Theo các bạn thì cô gái này sướng hay khổ nhé?

Cô được sinh ra trong một gia đình nề nếp và khá giả. Từ nhỏ tới lớn cô chẳng thiếu thứ gì và luôn được sống trong sự yêu thương chăm sóc của ông bà, cha mẹ. Cô là một cô gái ngoan ngoãn và biết vâng lời , lại học giỏi nữa. Nhưng bố mẹ cô là những người rất nghiêm khắc. Họ luôn yêu cầu cô phải sống thật chuẩn mực.... hiển thị thêm Cô được sinh ra trong một gia đình nề nếp và khá giả. Từ nhỏ tới lớn cô chẳng thiếu thứ gì và luôn được sống trong sự yêu thương chăm sóc của ông bà, cha mẹ. Cô là một cô gái ngoan ngoãn và biết vâng lời , lại học giỏi nữa. Nhưng bố mẹ cô là những người rất nghiêm khắc. Họ luôn yêu cầu cô phải sống thật chuẩn mực. Bản thân cô nhiều lúc đã cố gắng nhưng cảm thấy rất khổ tâm vì không bao giờ được làm bất cứ một việc gì theo ý mình nếu việc đó không đúng ý bố mẹ. Cô luôn phải đi ngủ và thức dậy vào một giờ nhất định, không được nói cười to, không được đi dép loẹt quẹt, không được nhảy hai bước một lên cầu thang, không được nằm xem TV hay đọc sách... Ngay cả khi cô đi học Đại học, cô không được ở kí túc xá mà phải ở nhà một người thân. Suốt 4 năm học ĐH, ngày nào mẹ cũng gọi điện hỏi xem cô có đi học và đi ngủ đúng giờ không,, có đánh răng súc miệng không., có đi đâu chơi không... Cô phải dùng điện thoại trả sau( tên bố ) và hằng ngày phải dành ra 15 phút viết nhật kí để cho bố mẹ đọc vào cuối tuần. Cô không được phép yêu khi đang đi học dù có rất nhiều bạn trai mến cô. Có rất nhiều người ghen tị với cô vì thấy cô chẳng thiếu thứ gì, nhưng cũng có những người bạn thấy tội nghiệp cho cô vì cô thiếu tự do, lại rất khờ. Bản thân cô chẳng biết mình sướng hay khổ nữa.
Các bạn hãy cho biết ý kiến của mình nhé!
Cám ơn các bạn rất nhiều.
20 câu trả lời 20