Cho em hỏi cái này chút nha về các ban công giáo nha?

Tại sao Chúa ZESU kêu cha của ta ở trên trời, tại sao Ngài lại biết chúa cha ZEHo Va, vì em hiểu lúc chưa sinh thì con người ko biết gì cả, lúc đó Ngài chưa sinh mà, còn nữa nếu khi chưa sinh lúc đó Ngài đang ở đâu, nếu lúc chưa sinh ngài ở trên trời thì , ngài trên trời đầu thai xuống làm người rồi, nhưng công giáo ko có chuyện đầu thai đau

Nếu lúc chưa sinh ra ngài ấy ko ở trên trời thì tại sao kêu ZA SU ZE HO VO bằng cha được, và nếu Ngài là thân Linh thì, chúa ZE SU ZE HO VA , Ko thể kêu chúa ZESu bằng chúa con được,

Vậy câu hỏi của em được đặc ra là, khi lúc chúa chưa sinh, chúa ở trên trời chăng, vì biết chúa ZE HO VA,

Nếu chúa ở trên trời lúc đó chúa đi đầu thai xuống trần gian này rồii

Nhưng đạo chúa ko co đi đầu thai mô

câu cuối vậy, nếu con người chết rồi được lên trời thi ,vậy hiên tượng này là gi, các anh chị vào google.com tìm bí ẩn trí nhớ kiếp trước

hoặc timg người đầu thai rồi bấm vào cai đầu tiên

Cảm mơn anh chị hãy giúp em câu hỏi này

Kí tên

Quý

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời yêu thích

Không tin, không hiểu thì chớ có hỏi em ạ.

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

Đầu Thai àh cài đó là bên đạo Phật gọi là như thế nhưng đao Chúa không gọi như thế và duy nhất chỉ có Ngôi Hai Thiên Chúa xuống thế làm ngườ́i mà thôi vì Ngôi Hai Thiên Chúa là Chúa mà Chúa là đấng tối cao mà trước khi xuống thế làm người thì Chúa Giê-su đã được Chúa Cha Giao phó trọng trách cứu chuộc thế gian rồ́i và Chúa Giê-su là Chúa nên Người biết đến công việc mà Đức Chúa Cha giao phó cho mình . Theo tui là vậy thui .

Chào

• 1 thập kỷ trước

Mình ko dịch được chữ của bạn .Bạn có phải là người Việt nam hay ko?Chúa Giê-su sinh ra là do quyền năng của Chúa Thánh Thần. Ngài ko wên Thiên Chúa là Cha và ko wên sứ mạng mà mình phải thực hiện.Chúa Giê-su xuống thế làm người để cứu chuộc chúng ta.Con người ko phải chết là được lên trời mà tùy theo lối sống họ sống ở trần gian mà họ được xét lên trời hay xuống hỏa ngục đó.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Hãy để đạo Chúa trả lời hộ, sau đó tôi sẽ bầu chọn giúp em câu trả lời ưng ý và hợp thời nhất.

Xú Tiểu Tử không trả lời dùm Chúa mà lại chửi là sao?

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

chao ban!

cau ma ban noi la : ZA SU ZE HO VO cua ban la o ben dao tin lanh . con ben to la dao thien chua . tuy to ko phai ben dao tin lanh nhung ban goc to cung ben dao nen to tra loi cung dc.

khi chua xuong the lam thi chua ZESU con o tren troi voi cha cua ngai la thien chua ( ZE SU ZE HO VO ) , de cuu chuoc toi loi cua con nguoi nen thien chua cho con mot cua ngai xuong the gian chiu chet de chuoc toi cho toi loi cua con nguoi , nen khi xuong the thi chua giesu van bik cha ngaj o tren troi hang doi theo ngai.

con chuyen dau thaj : tuy ben to ko tjn la sau khj con nguoi chet se duoc dau thaj laj , nhung rjeng chua giesu la dang quyen nang nen ngaj co the dau thaj laj lam nguoi .

( tuy nhjen day cung chj la tren sach vo , va bon to cung phaj hoc nhu vay , chu ban goc to cung ko chac lam ve djeu nay ) .

• Ẩn danh
    6 năm trước

Câu trả lời được Y! đánh giá uy tín: https://vnsat.org/tintuc/danhsachtin.html

(Các) Nguồn: Câu trả lời được Y! đánh giá uy tín: https://vnsat.org/tintuc/danhsachtin.html
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Đó là sự huyền hoặc của tôn giáo, nhưng nếu hỏi người công giáo thì sẽ được trả lời bằng "đức tin", cái gì cũng tin không cần soi xét vì vậy họ không thích khoa học lắm dù rằng cũng sử dụng khoa học để phục vụ đời sống, mọi tôn giáo nếu lấy khoa học mà so sánh thì sẽ cứng miệng hết, do vậy các tôn giáo không thích đem tôn giáo mình so sánh với các tôn giáo khác và với khoa học.

Đạo hồi, Thiên Chúa giáo và tin lành điều có một nguồn gốc thờ thần, đó là Jêhova.

