Nhok đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 1 thập kỷ trước

Cho mình tò mò tí, các bạn do đâu mà bít đến YHĐ mà tham gia vậy? Mục nào các bạn hay ghé vào nhất? Tại sao?

..Và...đã có mối lương duyên nào được tạo nên qua YHĐ này chưa vậy?(Mối lương duyên thật sự ý, ko phải chỉ tán nhau vu vơ đâu)^^

----------------------------------------------------------

1 điều nữa, có ai cùng quê với mình ko ta? (TP với những CĐV bóng đá cuồng nhiệt và ...quá đà, đau "nòng" quá, hic!!!)------>đừng ai chửi em nha^^!

Cập nhật:

"Lương duyên" ở đây nghĩa là tình duyên đó mà.^^ Đã anh nào iu chị nào, đã chị nào iu anh nào qua YHĐ này chưa nè? Hehe!!

Cập nhật 2:

Lí do mình bít đến YHĐ giống @K[e]nshi, mục hay vào là Tâm lí, thỉnh thoảng có đá đưa qua Gia đình và quan hệ, những hôm nào đẹp giời mà có hứng thì vớ câu nào trả lời được thì chơi lun ko cần bít ở mục mô. Hehe!

Cập nhật 3:

@Compass: nhà hoa hồng ở khu vực có mấy viên Bi làm từ Cát đó, chắc có lần Compass từ Thiên Lôi phóng ra nên thấy hoa hồng rùi. Hehe!!! Chắc bị sét đánh còn mỗi cái wuần...nên thấy hoa hồng ko dám gọi mà phóng thẳng đây, bảo sao thấy wen wen. Hehe đùa đó đừng giận nha!

Cập nhật 4:

@My love:"thơ thẩn một mình thui thủi bước về phòng trọ, thấy trống trải và cô đơn"--->nghe anh nói mà thương wá hichic, vậy nhân tiện qua đây tìm duyên mới đi anh, để sớm tối có người đi cùng về ...phòng trọ. He!

Cập nhật 5:

Hé hé hé, may 2 ta chưa ai phải khốn nạn vì ai ST nhỉ?^^ Chào người hàng xóm (DTST, Quang Tiến, Thiên Bình...)

Cập nhật 6:

@Thanh NV, duc, Vuong, Kiếp lữ hành, Bạn doi: Cám ơn tình cảm của các bạn, xúc động wá ko bít nói sao (hí hí hí).

@Clap: vớ vỉn lại iu nhau Cờ láp nhỉ hé hé hé!!!

25 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời yêu thích

Y!A VIỆT NAM mà anh biết đến được là 1 sự tình cờ đi ghé thăm blog 360 của 1 người bạn.

Còn nếu nói là ghét vô mục nào nhất, thì thật sự chẳng có mục nào mà anh đáng ghét cả. Chỉ là đôi khi anh chỉ biết cười trừ mà thôi, trừ khi không còn cái gì để cho mà anh cười.

Ngoài Y!A VIỆT NAM, anh còn tham gia ở nhiều Y!A của những nước khác nữa Y!A USA, Y!A AUS, Y!A UK, Y!A CAN...vâng...vâng? Để chi vậy? Để anh có thể học hỏi, học khôn, học dại với đời. Cái này gọi là đa giạn văn hóa, đa giạn chủng tộc. Cũng thì 1 câu hỏi mà anh đưa ra về lý thuyết đời sống đầu tiên trên trái đất này được xuất phát ra từ đâu? Lối anh đặt câu hỏi, đôi khi không phải nhất thiết là anh không biết câu trả lời, nhưng thay vì anh chỉ muốn xem các bạn ở đủ mọi chủng tộc, đủ mọi tôn giáo, đủ mọi màu da, đủ mọi quan điểm ở khắp trên thế giới, họ sẽ trả lời như thế nào theo quan điểm cá nhân và xã hội mà họ đã sinh trưởng lớn lên.

