Bạn có muốn trở thành "người gánh tham vọng" cho người phụ nữ của bạn hay ko?

Nếu bạn là nữ, bạn có nghĩ mình sẽ gửi gắm "tham vọng" của mình vào người đàn ông duy nhất trong đời bạn ko? Tại sao? ---------------------------------------------------------------------- Trong cuộc sống chúng ta ít ai có được mọi thứ mình muốn có. Đối với người phụ nữ trong XH hiện nay, giữa... hiển thị thêm Nếu bạn là nữ, bạn có nghĩ mình sẽ gửi gắm "tham vọng" của mình vào người đàn ông duy nhất trong đời bạn ko? Tại sao?
--------------------------------------...
Trong cuộc sống chúng ta ít ai có được mọi thứ mình muốn có. Đối với người phụ nữ trong XH hiện nay, giữa "tham vọng thành đạt" và "hạnh phúc gia đình" họ phải chọn 1 vì hiếm ai đạt được cả 2.
Có lẽ trước cái nhìn của mọi người, họ là những phụ nữ yếu đuối, nhu nhược, ko đủ bản lĩnh. Tuy nhiên, mấy ai thấu hiểu được tấm lòng của họ ( đôi khi có cả chính chồng con của họ).
Trên thực tế, theo cách nghĩ của tôi, họ là những người thật sự dũng cảm. Dám từ bỏ "cái tôi" và hy sinh " khát vọng" cá nhân vì người chồng, người con của mình. Hơn nữa, ở khía cạnh khác, tôi cho rằng họ là những người khôn ngoan, biết cách "lùi 1 bước tiến 2 bước" khi họ trở thành chỗ dựa tinh thần vững chắc cho chính chồng con mình. Vì lẽ đó mà người đời thường truyền miệng "Sau lưng người đàn ông thành đạt luôn có bóng dáng của người phụ nữ"(họ có thể là mẹ or vợ).
Dù vậy, tôi tự hỏi, các đức lang quân có muốn trở thành "cây cao bóng cả" cho người đàn bà hay ko? Họ có cảm thấy áp lực và trách nhiệm nặng nề?
--------------------------------------...
Vậy các bạn có quan điểm thế nào về vấn đề trên?
Vui lòng trả lời câu hỏi của mình trước khi đưa ra quan điểm của bạn.
Cám ơn các bạn rất nhiều.
Cập nhật: @THOA & TTS
My đã gia hạn rồi, My đợi câu trả lời của 2 anh.
Cập nhật 2: @Bạn Liên Xô
Oh, thế giới của bạn thật bí ẩn và mong manh khi bạn ko tin ai đó kể cả chính mình. Mở lòng tí nha bạn.
Cập nhật 3: @TTS
Thanks bài thơ của bạn. Rất có ý nghĩa.^^
6 câu trả lời 6