Nói tôn giáo này kia là u mê vậy Thiên chúa giáo có u mê hay không vì họ cũng là một tôn giáo.

Rất nhiều người theo phật giáo, hồi giáo... vậy họ có tin giống người Thiên chúa giáo không?

Tôn giáo nào cũng nói mình mới là người tạo ra vũ trụ và con người rồi lý giải nó bằng "Đúc tin" vậy tôn giáo nào đúng.

Nhiều bạn lạc đề khi trả lời câu này vì dùng kinh thánh và giáo lý để "giảng giải", ở đây là "kinh thánh" được đặt vấn đề chứ không phải người ta không hiểu kinh thánh, vấn đề chính là sự huyền hoặc bên trong nó.

Không thể dùng đức tin của mình để bắt người khác tin vào cái không thể tin./.

(Các) Nguồn: nghiamyphu@yahoo.com.vn
  • 1 thập kỷ trước

Bạn nên phân biệt giữa công giáo và tin lành, giáo sĩ tin lành cho phép lấy vợ, còn cha bên công giáo thì không và còn nhiều điều khác.

Còn điều bạn hỏi Chúa Jésu thì tôi trả lời. Chúa là người tạo lập ra vũ trụ vì vậy chúa Jesu được sinh ra là do quyền năng của Thiên Chúa, không fải là đầu thai hay đã từng ở trên trời. Bởi Chúa đã tạo lập nên vạn vật nên việc sinh ra một con người chẳng có gì là ghê gớm cả.

Còn câu thứ hai, bạn có thấy trên đời này có rất nhiều người bị tâm thần và hoang tưởng không, kể cả những kẻ tự cho mình là giáo phái này nọ, đó chỉ là những kẻ u mê thôi.

Nói về đạo thì nhiều lắm, và tôi cũng không có đủ khả năng để nói cho bạn hiểu hết, hãy tìm kinh thánh công giáo mà đọc hay tìm hiểu các lớp thánh kinh trong nhà thờ ấy (nếu bạn muốn biết tại sao nhiều người lại theo Chúa như vậy).

• 1 thập kỷ trước

NGÀI xuống thế gian làm người không phải bởi tình dục mà ra nhưng bởi QUYỀN NĂNG của ĐỨC CHÚA TRỜI, NGÀI không có đi đầu thai chuyển kiếp nhưng NGÀI là CON TRỜI giáng sinh ( nhân loại chưa 1 ai dám nói tôi giáng sinh cả ) giáng sinh có nghĩa là CHÚA từ trên trời giáng xuống và sinh ra làm người để mà cứu chuộc tội lỗi cho nhân loại.( Cho nên mỗi năm muốn hay ko muốn nhân loại khắp thế giới đều ăn mừng ngày GIÁNG SINH.)

ĐỨC CHÚA CHA, ĐỨC CHÚA CON, VÀ ĐỨC THÁNH LINH ba ngôi này là một gọi là ĐỨC CHÚA TRỜI ( như cha bạn, mẹ bạn và bạn gộp lại gọi là gia đình ) không thể tách rời ra được.

Khi CHÚA JESU chết trên cây thập tự và 3 ngày sau CHÚA sống lại và NGÀI hiện ra và ăn cùng các môn đồ và hiện ra cho mấy ngàn người tại thành JERUSALEM thấy được NGÀI và ngài bay lên trời trước sự chứng kiến của các môn đồ, và ĐỨC THÁNH LINH hiện đang ở cùng và làm việc trên tất cả các cơ đốc nhân (TIN LÀNH thôi chứ CÔNG GIÁO mình chưa chắc vì họ có thờ hình tượng )trên khắp thế giới, NGÀI soi sáng và hướng dẫn cho con dân của NGÀI.

Mình không có chỉ trích niềm tin thuyết đầu thai gì của bạn nhưng theo KINH THÁNH thì những phép lạ mà bạn nói thì đó là do satan là vua lừa bịp cả thế gian làm nên.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Cho ta hỏi kiếp đầu tiên của Tất Đạt Đa có cha tên gì, làm nghề gì, ở đâu? Tại sao kiếp sau có còn là cha của Đạt Đa nữa không? Ai quyết định sự đầu thai của ông Đạt Đa này? Các kiếp của Đạt Đa có kiếp nào là quỷ đói, súc sanh, atula...hay không? Khi con người chưa xuất hiện thì ổng kiếp gì? Làm sao biết khi thành Phật rồi ổng không còn đầu thai kiếp nào nữa? Tại sao ổng chết già không lấy hình ảnh trước khi chết mà lại lấy hình ảnh trẻ măng để thờ lạy? Có nước thánh cam lồ của Bồ Tát không? Nếu có thì lấy ở đâu, chữa được cái gì hay uống dzô có bị đâu bụng không?............còn nhiều vạn câu hỏi ngu xuẩn kiểu này lắm, ta thắc mắc giống như mi nè, trả lời cho ta biết đi. Khà khà khà

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.