Về câu hỏi của anh hồi lâu đó, anh nhắm vào ai khía cạnh ở lý thuyết khoa học mà đã có giữ kiện tang chứng để lại và ở khía cạnh tôn giáo mà trong sách thánh kinh định nghĩa cho sự xuất phát của đời sống đầu tiên ở trên mặt đất này. Cũng thì 1 câu hỏi, có nhiều người ngoại quốc đồng ý với anh, có nhiều người ngoại quốc không đồng ý với anh. Những người mà không đồng ý với anh, là họ thiên về sách thánh kinh và tôn giáo. Tuy là quan điểm của anh và họ bất đồng, và bất chấp dư luận mà anh đã bày tỏ và muốn cho họ hiểu từ khía cạnh của khoa học, thì họ vẫn bảo vệ tư tưởng của họ cho tới cùng. NHƯNG, anh vẫn tôn trọng họ quan điểm của họ, dù là họ có lối suy nghĩ hoàn toàn phản nghịch với những gì mà nền khoa học đã thành lập được mấy thế kỷ nay. NHƯNG, em có biết là tại sao anh tôn trọng họ không? Anh tôn trọng họ là tại vì họ vẫn giữ sự tôn trọng đối với anh, họ vẫn giữ phong cách của họ là 1 người có ăn học và giáo dục, họ chưa hề chửi đổng hoặc nói 1 lời ngạo mạng nào đến anh cả. Cũng như anh đã đưa lý lẻ ở mặt khoa học cho họ nghe, thì họ cũng muốn chứng minh bằng những lý lẻ của họ ở mặt tôn giáo. Anh không phải là người sùng đạo, nhưng anh không bao giờ thất kính tín ngưỡng của bất cứ ai. Và cũng vì anh và họ có sự tôn trọng ở lẫn nhau, nên 2 hai bên có thể đấu qua đấu lại, nhưng đến cuối cùng vẫn có thể bắt tay nhau và làm huề. Đây là cái điểm chính mà anh muốn chia sẽ với em. Cũng như em và chị Lotus ở trong list của anh, 2 người khác quan điểm với anh, có những cái anh tán thành, có những cái anh không đồng quan điểm, nhưng không vì vậy có nghĩa là chúng ta không thể làm bạn với nhau. Cũng như anh thường nói với những người bạn ngoài đời của anh là, đôi khi chúng ta bất đồng quan điểm thì không có nghĩa là chúng ta chia rẻ lẫn nhau, nhưng thay vì những tư tưởng riêng tư đó, nó có thể giúp chúng ta mở rộng được tầm nhìn của mình và có 1 khái niệm, ý tưởng mới mẻ hơn mà có thể làm giàu cho cùng 1 mục tiêu chung. Miễn là chúng ta có sự tôn trọng ở lẫn nhau là cái chính.

Vốn Anh Ngữ của em thì còn đang trong tình trạng tiến triễn, nhưng anh cũng muốn khuyên em tham gia ở những Y!A mà nói tiếng Anh thường xuyên hơn. Tại vì nó sẽ đem đến những điều bổ ích cho chính bản thân mình. Đó cũng là cách để cho mình rèng luyện cách viết dùng từ bằng tiếng Anh và đồng thời nó có thể cho chúng ta 1 lối nhìn nhận xét về phong cách, cách thức của những người ngoại quốc đó đối xử với người đời ra sao. Ở Y!A VN, thì em hay vô mục tâm lý thì bên đó em có thể vô mục "PSYCHOLOGY". Mình biết thêm về văn hóa, phong tục tập quán của họ thì cũng không có hại gì cả, cũng như cũng có nhiều nước Âu Châu khác tìm hiểu về văn hóa Á Châu của mình vậy. Đúng vậy em, mình phải đặt bàn chân của mình vào chiếc giầy của người khác thì mình mới biết được cái cảm giác của người mà mang chiếc giầy đó!

(Các) Nguồn: "The Heart Of Asia"
    • Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

Chào Bạn

Vào một buổi sáng chủ nhật Mình ra Hà nội mua máy ảnh

Khi mua song mình có hỏi thêm 1 số linh kiện thì thấy Người

bán hàng quay vào xem mục Hỏi&Đáp,chỉ 3 phút sau đã chỉ

cho mình thứ cần tìm,có cả địa chi luôn.Mình thấy hay quá

về làm ngay và vào được thấy hay và tiện lợi cho Mình rất nhiều.

Mục nào Mình cũng vào thấy câu hỏi nào mà Mình có thể trả lời

được là trả lời,có 1 số Người đã gửi Email đến cám ơn câu trả

lời của Mình đã giúp ích cho họ.

Về lương duyên thì mình chưa biết nhưng Mình thấy rất thân

thiện với mọi Người.qua đó Mình cũng đã quen 1 số Người hàng

ngày vẫn trao đổi qua nick chát hoặc di động.

Mình không cùng quê với Bạn nhưng Mình rất mến Bạn.

Mình có gia đình Bà Bác ở gần ga.

Chúc Bạn luôn vui.

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Thí chủ Hải Phòng, bần ni Hải Dương .Cũng may 2 ta đồng khói chưa đồng hương.Có câu nghèo vì bạn khốn nạn vì ... đồng hương !?

khá khá khá

.........

Nhờ Trời bần ni cũng liu riu he he

• Clap
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

Từ khi má cho tiền nối internet, là clap bắt đầu biết YHD. Vì được mệnh danh là "chuyên gia tâm lí", nên clap thích nhất mục khoa học xã hội và trò chơi giải trí, lâu lâu cũng "đá hàng" qua các mục khác một chút, nhưng clap không dám bước chân đến vùng cấm TTSK! hé hé hé

---------------

Còn mối lương duyên hở! Clap và bông hồng gai có mối lương duyên đó^^

---------------

Há há há, bông hồng gai học được giọng cười của clap hồi nào vậy cà! há há^^

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Ủa hoa hồng quê ở xà phòng city hả ^^.

Nhà em có cái ao Tam bạc, em lại xây nhà giữa cầu ( cầu Đất ). Bảo mí CĐV quá khích nhảy hết xuống hồ Quần...quại đi. Em chỉ sợ nhất đi qua đường Thiên Lôi sét đánh 1 cái còn mỗi wan xà lỏn. He he

Không chừng Compass gặp hoa hồng rồi đấy nhỉ.

