Các bạn có yêu nghề ( hiện tại ) của mình không?

- Nghề của các bạn là gì , các bạn đừng ngại( hơi vô duyên nhưng mình rất tò mò và để tham khảo )?

- Theo các bạn công việc hiện tại có vị thế trong xã hội không?có hay không không quan trọng nhưng mình muốn hỏi suy nghĩ riêng của các bạn.

- Các bạn có hạnh phúc khi làm công việc ( nghề ) yêu thích của mình hàng ngày không?

Nghề gõ đầu trẻ có tốt không? Hiện mình đang hướng đến công việc này.

_ Mình biết là nghề nghiệp không phân biết sang hèn, chỉ cần yêu nghề là hạnh phúc rồi. Nếu có ai chê công việc hiện tại của bạn thì bạn hãy thản nhiên trả lời: " Đúng ! công việc của tôi không có gì là cao quý nhưng tôi rất yêu công việc của tôi, tôi có một tấm lòng nhiệt huyết, tôi cảm thấy rất hạnh phúc khi từng phút từng giây làm công việc này."

Cập nhật:

Nghề của mình cũng là học sinh, lớp 9. Mình muốn theo nghề của anh trai mình ( gõ đầu trẻ ).

Cập nhật 2:

Thôi! nghe theo lời của ông cũng được, cháu không biết tuổi tác của từng người một nên xưng hô bạn với mình, biết đấu có rất nhiều người cùng trang lứa với cháu. Nhưng ông học nhiều hiểu rộng + " sống lâu lên lão làng" cháu nghe ông hết.

Nhưng cháu không đồng ý cách xưng tôi với mọi người, nó làm cháu cảm thấy không thân thiện chút nào cả.

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời yêu thích

- Ừm!!^^!! Thẳng thắn mà nói tôi chẳng vừa lòng với nghề hiện tại của tôi!!^^!! Nhưng tôi phải yêu nó để nó tạo ra đồng tiền cho tôi tiêu theo sở thích và vun đắp cái giấc mơ nghề nghiệp nhỏ của tôi!!^^!!

- Nghề của tôi với cái tên mĩ miều dễ mến lắm!!^^!! Tạp Vụ Văn Phòng!!^^!!

- Công việc hiện tại của tôi tuy xét ra thì chẳng đáng là gì trong xã hội, hay trong công ty cả!! "Không có cô chợ vẫn đông"!!^^!! Nhưng không có tớ ở công ty thì có một số cái loạn xà ngầu và nhiều người sẽ phải đau đầu đấy!!^^!! Ít nhất phải mất tới 2-6 tháng mới có sự bình ổn nhân sự trong công ty hiện tại của tôi!!^^!! Hạnh phúc của tớ là lập lại một trật tự mới trong công ty!! Những cái bất cập cổ hủ sẽ được mang ra ánh sáng phơi bày và mổ xẻ cái nào dơ vứt, cái nào còn dùng được thì dự tính xem nó dùng bao lâu, cái nào dùng tốt thì cứ tiếp tục phát huy!!^^!! Hiện tại tui rất vui vì tui làm người khác giận!!^^!! Đó là niềm vui nho nhỏ chốn công sở của tôi!!^^!! Hạnh phúc khi tôi thấy đám choai choai tức hộc máu vì bị tôi nói là nhóc con chả biết gì!!^^!!

- Nghề nào cũng là nghề tốt cả bạn ơi!! đừng nghĩ cái này không tốt cái kia sao sánh bằng >.< như vậy mới là không tốt!!^^!! Bạn hướng tới một nghề thanh cao đó chứ!! nhưng nghề này nhẫn nhiều, và yêu nhiều hơn thì mới tồn tại mà không làm hại đời!!^^!!

Chúc bạn vui vẻ hạnh phúc với lựa chọn của mình!! Và mong rằng có thêm một nhà giáo gương mẫu để cho lớp trẻ noi theo!!^^!!

