì ba,me t phải trả 10triệu là ít. Sau d0ó ba,mẹ t hầu như bỏ mặc ko wan tâm đến t nữa t biết t làm vậy là ko đúng sau đó t tự ra ngoài để kiếm sống bằng mọi cách:giật đồ, an trộm,lừa gảt Để có thể thỏa mãn cho cuộc sống of mình.
Sau khi bạn bè tôi đã tốt nghiệp hết thì t nhìn lại mình chẳng đc gì cả và t bắt đầu lại cuộc sống bình thường của mình vì sợ bạn bè gặp sẽ khi dễ nên tôi bắt đầu làm lại từ đầu việc đầu tiên tôi làm là tôi tự CAI NGHIỆN ở nhà nh khi t tự phục mình là mình có thể làm đc đều đó sau đó tôi xin ba mẹ t 1số vốn để mở 1cái wán nhỏ để tự kiếm sống. Tôi và bạn bè cũ trong lớp học vẫn đi chơi chung bình thường cho đến gần 7năm trời và t cũng đi bên cạnh H để có thể chứng kiến và chia sẽ với H những vui buôn
Cho đến 1ngày mà t biết sớm muộn gì nó cũng xảy ra 1ngày mà t ko hề muôn đến đó là ngày H lên xe hoa về nhà chồng và người mà gia đình H chọn cho Hchính là T .Tui biết H ko chấp nhận T vì sau thời gian T tốt nghiệp xong thì T trở thành 1ng khác hoàn toàn T có tật nghiện rượu mỗi lần T say rượu thì lại lên nhà H tìm H để kiếm đủ mọi chuyện ko đánh H thì chửi H thậm tệ. H buồn lắm nhưng ko biết tìm ai để tâm sư và Hchỉ biết tìm ng a kết nghĩa bất đắc dĩ là tui đây . Tui thấy H buôn và kể cho t nghe những chuyện như vậy nh khi t muón tìm T để cho T 1trận hoặc tặng cho T vài nhát dao nhưng t nghĩ t làm vậy chẳng khác gì làm hại ba mạe mình thêm và t chỉ biết câm nín mà nhìn H khóc thôi
Trước khi đám cưới H chúng tôi có 1 làm 1buổi tiệc liên wan để chúc mùng H nhưng có ai H ngoài mặt cười vui lắm nhưng trong lòng thì toàn bóng tối.Hôm đó cúng tôi uống rất nhiều , H kéo t ra ngoài để nói chuyện riêng tình cảnh này giống như tình cảnh 8năm trước nhưng mọi việc xảy ra thì khiến tôi đau đầu và tự trách bản thân mình hơn , lúc đó H nói với t :"e biết tình cảm a dành cho e như thế nào mà a có biết là e đã chờ 1câu nói của a suốt 8năm trời dài đăng đẳng ko tại sao anh đi chơi nh chuyện gì a cũng ko sợ nhưng tại sao a lại sợ đối diện với sựthật chứ . 1câu nói rất ngắn gọn mà 1câu nói chỉ có 3chữ A YÊU E thôi mà có khó nói ko chứ tsao a ko nói đc" . Lúc đó t rất đau lòng ko biết làm gì hơn ngoài việc giấu nước mắt mình vào tim thôi chứ ko biết làm gì hơn vì mọi việc đã wá trễ vì còn 3ngày nữa thì H đã về nhà chồng rồi
=> CÁc bạn thấy đó tình yêu có thay đổi con người ko thể ngờ luôn đúng hok??tình yêu khiến 1ng hoàn toàn ko biết gì mà trở thành 1kẻ cạn bã of xã. Tình yêu có thể khiến 1kẻ là cặnbã của xả hội trở thành 1ng đàng hoàng!!! có thể các bạn nói mình ngốc lắm đúng hok????
10 câu trả lời 10