Vì sao lại thế??????????????????????

lúc đầu tôi yêu anh C và theo linh cảm thì tôi thấy anh C cũng yêu tôi thế nhưng thời gian trôi qua cũng được khá lâu nhưng anh ấy không hề nói với tôi về điều đó khiến cho tôi cảm thấy nghi ngờ tình cảm của anh ấy, thế rồi đột nhiên anh P xuất hiện (P VÀ C là 2 người bạn cũng khá là thân)và yêu tôi, không biết C... hiển thị thêm lúc đầu tôi yêu anh C và theo linh cảm thì tôi thấy anh C cũng yêu tôi thế nhưng thời gian trôi qua cũng được khá lâu nhưng anh ấy không hề nói với tôi về điều đó khiến cho tôi cảm thấy nghi ngờ tình cảm của anh ấy, thế rồi đột nhiên anh P xuất hiện (P VÀ C là 2 người bạn cũng khá là thân)và yêu tôi, không biết C có biết điều đó không nhưng mình nhận thấy là C càng ngày càng tránh mặt mình , nhất là từ khi mình nói cho anh ấy biếy P theo đuổi mình, thế nhưng mình cũng nói cho anh ấy biết là mình chỉ coi anh P như 1 người bạn chứ không có tình cảm với anh P nhưng C tỏ ra không quan tâm đến những gì mình nói và thường xuyên tránh mặt mình, nhưng ngày sinh nhật của anh ấy thì anh ấy lại gọi điện và mời mình đến dự sinh nhật của anh ấy ( hôm đó chỉ có 4 người bạn thân của anh ấy và mình) anh ấy có những biểu hiện giống như vẻ mình là người yêu của anh ấy điều đó khiến cho mọi người hiểu lầm mình là bạn gái của anh ấy thế nhưng sau ngày hôm đó thì mọi chuyện lại đâu vào đó, anh ấy tiếp tục tránh mặt mình và không hề liên lạc gì vớimình, có lần gặp mình có hỏi anh ấy nhưng anh ấy nói là bị mất sim điện thoại nên cũng mất luôn số điện thoại của mình và cho dù anh ấy hiện đang dùng số điện thoại khác nhưng anh ấy lại không cho mình biết và cũng không xin lại số điện thoại của mình! điều đó có chứng tỏ điều gì?
theo các bạn thì anh ấy còn tình cảm với mình không? nếu còn thì vì sao anh ấy lại đối sử với mình như vậy? thực sự là mình rất yêu anh ấy nhưng do anh ấy luôn lé tránh mình và mình nghĩ rằng tình yêu phải được đến từ 2 phía vì thế mà mình cũng không làm khó cho anh ấy, nhưng quả thật mình chỉ muốn gặp và hỏi anh ấy để có thể biết được tình cảm hiện giờ anh ấy còn có tình cảm gì với mình không?
bởi mình biết mình không làm điều gì sai khiến anh ấy không còn yêu mình nữa,thậm chí mình còn biết rằng anh ấy vẫn còn yêu mình nhưng vì lí dó chính chỉ vì bạn anh ấy cũng thích mình nên mình nghĩ có lẽ anh ấy đã rút lui vì điều ấy!và điều đó khiến mìnhcảm thấybuồn !
tại sao anh ấy không "đấu tranh" để giữ lấy tình yêu của chính bản thân anh ấy mà lại chọn con đường rút lui như vậy??????còn với P mình không dám nói với P rằng mình yêu C (bạn của anh) bởi làm vậy rất có thể mình sẽ làm tổn thương tới P! mình phải làm gì đây??????
mình không thể nhắm mắt để ép mình yêu người mà mình không yêu nhưng cũng không thể mãi theo đuổi người luôn tránh mặt mình!!!!
6 câu trả lời 6