Bạn có muốn người khác quan tâm đến mình ko?Vì sao?

Và trong trường hợp nào ? mức độ nào?
Xin cùng mình chia sẻ nhé. cám ơn các bạn rất nhiều.
Cập nhật: @abcde
Đúng là thỉnh thoảng khó nghĩ thật bạn nhỉ. Nhưng ko cần phải áy náy vì ta "ko yêu cầu họ làm điều đó" mà chính họ tự làm nên ko thể đòi hỏi ta phải "trả" ngược lại.
Cập nhật 2: @lifefun hehe, GIẢN DỊ nhưng đầy ý nghĩa nhỉ. ^^ @ Hien Đúng là như bạn nghĩ. ĐƯỢC và BỊ QUAN TÂM khác nhau về feelings rất xa! @ Cậu bé rau Muốn nhiều lắm có phản tác dụng ko bạn? hehe... @ TTS :), Nếu ai cũng nhận được sự quan tâm từ những người thân yêu thì cả thế giới đều hạnh phúc anh nhỉ? Nhưng cuộc... hiển thị thêm @lifefun
hehe, GIẢN DỊ nhưng đầy ý nghĩa nhỉ. ^^
@ Hien
Đúng là như bạn nghĩ. ĐƯỢC và BỊ QUAN TÂM khác nhau về feelings rất xa!
@ Cậu bé rau
Muốn nhiều lắm có phản tác dụng ko bạn? hehe...
@ TTS
:), Nếu ai cũng nhận được sự quan tâm từ những người thân yêu thì cả thế giới đều hạnh phúc anh nhỉ? Nhưng cuộc sống rất khó! đôi khi ta nhận được sự quan tâm từ những người ta "ko muốn quan tâm" và ngược lại.... Đó là điều My băn khoăn anh ạ. Ta ko thể đáp lại nhưng cũng ko thể bảo họ "xì-tóp" vì đó là quyền tự do của họ!
@ Bé đáng yêu
hihi.... đáng yêu thật. Thanks lời chúc của bạn nha.
@ le tho sang
Có lẽ bạn đúng nhưng hơi "cold" hen.
@ Duy Vật
Các triết gia nhà Tâm lý ko phải lúc nào cũng khoái " ca" đâu ạ. Còn tùy trường hợp chứ.
@ Thần Men
hahha, bạn là "victim" của sự yêu thương và quan tâm quá độ. Hy vọng "chiếc máy" của bạn vẫn okie. ^^
@ THOA
hahha... quả ko hổ danh là anh. Tham lam thấy sợ. Anh có từng nghĩ "tẩm bổ quá mức sẽ bị ngộ độc" ko anh? hehe...^^
Cập nhật 3: @ pé Na Oh, em ơi.... hehe lâu lâu xuất chiêu làm mấy anh ở đây "kinh hồn bạt vía". Khâm phục em thật!^^ Giờ chị có vài lời cùng em, cưng à. Thứ nhất, pé Na, em nói cần đàn ông quan tâm thôi hả?<---- Ôi em, còn gia đình và bạn bè em quăng đâu mất tiêu vậy pé?hahhha.... Thứ hai, em nói THOA và TTS... hiển thị thêm @ pé Na
Oh, em ơi.... hehe lâu lâu xuất chiêu làm mấy anh ở đây "kinh hồn bạt vía". Khâm phục em thật!^^
Giờ chị có vài lời cùng em, cưng à.
Thứ nhất, pé Na, em nói cần đàn ông quan tâm thôi hả?<---- Ôi em, còn gia đình và bạn bè em quăng đâu mất tiêu vậy pé?hahhha....
Thứ hai, em nói THOA và TTS có :chính xác" ko em? Tại chị thấy hơi "cay" đó em à. Đúng là họ hơi lạ nhưng mà chị nghĩ mình ko hiểu rõ họ thì đừng vội kết luận "họ xấu hay tốt".Mà bản chất con người ai cũng có khuyết điểm cả. Đương nhiên, họ cũng là người nên đâu thể cái gì cũng okie được. Có điều nếu chấp nhận được thì chúng ta cùng "smile", vui vẻ làm bạn với nhau; ko thì mặc kệ họ, mình "đâm chọc" chi cho tốn công mình em. Pé Na chị ngoan ngoãn dễ thương nên hiểu chị nói gì đúng ko nè?^^
Thứ ba, khakha... Oái, em gái "lợi hại"thật, tám 1 lúc 4 anh. Chị làm vậy ko được rồi đó. Mà mấy anh đó chắc thau xa lắc pé Na nhà ta ở trình độ nói chuyện nên "bỏ chạy". hehe, bữa nào phải truyền đạt kinh nghiệm cho chị nha!^^
Cập nhật 4: Thứ tư, oh em cũng sợ trách nhiệm nữa hả? hehhe.... Đúng là dễ thương ghê. Nhưng mà, "dám làm phải dám chịu chứ em!" Mà nhóc nè, cho chị nói đôi lời nha. Em có coi thường bọn con trai quá ko em? Họ đáng sợ và kinh nghiệm hơn mình nghĩ đó. Nhiều khi làm "nai vàng ngơ ngác" nhưng thực tế... hiển thị thêm Thứ tư, oh em cũng sợ trách nhiệm nữa hả? hehhe.... Đúng là dễ thương ghê. Nhưng mà, "dám làm phải dám chịu chứ em!"
Mà nhóc nè, cho chị nói đôi lời nha.
Em có coi thường bọn con trai quá ko em?
Họ đáng sợ và kinh nghiệm hơn mình nghĩ đó. Nhiều khi làm "nai vàng ngơ ngác" nhưng thực tế "đang dẫm nát rừng già" đấy!
Chị ko nói ta phải nhún nhường nhưng hãy tôn trọng họ chút xíu vì chúng ta còn thau họ nhiều mặt.
Dù gì cũng là con gái, gay gắt quá đâu tốt cho mình, phải ko em?
Oh, chị cũng chúc em gái có ngày mới vui vẻ hen.
Love xxx :)
17 câu trả lời 17