Em đang cần những lời khuyên chân thành từ tất cả mọi người để thay đổi cuộc sống!!?

Hiện tại tớ đang học tại đại học FPT, trước đây tớ có thi GTVT nhưng trượt. Tớ địnhvề Đại học Hàng Hải ở Hải Phòng học, nhà tớ ở Hải Phòng mà. Nhưng do quá chán với cuộc sống ở Hải Phòng vì 1 số lý do... Và giờ này tớ đã cảm thấy thực sự hối hận. Không phải hối hận môi trường học tập tại Fpt, môi trường học tập ở... hiển thị thêm Hiện tại tớ đang học tại đại học FPT, trước đây tớ có thi GTVT nhưng trượt. Tớ địnhvề Đại học Hàng Hải ở Hải Phòng học, nhà tớ ở Hải Phòng mà. Nhưng do quá chán với cuộc sống ở Hải Phòng vì 1 số lý do... Và giờ này tớ đã cảm thấy thực sự hối hận. Không phải hối hận môi trường học tập tại Fpt, môi trường học tập ở đây thì quá tốt rồi, Ước mơ của tớ là Đh Thương Mại cơ. Gia đình tớ ko phải nghèo. Đk khá giả là khác học lực của tớ cũng không phải kém. Do chủ quan môn Toán nên trượt. Sau 2 tháng học tại Fpt giường như tớ cảm thấy mình có vẻ khác. Khác từ cách mình nhìn bên ngoài và khác từ cách người khác nhìn mình. Thực sự tớ không muốn bị gọi là con nhà giàu. Ghét cay ghét đắng. FPT hiện đang bị coi là trường không phải thi ( mặc dù vẫn phải thi và đề khá dễ), chỉ cần tiền, tiền, và tiền. Bố mẹ có vẻ kì vọng về tớ nhưng do tớ trượt đại học nên bố mẹ có vẻ rất buồn mặc dù không nói nhưng tớ hiểu con trai đỗ 1 trường công lập sẽ tự hào hơn rất nhiều. Mặt khác tớ cũng không mốn tiêu tốn của bố mẹ 11.200 USD trong 4 năm học. Thôi thì muộn còn hơn quá muộn ( giờ cũng mất 1.300 USD rồi + 1000 > 2000 học English nữa . Tớ sẽ ôn lại + song hành với việc học tại FPT. 1 việc khá khó khăn nhưng ko phải là không làm được. Em muốn ôn lại mà không cho ai biết đến lúc đó có lẽ áp lực sẽ ít hơn. Xin ý kiến trân thành từ tất cả các bạn và các anh chị nha. EM CẢM ƠN. ( tại FPT em cũng học Quản trị KD nha ). Thực sự em cần nhiều nhiều lời khuyên hơn nữa. Giờ em đang rất khó xử. Cảm ơn tất cả đã đọc dù em không bình chọn được hết. Thks Vmuch
5 câu trả lời 5