Hoa hồng nhà chỗ mô?

Compass vào HĐ cũng tình cờ muốn tìm lại cách chia đường tròn thành nhiều phần thôi.

Các mục hay vào: ô tô vận tải, khoa học xã hội, tin tức sự kiện.

(Các) Nguồn: Nhờ Sư thái mua hộ mấy cái bánh chưng nhé. ......... Uhm ! Thảo nào hoá trang kỹ thế mà vỡn bị lộ :D Compass mời hoa hồng uống cafe, hát karaoke ở Hợp Tam Cách Cách cho đỡ hao ^^! .............. Trêu hoa hồng chút thôi. Quê Compass không ở Hải phòng. Compass chỉ đã từng học ở đó thôi.
  • 1 thập kỷ trước

Mình cũng chỉ là tình cờ thôi! Vào đây chỉ chơi, giải trí & học hoỉ thôi! Còn mối lương duyên nào đó thì mình cũng đâu dám mong!

=========

Ko ngờ Sư Thái & Thiên Binh là người Hải Dương quê tui ah?

• 1 thập kỷ trước

Thì mỗi lần vào Yahoo, cái chữ Hỏi & Đáp ở đấy to tướng luôn, hơi bị khiêu khích, thế là mình vào chơi xem sao.

Bốn mục lớn thường xuyên ghé qua và theo dõi: Giáo dục & tham khảo, Khoa học xã hội, Văn hóa xã hội, Văn học & nhân văn. Không hiểu tại sao lại thích vào mấy mục này nữa, đây là thói quen từ hồi đầu tham gia YHĐ rồi.

Chưa gặp được mối lương duyên nào. Lí do: chắc là mình không có duyên. Lí do thứ hai, mình không tin có lương duyên nào ở trên mạng hết, nhưng hoàn toàn tin tưởng vào tình bạn nơi đây.

Quê quán hả? Quê nội Nam Định, quê ngoại Hải Dương, cùng quê với Sư thái (he he).

• 1 thập kỷ trước

Mình vào YHĐ vì tình cờ thôi , mục mình thích nhất là Văn Hóa và Tâm lý, mình chả có mối lương duyên nào cả. Chúc hoa hồng gai 8 8 có nhiều mối lương duyên đẹp .

• 1 thập kỷ trước

Chắc là cái buổi sa cơ

Thất tình buồn bã..tình cờ vào đây

Vào đây học hỏi điều hay!

Lương duyên là vậy...hỏi hay lắm người!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Tình cờ lạc bước vào đây ,

Tình cờ anh đã thích ngay lúc đầu.

Tình cờ nối tiếp tình cờ ,

Vào đây cũng bởi tình cờ mà thôi.

Sau những giờ làm việc mệt nhọc anh thơ thẩn một mình thui thủi bước về phòng trọ của mình,sau khi cơm nước xong,Ngồi không cũng cảm thấy buồn,vì anh sống xa nhà mà,mà lại sống một mình nữa. cho nên đôi khi cũng cảm thấy trống trãi và cô đơn lắm,cho nên anh lên mạng mong tìm được một cái gì đó có thể giải tỏ được nỗi buồn,và an đã tình cờ phát hiện ra nó ,YHĐ đây rồi.quả thật lúc đầu anh cũng không chú tâm đến nó lắm,nhưng càng tham gia lại càng thấy thích,và kể từ đó anh gắn bó với nó luôn,tính ra cũng 2 năm trời có hơn rồi đó,quả thật thời gian trôi rất nhanh đúng không em .Từ khi phát hiện ra YHĐ anh như có được một người bạn thân vậy đó,vui anh cũng lên,mà buồn anh cũng lên,ngoài thời gian làm việc ra hể rảnh là anh lại lên YHĐ này,Lên cũng không làm gì ,phần lớn là trả lời câu hỏi mà thôi.Anh còn nhớ rất rõ vui nhất là lần đầu tiên nhận được một email của một người gởi đến cảm ơn mình vì đã giúp được họ.Còn niềm vui nào hơn khi có thể giúp được một ai đó nỡ một nụ cười hở em .và cũng kể từ đó anh xem YHĐ này như ngôi nhà thứ 2 của mình vậy đó.Cũng nhờ nó mà anh có rất nhiều những người bạn tốt.Buồn lên đây nỗi buồn được chia sẽ nhỏ ra ,vui lên đây niềm vui được nhân đôi gấp bôi.Cũng chính vì những tình cảm của những bạn bè trên này đã dành cho anh quá sâu cho nên anh không nở lòng nào mà rời bỏ nó được.

Anh thì thường xuyên tham gia trong các mục tình cảm ,tâm lý.thơ ca.....các mục khác cũng có nhưng hơi hạn chế.Và anh yêu thích nhất là mục tâm lý này với những người bạn thật đáng yêu.Kế tiếp là gia đình & quan hệ đó chính là những mục anh yêu thích nhất .Còn em thì sao ? cũng nên chia sẽ với mọi người em nhé.Chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc...........!!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.