Nakao Dyanmi!!^^!!

~~~~~~~~~~~~~!!^^!!~~~~~~~~~~~~~

Gửi tới Lương Sư Hưng Quốc hay chăng Vui ca lên đi cho đời thêm tươi!!

- Bạn sai rồi, bạn nhỏ của chúng ta lớp 9, nhưng trong cách hành văn rất dễ thương mang đậm tính gần gũi thân quen!! Bạn và mình, như một sự sâu sắc chân thành!! Không có một cái gì là loạn ngôn từ cả, có chăng chính bạn đang loạn ngôn từ trong cách dùng từ của người việt đó bạn!! Đồng trang lứa sao?? Bạn không thấy chúng ta đang đồng vai phải vế trong căn nhà Yahoo!hỏi & đáp này sao?? Bạn là ai nào?? Ban lãnh đạo, bô lão hay chăng là gì?? Chẳng là gì trước chúng tôi đâu!! Cậu bạn nhỏ này dùng ngôn từ rất thân mật, xem nhau như bạn bè tốt vậy có chăng là sai?? Bạn nhìn lại bạn trước đi chứ!! Bạn nghĩ nghề học sinh là đúng sao?? Tôi cũng nói đó là sai đó bạn tin không?? Học sinh là gì mà bạn nói là chỉ có một nghề học sinh??

- Danh vị của bạn thì đã làm sao?? Nhờ đó bạn có thể nói người khác là không được xưng "bạn", "mình" với tao sao?? Bạn sai rồi!! Ai cũng là bạn hết!! Đến bạn tôi sn 52 còn tôi chỉ hàng dân 84!! Vậy đó có chăng là chú cháu?? Mà sao tôi chỉ gọi cậu ta thân mật với tên gọi bạn??

- Bạn diễn giải nghề và tình yêu nghề rất hay!!^^!! Rất hoan nghênh một nghệ nhân yêu nghề!!

- Bạn biết tại sao bạn không có truyền nhân không?? Bởi bạn quá ấu trĩ!! Gì chứ, người trong tộc không theo nghiệp của bạn, thì bạn tìm người thật sự có tâm với nghề đó mà truyền dạy, hà cớ gì cứ "cố đấm ăn xôi"??

- Nghề ăn trộm, ăn bẩn tuy không tốt thật, nhưng tôi lại thấy họ tài, bởi họ bỏ qua miệt thị và bỏ cả cái tâm tốt đẹp trời ban, cùng lòng tự trọng cũng như chẳng may sa chân lỡ bước!! Họ đã bỏ qua rất nhiều trở ngại để có thể ăn bẩn, có thể ăn trộm, họ tài hơn người tài bởi họ biết ăn bẩn sẽ bị quả báo mà vẫn ăn, ăn trộm rồi cũng có ngày sa lưới trời mà vẫn cứ trộm đó bạn!!

Tôi cảm thấy bạn đang không vui rồi!! Vậy nên tôi chúc bạn vui vẻ và mở lòng hơn cho những người đương cùng thời hiện tại này!! Chấp nhặt chi chuyện tuổi tác mà làm gì!! Rồi bạn xem, có bữa bạn cũng lại thấy giá mà mình có thể làm được như tụi nhỏ đó!! Lúc đó ai sẽ học ai, ai sẽ so đo cái chức vị ai với ai??

(Các) Nguồn: Nghề nào cũng quý, chỉ có người không biết quý nghề mới đáng để phê phán thôi bạn ơi!!^^!!
    • Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

mình là học sinh - và vô cùng thích nó

cứ đi học là quên hết mọi chuyện buồn

thích tới mức mà mình ko muốn lớn chỉ muốn đi học cả đời

Nếu bạn thực sự yêu quý con nít thì nghề đó quá tuyệt luôn ( mình ko có được điều đó) nên ko thể làm giáo viên được

Nể cực kì những ai làm giáo viên luôn

• Ẩn danh
    4 năm trước

Nhìu chiệng ghê... hic Một người biết, hai người biết, đến người thứ 3 thì cả làng biết và mai mốt băng đĩa nó ra thì sẽ cả nước biết. Bó tay em.

• 5 năm trước

Mình là sv kiến trúc mới ra trường,đang bước sang năm thứ 2 mà lương mới 4tr đúng là kém cõi,và sắp ra đường vì nợ tiền phòng :v .Đúng lúc này Cậu e của mẹ mình gọi mình làm quản lý trạm sản xuất nhựa đường,quản lý máy móc giấy tờ,ghi phiếu trông coi lương tháng 5 or 6 mới làm sẽ tăng sau.Tình hình là mình đang đau đầu tiếp hay dừng,các bạn cho xin ý kiến :D.vẫn muốn theo nghề mà mình kém quá

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Violet làm kế toán & Violet yêu nghề nghiệp của mình.

Nói đến kế toán là người ta nói đến những con số khô khan vô hồn & nhức đầu. Nhưng Violet chưa bao giờ thấy ghét nó, nên có nhức đầu đâu. Những con số biết nói của Violet, mỗi ngày, mỗi ngày được Violet quan tâm, "chăm sóc" và đắm mình vào nó một cách cẩn thận, tỉ mỉ nên nó càng sinh động hơn trong mắt Violet. Violet thấy thật tự hào & hạnh phúc khi mình làm công việc mà mình yêu thích với hiệu quả cao nhất.

Trong xã hội chúng ta có rất nhiều nghề nghiệp (những nghề nghiệp chân chính), chẳng có nghề nào là nghề thấp hèn, chỉ có chúng ta không nhận ra giá trị nhất định của mỗi nghành nghề mà thôi.

Bạn thích nghề giáo viên chăng ? Được đấy bạn ạ. Violet rất kính trọng & yêu mến các thầy cô giáo từ khi còn cắp sách tới trường cho đến bây giờ đã ra công tác, tình cảm đó chưa bao giờ phai mờ trong tâm trí VIolet. Cứ nói đến các thầy cô giáo là trong tâm hồn Violet lại trào dâng lên một cảm xúc ấm áp kỳ lạ............

Chào tạm biệt nhé.

• 1 thập kỷ trước

mình một người yêu thiên nhiên núi rừng sinh ra và lớn lên nơi đây ;không bon chen ,sợ đô thành nhiều phiền toái mình vui với vườn rẩy ,thỉnh thoảng làm thêm ban đêm để thêm kinh tế

• 1 thập kỷ trước

Mình là giáo viên , mình rất yêu nghề , mặc dù phải soạn giáo án , phải gặp phải học sinh cá biệt , đồng lương ít ỏi , nhưng mình rất yêu nghề vì mình yêu cuộc đời.

• Mình đang là học sinh! Nghề này thì bạn biết rồi đó! Quá trời người theo. Nhưng không phải ai cũng thích cả! Mình thấy có nhiều người không thích! Nhưng cho dù không thích, họ vẫn phải làm! Nghề học sinh chính là nghề cơ bản để đưa con người đến với những nghề khác!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

nghề của mình là kinh doanh

và mình rất yêu nó

thân

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

hiện tại nghề của em là vô học vì đã rớt đại học.nghề trong tương lai của em là giáo viên và e rất ghét nghề đấy.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.