Hãy giúp mình với ko mình chết mất!!!!?

Mình đang cố gắng giữ gìn hạnh phúc gia đình nhưng mình thấy hình như mình bị kiệt sức mất rồi. Mình đã kết hôn được 9 năm và đã có 2 con. Bản chất mình là một người yếu đuối rất cần có người bên cạnh để chia sẻ tất cả những vui buồn và mình đã không suy nghĩ gì nhiều khi quyết định kết hôn. Những ngày dầu của cuộc... hiển thị thêm Mình đang cố gắng giữ gìn hạnh phúc gia đình nhưng mình thấy hình như mình bị kiệt sức mất rồi. Mình đã kết hôn được 9 năm và đã có 2 con. Bản chất mình là một người yếu đuối rất cần có người bên cạnh để chia sẻ tất cả những vui buồn và mình đã không suy nghĩ gì nhiều khi quyết định kết hôn. Những ngày dầu của cuộc hôn nhân là những ngày tháng rất đẹp đối với mình. Nhưng ko vì thế mà mình ko nhận ra anh là một người có quan điểm, lối sống rất khác xa với mình. Anh sống thực dụng, ỷ lại thích chơi bời tụ tập bạn bè đánh bài, uống rượu. Còn mình suốt ngày đi làm về chỉ mong được gặp chồng, chia sẻ những vui buồn của một ngày làm việc mệt nhọc, nhưng anh chẳng quan tâm đến điều đó. Hàng ngày nghe anh nói những lời nói thô tục mà mình cảm thấy ghê ghê vì mình chưa từng nghe những lời như thế. mình vẫn chịu đựng và hi vọng một ngày nào đó mình sẽ cảm hóa được anh. Cuộc sống vẫn trôi, mình đã có 2 con nhưng anh vẫn chẳng có việc làm ổn định. Nói đúng hơn là anh làm cũn nhiều nơi nhưng rồi việc gì cũng chán rồi bỏ. anh vẫn thế, chẳng có gì thay đổi. Cuộc sông gđ phụ thuộc hoàn toàn vào đồng lương giáo viên của mình.Nhiều lúc công việc nhiều, 2 con lại còn nhỏ mình ko mong đợi điều gì cao xa, chỉ đơn giản muốn nhận được từ anh lời động viên an ủi mà cũng không có mà thay vào đó là những lời cục cằn thô lỗ. Có hôm anh bực mình ở đâu đó rồi về đánh con. Mình chỉ biết khóc thôi. Mình tập trung vào việc chăm sóc con cái và công việc. Ỏ trường mình luôn là người đi đầu, mọi người nói mình là người năng động ham học hỏi, giáo viên mẫu mực. Rồi mình nhận ra 1 điềutinh yêu mình dành cho chồng ko còn nguyên vẹn cho dù mình chẳng bận tâm về ai khác. Vì những lúc mình cần có 1 bờ vai để nương tựa thì anh lại chẳng làm được. Gần đây mình được biết có những người kể cả có vợ và chưa có vợ đều có vẻ ngưỡng mộ mình, trong đó có 1 người bạn hòi học cấp 3. Mình đã chia sẻ với anh tất cả, mình rất sợ điều gì đó xảy ra. Mình ko bao giờ muốn đánh đổi gia đình với bất kì thứ gì. Nhung mình ko biết phải làm sao, mình thấy kiệt sức. Mọi ngừoi hãy giúp mình với!!!!
14 câu trả lời 14