pé táo đã hỏi trong Giáo dục & Tham khảoGiáo dục đặc biệt · 1 thập kỷ trước

tại sao mọi người ko cho tiếng Việt mình là ngôn ngữ phổ biến dùng chung trên thế giới như tiếng Anh ?

em thấy tiếng anh có dzì là dễ đọc dễ nghe dễ hỉu đâu nhỉ? mà tại sao tiếng Anh lại đc ưu tiên như dzậy?!

6 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Thứ nhất : tiếng anh không có dấu, học dễ hơn nhiều và ngữ pháp của nó không có rắc rối như tiếng Việt!

Thứ hai : tiếng việt mình có 1 từ màh nhiều nghĩa khác nhau!

Thứ ba : tiếng anh học không khó, chỉ tại không học thôi! Tiếng anh học dễ hơn tiếng việt nhiều lắm đó!

• 1 thập kỷ trước

Bởi vì có nhiều nước nói tiếng anh

Hơn nữa bạn cho rằng tiếng việt dễ nhưng các nước khác lại cho rằng tiếng việt khó thì sao :D

• 1 thập kỷ trước

don gian vi ngay xua nhieu nuoc la thuoc dia cua anh nen tieng anh duoc pho bien

• 1 thập kỷ trước

tieng viet khong dc dung chung tren the gioi don gian chi vi tieng viet va nhieu thu tieng khac phai nho tieng anh phat trien moi co chu viet

hoc hoi thi phai biet den on dap nghia chu

haha

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

nếu (giả sử nhé)trước kia tiến việt là ngôn ngữ phổ biến thì bây giờ sẽ có 1 người anh nào đó hỏi tại sao không chọn tiếng anh là ngôn ngữ phổ biến thì bạn sẽ trả lời sao

• 1 thập kỷ trước

đối với người nước ngoài học tiếng việt cũng khó như người việt mình học tiếng anh vậy..!!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.