Em hay ke lai nhung ki niem ngay dau tien di hoc?

Theo dõi
  • Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Câu trả lời hay nhất
  • N_B_C đã trả lời 5 năm trước
Ngày đầu tiên đi học , mẹ dắt em đên trường , em vua đi vua khóc , mẹ dõ dành yêu thương " đó là câu hát rất hay và là câu hát minh rất thick . Mình con nhớ nhu in ngày hôm đo ... 5 giờ, đối với môt co bé hay ngủ dậy muộn nhu minh la 1 diều rất khó , thế ma minh đã dây với 1 tâm trạng vui vẻ nhung hơi lo lắng, cai cảm giác đo rất khó tả , ko the nói thành lời . Minh an sang xong , mặc quần áo thật đẹp và đeo chiếc cặp sách mơi toanh. Minh đi đi lại lại cho tới 6giờ 30 để mẹ đua đi , tâm trang hung hởi và đôi chút thơ mông , cú nghĩ dến cảnh oai nghiêm của ngày khai giang cung bao nhieu ban bè xinh xăn long minh tran ngap niêm vui . Và minh tu hua rang "phai hoc thật chăm chỉ để cho cha mẹ khỏi buồn" .. cho đên khi 3 hòi trông rung lên tim minh gần nhu bắn ra ngoài và run run , thế ròi oà lên khóc nuc no minh ko hieu vi sao lai co cảm giác la lung đên vậy. Cai cảm giac vua vui vua hôi hôp va lo lang cho tới bây giờ mình đã là cô bé lên lớp 9 mà vãn không sao quên đc cảm giac đo . Và cung chỉ con vài ngày nủa thôi la mình sẽ đi học , tuy ko con đc nhu ngay tho be , ngày khai trường đối vơi minh khong con xa lạ nhung lời thầm hua trong ngày khai giang khi xua luôn tôn tại"Nguyện học tập vì cha mẹ yêu quý"
hoặc
Ngày đầu tiên đi học , mẹ dắt em đên trường , em vua đi vua khóc , mẹ dõ dành yêu thương " đó là câu hát rất hay và là câu hát minh rất thick . Mình con nhớ nhu in ngày hôm đo ... 5 giờ, đối với môt co bé hay ngủ dậy muộn nhu minh la 1 diều rất khó , thế ma minh đã dây với 1 tâm trạng vui vẻ nhung hơi lo lắng, cai cảm giác đo rất khó tả , ko the nói thành lời . Minh an sang xong , mặc quần áo thật đẹp và đeo chiếc cặp sách mơi toanh. Minh đi đi lại lại cho tới 6giờ 30 để mẹ đua đi , tâm trang hung hởi và đôi chút thơ mông , cú nghĩ dến cảnh oai nghiêm của ngày khai giang cung bao nhieu ban bè xinh xăn long minh tran ngap niêm vui . Và minh tu hua rang "phai hoc thật chăm chỉ để cho cha mẹ khỏi buồn" .. cho đên khi 3 hòi trông rung lên tim minh gần nhu bắn ra ngoài và run run , thế ròi oà lên khóc nuc no minh ko hieu vi sao lai co cảm giác la lung đên vậy. Cai cảm giac vua vui vua hôi hôp va lo lang cho tới bây giờ mình đã là cô bé lên lớp 9 mà vãn không sao quên đc cảm giac đo . Và cung chỉ con vài ngày nủa thôi la mình sẽ đi học , tuy ko con đc nhu ngay tho be , ngày khai trường đối vơi minh khong con xa lạ nhung lời thầm hua trong ngày khai giang khi xua luôn tôn tại"Nguyện học tập vì cha mẹ yêu quý"
  • Xếp hạng
  • Bình luận

Câu trả lời khác (3)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • My lucky star đã trả lời 5 năm trước
    day la doan van cua minh
    Trong cuoc doi cua moi con nguoi, ai ai cungc o nhung ki niem dep.Va toi cung vay. Toi cung da co mot buoc ngoat nho nho trong cuoc doi toi.Do la ngay dau tien toi di hoc
    Ngay dau tien dung la ngay cung su hoi hop, ngac nhien. Bao nhieu con mat do don vao phia toi, tat ca toi chua tung quen biet bao gio. Me dan toi vao lop roi ra ve. Toi nhu chang muon roi xa nhung bong me cu lui dan, lui dan ve phia sau canh cong va bien mat han trong dong dong xe co tap nap, bo lai minh toi o day cung noi choi voi, so hai.Toi chang biet lam gi va cu dung do khoc, hi vong me se quay lai don toi. Dung luc ay, thi co giao den ben toi, nhe nhang lau nuoc mat cho toi roi an ui toi:" Dung so nghe con, con hay coi nhu day la ngoi nha thu hai cua con va roi dan dan con se quen thoi!"Co giao nhin toi, mim cuoi au yem. Su diu dang cua co giao da lam cho tinh nhut nhat trong con nguoi toi tan bien...
    Va roi dan dan, toi da quen voi lop hoc than thuong ay_ ngoi nha thu hai cua toi. Duong nhu, co giao va ban be da tro thanh mot phan khong the thieu trong cuoc doi cua toi. Toi se khong bao gio quen nhung nguoi than thuong ay, khong bao gio!
    ban doc thu va cho nhan xet nha
    Chuc ban hoc gioi
    My lucky star
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • haughty princess đã trả lời 5 năm trước
    Ban ne lap dan y di nao
    Mb: Gioi thieu ve cau chuyen
    Tb ke lai nhung ki niem theo dong hoi tuong tu hien tai tro ve wa khu theo trinh tu thoi gian
    Kb Cam nghi chung ve cau chuyen
    ( Tai sao ban ko tham khao bai toi di hoc cua Thanh Tinh)
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Tho_con_huhu đã trả lời 5 năm trước
    Sáng khi thúc dậy, em thấy hồi hộp. Mẹ dắt tay em trên con đường quen thuộc, nhưng mọi thứ đều có vẻ mới lạ. Em bước qua cánh cổng trường và hòa vào một thế giới mới, nơi có những người bạn lạ. Cô giáo ân cần dắt tay em vào lớp...
    Ai cũng có kỉ niệm cả mà.
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Sign In 

để thêm câu trả lời của bạn

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời:
    Số điểm tuần này: